Naibu rais wa Kenya William Ruto amewaambia waandishi wa habari huko The Hague, anakohudhuria vikao vya kesi dhidi yake kuwa ataendelea kuhudhuria vikao hivyo huku Kenya ikisubiri maamuzi ya Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kutoa maamuzi juu ya kuahirishwa kwa kesi dhidi yake na rais wa Kenya Uhuru Kenyatta. Akizungumza na waandishi wa habari leo huko Uholanzi, bwana Ruto alitumia maneno makali dhidi ya waendesha mashtaka wa mahakama ya ICC akisema imebainika wazi kwa utendaji kazi wao ulikuwa ovyo, na kwamba waliwashawishi mashahidi na kuwapa hongo ili kutoa ushahidi wa uongo dhidi yake na washtakiwa wenzake. Alisema pia kuwa yeye na rais wa Kenya wanaitaka mahakama hiyo kuheshimu sheria za Kenya na kuwaruhusu kuhudumia taifa lao kama viongozi waliochaguliwa kihalali na wananchi, na hivyo kusikiliza kesi hizo kwa mda uliotengwa na sio mfululizo, ili kuwe na mizani ya kikazi upande wao kama viongozi na upande wa uendesha mashtaka. Mwishoni mwa wiki viongozi wa Umoja wa Afrika katika mkutano maalum huko Addis Ababa walitoa mwito kwa baraza la usalama kufikia azimio litakaloahirisha kwa mwaka mmoja kesi dhidi ya viongozi hao wa Kenya. Kundi la kutetea haki za binadamu Amnesty International limetoa mwito kwa Nigeria kuchunguza madai kuwa mamia wafungwa walikufa wakiwa chini ya vizuizi vya wanajeshi. Katika taarifa hivi leo Jumanne, Amnesty imesema imepata taarifa za kuaminika kutoka kwa afisa mmoja wa kijeshi kwamba wafungwa 950 walikufa katika miezi ya kwanza sita ya mwaka huu wakiwa katika vizuizi vya kijeshi na kwamba walikuwa kwenye vituo vinavyotumiwa kuwazuilia wanachama wa kundi la wanamgambo wa Boko Haram kundi hilo la kutetea haki za binadamu limeeleza kuwa wafungwa hao waliteswa, wengine kunyongwa na kujeruhiwa vibaya, ambapo pia walikuwa wakipigwa wakiwa wamerundikwa kwenye magereza hayo. Tetemeko kubwa la ardhi limekumba eneo la kati la Philippines mapema leo Jumanne na kuwa takriban watu 93 na kujeruhi mamia ya wengine katika eneo mashuhuri linalovutia watalii. Kitovu cha tetemeko hilo la 7.2 kwenye vipimo vya richa kilikuwa katika kisiwa cha Bohol ambapo maafisa wanasema watu wengi walikufa. Tetemeko hilo pamoja na mitetemeko midogo ilisababisha majengo kuporomoka na kuwafanya wakazi wenye hofu kutoroka manyumbani mwao na shughuli za kibiashara kufungwa. Waislamu wanaadhimisha sikukuu ya Eid al-Hajj hivi leo na wengine hapo kesho katika maeneo mbalimbali ya dunia. Huko Kenya viongozi wa kidini wa dini ya Kiislamu wameomba kadhi mkuu kutoa tarehe moja ili Waislamu waweze kusherehekea sikukuu hiyo kwa wakati mmoja, kama anavyoelezea mwandishi wa habari wa Kenya, Fadhia Omar. Huku baadhi ya wa Waislamu wakiadhimisha sikukuu hii ya leo, wengine hasa kutoka mjini Mombasa na sehemu zengine katika maeneo ya nchi ya Kenya vilevile wanatarajiwa kuadhimisha sikukuu hii hapo kesho, kwa sikuku wa mujibu wa chifu kadhi wa Kenya Ahmed Mhudara ambaye ametangaza kwamba Idi Kenya inastahili kuwa Jumatano kulingana na saa na tarehe za Kenya. Na vilevile aliweza kutoa wito kwa