Kufungwa kwa sehemu ya shughuli za serikali kumelazimisha maelfu ya wafanyakazi wa serikali kukaa nyumbani, kuzuia au kubadilisha huduma nyingi za serikali, hali iliyosababisha maandamano ya kupinga wabunge na kutoa mwito wa kumaliza mzozo wa bajeti. Kukiwa hakuna mpango wa matumizi kwa mwaka mpya ulioanza Oktoba moja, hifadhi za taifa zimefungwa, wanaokagua vyakula kuhakikisha usalama wake wameacha kwenda kazini, na serikali kwa sasa haitoi tena taarifa za maendeleo ya kiuchumi. Kufungwa kwa baadhi ya shughuli za serikali kunatarajiwa kuingia wiki ya tatu hapo kesho, huku wamarekani wakishuhudia matokeo ya kucheleweshwa kwa huduma muhimu kama vile kupata mikopo ya nyumba na kurejeshwa sehemu ya makato ya kodi. Umoja wa Mataifa umesema walindamano watatu kutoka Senegal wameuawa magharibi mwa jimbo la Darfur nchini Sudan. Ujumbe wa pamoja wa Umoja wa Mataifa wa na Umoja wa Afrika huko Darfur, UNAMED, unasema kundi la watu wenye silaha lilivamia ujumbe wa polisi Jumapili wakati ujumbe huo ukisindikiza msafara wa maafisa wa maji katika makao makuu Taarifa zinasema mlinda amani mmoja alijeruhiwa, na washambuliaji waliovamia gari hilo walipatikana baadaye. Imesema vikosi vya serikali ya Sudan viliwasaka na kupigana na wavamizi hao, hivyo kusababisha majeruhi pande zote mbili. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anatarajiwa kukutana na mjumbe wa jumuiya ya Kiarabu Lakhdar Brahimi kujadili kuhusu mkutano wa amani juu ya Siria huku shambulizi la bomu ndani ya gari lenye maafa likiashiria kutomalizika kwa ghasia nchini humo. Wanadiplomasia hao wako mjini London leo kufanya juhudi za kurejesha mazungumzo yaliyokwama kwa muda mrefu. Wiki iliyopita, wizara ya mambo ya nje ya Marekani ilisema kuna umuhimu wa kufanya mkutano wenye lengo la kuleta suluhu la kisiasa katika mzozo wa Syria. Kundi kubwa la upinzani Syria National Council Jumapili lilisema halitashiriki katika mazungumzo hayo na limekosoa jumuiya ya kimataifa kwa kushindwa kuzuia mgogoro huo. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Maafisa nchini India wameamuru kufanyika uchunguzi kuhusu kilichosababisha mkanyagano katika daraja linaloelekea kwenye hekalu la kihindu katika jimbo la Madhya Pradesh ambao umeua takriban watu mia moja na kumi. Maafisa wa usalama wamesema watu mia moja walijeruhiwa Jumapili katika tukio hilo. Mashahidi wanasema waumini walipatwa na taharuki na kuanza kukanyagana baada ya reli katika daraja kuharibika na kuzusha hofu kwamba daraja linaweza kuanguka. Baadhi ya watu walikanyagwa hadi kufa na waumini wengine, wakati wengine walikufa baada ya kujirusha kwenye mto Sindhi. Waziri wa mambo ya nje wa Iran ameelezea matumaini yake katika mashauriano mapya yaliyopangwa kuanza Jumanne kuhusu programu za nyuklia za Iran. Javad Zarif alisema katika ujumbe wake kwenye ukurasa wa Facebook Jumapili jioni kwamba na matumaini ya mashauriano ya nchi zenye nguvu duniani siku ya Jumanne na Jumatano yanaweza kutengeneza mwelekeo kutatu wa kutatua mzozo. Zarif aliyewahi kufanya kazi kama mpatanishi mkuu wa maswala ya nyuklia, alisema mazungumzo na nchi tano wanachama wa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa na Ujerumani yanaweza kufuatiwa na mkutano wa kiwango cha mawaziri. Na mahakama ya rufaa ya Malaysia imeondoa marufuku ya serikali dhidi ya uchapishaji wa jarida la kanisa Katoliki kutumia neno Ala ikimaanisha Mungu. Uamuzi huo uliopita uli bila kupingwa Jumatatu na majaji watatu wa, wa Kiislamu ulibainisha maamuzi ya mwaka elfu mbili na tisa ya mahakama iliyoruhusu gazeti la Malay na The Herald kutumia jina la Allah. Serikali ya Malaysia ilikata rufaa dhidi ya uamuzi huo wa awali ikisema kuwa neno Allah linatakiwa kutumiwa na Waislamu. Mahakama ya rufaa iliamuru leo ikisema kuwa Allah siyo sehemu ya matumizi ya imani ya Wakristo, na matumizi kama hayo yanaweza kuleta mvutano. Italy na Malta zimeomba msaada zaidi kutoka nchi za Ulaya kusaidia kusimamia vyema boti zinazowasili visiwani humo zikiwa zimejaa wakimbizi kutoka nchi za Afrika kusini mwa jangwa la Sahara, Afrika kaskazini na Mashariki ya Kati katika ufuko wake mwaka huu. Shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi linakadiria kuwa wakimbizi elfu 32 wamewasili Malta na Italy mwaka huu. Itali ilisema Jumatatu imeongezea doria zake za majini na anga katika mwambao wa Mediteranean ili kujaribu kuzuia ajali za boti zilizosababisha kuzama mamia ya wa wahamiaji katika siku za hivi karibuni. Waziri mkuu Enrico Letta amesema operesheni hiyo inahitajika kwa sababu bahari ya Mediteranea imekuwa kama eneo la makaburi. Wakazi katika mwambao wa mashariki mwa India waliotafuta hifadhi salama kujikinga na kimbunga kikali kuwahi kutokea nchini humo katika muda wa miaka kumi na nne wameanza kurejea katika biasha, katika biashara na nyumba zao vilivyoharibiwa Jumatatu. Kimbunga Felin kilipiga Jumamosi jioni kikiwa na upepo mkali na mwendo wa kilomita mia mbili kwa saa. Zaidi ya watu milioni kumi wanaishi katika eneo lililopitiwa na kimbunga huko jimbo la Orisa na linalopakana na Andhara Pradesh Kuondolewa kwa takriban watu milioni moja kabla ya kimbunga hicho kulisaidia kupunguza majeruhi. Maafisa wanasema watu kumi na saba wamekufa, lakini wameonya kwamba idadi hiyo inaweza kuongezeka.