Huku kukiwa hakuna dalili za kumalizika kwa matatizo ya kifedha nchini Marekani, utafiti mpya unaonyesha kuwa asilimia tano pekee ya wa Marekani wanakubaliana na namna bunge linavyoendesha shughuli zake. Utafiti pia uligundua asilimia sitini na mbili kati ya elfu moja na mia mbili waliofanyiwa utafiti wanawalaumu wa Republican kwa kuchangia kufungwa kwa baadhi ya shughuli za serikali kuu ya Marekani. Shirika la habari la Associated Press na kampuni ya ukusanyaji maoni ya GFK pia waligundua asilimia thelathini na saba wanakubaliana namna rais Barack Obama anavyofanya kazi yake. Jana, wakati nchi inakabiliana na tarehe ya mwisho ya kupandishwa kwa kiwango cha kukopa au ishindwa kulipa madeni, rais Obama alijaribu kuihakikishia tena dunia kwamba Marekani wakati wote inalipa madeni yake. Alilisihi bunge kupitisha mswada wa matumizi ili kuweza kufungua serikali kuu na kupandisha kiwango cha deni, lakini rais kwa mara nyingine alikataa kujadiliana na wa Republican, ambao wanaongoza bunge hadi hatua hiyo ikamilike. Maafisa wa wanyamapori nchini Kenya wanasema wamekamata zaidi ya vipande 1600 haramu vya pembe za ndovu kutoka kwenye makontena yanayosafirishwa kuelekea Uturuki. Tani nne za pembe ziligunduliwa zikiwa zimefichwa ndani ya magunia ya mbegu za ufuta yaliyokuwa yanasafirishwa kutoka Uganda kuelekea bandari ya mji wa Mombasa nchini Kenya. Mkurugenzi wa huduma za wanyamapori nchini Kenya, Arthur Tudur, alisisitiza haja ya kuongeza juhudi za kusitisha wawindaji haramu, akisema wanatishia idadi ya tembo nchini Kenya na katika eneo hilo. Biashara ya pembe za ndovu ilitangazwa kuwa haramu mwaka 1989 kwa mujibu wa azimio la kimataifa la biashara na wanyama walio hatarini kutoweka, lakini wataalamu wanasema uwindaji wa tembo barani Afrika upo juu. Rais wa Misri aliyeondolewa madarakani Mohamed Morsi amepangiwa kufikishwa mahakamani mwezi ujao kwa mashtaka ya kuchochea ghasia na mauaji. Mahakama moja ya Misri hii leo imepanga kuwa Novemba nne ndiyo tarehe ya kwanza kwa kesi yake. Wafuasi kumi na wanne wa chama chake cha Muslim Brotherhood watafikishwa kwenye mahakama ya uhalifu pamoja naye. Mashtaka yanatokana na mapambano yaliyosababisha vifo kati ya wafuasi wa Brotherhood na wapinzani mjini Cairo mwishoni mwa mwaka jana. Maafisa wanasema watu saba waliuawa katika ghasia hizo. Majeshi ya usalama nchini Misri yamewakamata maafisa wa Brotherhood na kufanya msako kwa kundi hilo pamoja na wafuasi wa bwana Morsi tangu jeshi limwondoe madarakani mwezi Julai. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anapanga kuwasihi viongozi wa kusini mashariki mwa Asia na China kufanya maendeleo ya kutatua mizozo ya kieneo ambayo imeongeza mivutano kati ya bahari ya South China. Kerry anakutana leo huko Brunei na waziri mkuu wa China Li Keqiang na viongozi kutoka jumuiya ya mataifa ya kusini mashariki mwa Asia, ASEAN, ambao wako katika mkutano wa kila mwaka kwenye kituo cha mikutano katika nchi hiyo ndogo sana. Maafisa wa Marekani wanasema Kerry ataishinikiza China kukubali ucheleweshwaji wa muda mrefu wa kanuni ya kisheria kusaidia kukabiliana na mizozo katika bahari ya South China ambapo wanachama wanne wa ASEAN wamewasilisha madai kwa Beijing. Waangalizi wa kimataifa wanaongeza wasiwasi kuhusu uchaguzi wa bunge uliofanyika mwezi uliopita nchini Guinea, wakisema waligundua kasoro katika kura. Wawakilishi kutoka Umoja wa Mataifa, Marekani, Ufaransa na Jumuiya ya Kiuchumi ya Nchi za Afrika Magharibi, ECOWAS, walisema katika taarifa ya pamoja jana jioni kwamba masuala kadhaa yamesababisha kura hizo kutiliwa shaka na hivyo kuhoji matokeo. Baadhi ya matokeo ya awali yaliyotolewa wiki iliyopita yalionyesha chama cha rais Alfa Conde kinaongoza katika wilaya kadhaa. Upinzani uliyakataa matokeo ukisema uchaguzi uligubikwa na wizi mkubwa ambao ulijumuisha masanduku ya kura kujazwa kura zisizo halali. Bwana Conde alipuuza shutuma za jana akiziita maneno ya kisiasa. Alisema hataruhusu kundi lolote kuizorotesha nchi hiyo. Waziri mkuu wa Libya Ali Zeidan anasema nchi yake inataka kuweka mahusiano mazuri na Marekani baada ya uvamizi uliofanywa na kikosi maalum cha Marekani ambacho kilimkamata kiongozi mwandamizi wa Al Qaida wiki iliyopita huko Tripoli. Mapema jana, wizara ya sheria ya Libya ilisema ilimwita balozi wa Marekani nchini humo Debra Jones kujibu maswali kuhusu operesheni hiyo. Serikali tayari iliomba ufafanuzi kuhusu kile ilichokiita utekaji nyara wa Abu Anas al-Libi. Kikosi maalum cha Marekani kilimkamata Libi kutoka kwenye gari yake siku ya Jumamosi mjini Tripoli na kumpeleka kwenye meli ya jeshi la majini kwa kuhojiwa Jumatatu. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry alitetea ukamataji huo akiuita ni halali na mwafaka. Alisema madai ya serikali ya Libya hayana msingi na kwamba Libi atafikishwa mahakamani. Na Umoja wa Ulaya unaahidi kuipatia Italy dola milioni 40 za ziada ili kukabiliana na matatizo yake ya wakimbizi kufuatia ajali ya boti ya wiki iliyopita ambayo ilisababisha vifo vya wahamiaji wasiopungua 275 Mkuu wa kamisheni ya Ulaya, Jose Manuel Barroso, alitangaza msaada huo wa fedha za ziada hii leo wakati alipotembelea kisiwa cha Lampedusa huko Italy. Waogeleaji bado wanapata miili kutoka kwenye boti iliyobeba wahamiaji wa kiafrika wasiopungua mia tano ambaye ilizama karibu na kisiwa hicho. Watu 155 pekee ndio waliweza kuokolewa.