bunge la Kenya kuweza kuomba aweze kupatiwa mamlaka zaidi kuweza kuwachukulia hatua wale wote ambao watakuwa wanakiuka amri yake pindi atakaposema ama atakapotangaza msimamo wake, na watu wakaenda kinyume, kama hiyo inavyofanyika basi anaomba bunge iweze kumpatia mamlaka zaidi ili aweze kuchukua hatua. Lakini hata hivyo, viongozi mbalimbali mbali, katika hafla za Eid siku hii ya leo katika maeneo mbalimbali nchini waliweza kumkosoa kadhi huyo na vilevile kuweza kumtaka ajumuike na viongozi wengine wa kidini kuweza kukaa pamoja na kuweza kutafuta suluhu ya katika siku zijazo kuweza kutoa tarehe moja itakayowafanya itakayo, wa, waislamu wote waweze kuadhimisha sikukuu hizi za Idi kwa wakati mmoja na vilevile kuepuka kuzua mgawanyiko katika dini ya Kiislamu. Unasikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Rais wa zamani wa Liberia Charles Taylor amehamishiwa gereza moja la Uingereza ambako atatumikia kifungo cha miaka hamsini kwa makosa ya uhalifu wa kivita dhidi ya binadamu. Mahakama maalum ya Sierra Leone inaungwa mkono na Umoja wa Mataifa inasema Taylor alihamishwa kutoka mahakama ya kimataifa ya The Hague huko Uholanzi hadi Uingereza hivi leo Jumanne na kukabidhiwa maafisa wa magereza ya Uingereza. Taylor alikuwa na hatia mwaka jana, alikutwa na hatia mwaka jana ya makosa 11 uhalifu wa kivita dhidi ya binadamu kwa kusaidia waasi wa Sierra Leone wakati wa vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyodumu kwa miaka 11 na kumalizika mwaka elfu mbili na mbili. Wabunge wa chama cha Republican wanasema baraza la wawakilishi linapanga kupiga kura hivi leo Jumanne kufungua shughuli za serikali na kuepusha Marekani na hatari ya kushindwa kulipa madeni yake huku kukiwa na matumaini kuwa mvutano huu wa kisiasa kati ya wa Republican na wabunge wa chama cha Rais Obama cha Democrat unaelekea kufika kikomo. Mbunge Darol Issa amesema kuwa baraza la Senate pia linajadilia mpango sawa na huo wa baraza la wawakilishi . Ikiwa miswada hiyo itapitishwa, serikali itaweza kugharamia shughuli zake kwa miezi mitatu ijayo hadi hapo Januari 15, na kuongeza kiwango cha kukopa ili isishindwe kugharamia shughuli zake na kulipa madeni yake katika kipindi cha miezi minne ijayo hadi tarehe 7 Februari. Hii ina maana kungali na masuala ya kusuluhishwa baina ya vyama hivi viwili vya serikali ili kufikia maelewano ya kudumu kuendesha shughuli za serikali kwa mwaka mzima wa kifedha bila utata na maafisa wa Obama wamewakamata wanaume watatu kuhusiana na msururu wa mashambulizi ya mabomu katika maeneo mbalimbali ya nchi hiyo ambayo wameua watu wawili tangu wiki jana. Luteni kanali katika jeshi la polisi mjini Rangun alisema wanaume hao walikamatwa baada ya picha zao kutambuliwa kutokana na kamera za CCTV. Hata hivyo, watuhumiwa hao hawakutambulishwa na hapakuwa na maelezo juu ya sababu za mashambulizi yao mpaka sasa. Hakuna kundi wala mtu binafsi aliyedai kuhusika na njama za mashambulizi haya ambayo yanajumuisha milipuko kwenye hoteli moja ya Rangoon ulo mjeruhi mwanamke raia wa Marekani hapo jana jioni.