Viongozi katika baraza la Senate wametangaza hivi punde kwamba wamefikia makubaliano juu ya kufungua tena baadhi ya shughuli za serikali ya Marekani na kuongeza kiwango cha serikali kukopa hadi kufikia mwezi wa Februari. Vyanzo vya habari vinasema mpango huo utaiwezesha serikali kufanya kazi mpaka Januari kumi na tano na kuongeza kiwango cha ukopaji kwa kiasi cha kutosha kuepuka hatari ya kutokulipa mpaka Februari saba. Kiongozi wa walio wengi kwenye baraza la Senate Harry Reid na kiongozi wachache Mitch McConnell wamekuwa wakifanyia kazi mpango huo ambao utaweza kupiti, kupita kwenye mabaraza yote ya Congress na kusainiwa na Rais Barack Obama ifikapo Alhamisi. Wakati mazungumzo kati ya Iran na mataifa makuu sita yakiendelea hii leo, afisa wa cheo cha juu wa Iran amependekeza kuwa Tehran inaweza kuruhusu wakaguzi wa idara ya atomic ya Umoja Mataifa, IAEA, kuwa na mamlaka zaidi ya ukaguzi kama sehemu ya juhudi za kutanzua mzozo wa muongo mmoja wa nyuklia na nchi za Magharibi. Katika mazungumzo hayo huko Geneva, matakwa ya kundi la P5 jumlisha moja, ambalo ni Uingereza, Marekani, Ufaransa, Rusia, China na Ujerumani, ni pamoja na kuitaka Iran kukubali mpango kamili wa ukaguzi ikiwemo ukaguzi wa ghafla wa IAEA na Iran kupunguza kiwango cha kurutubisha uranium. Wanaharakati wa Siria wanasema mlipuko umelipua gari moja huko kusini mwa Siria na kuwa watu wapatao 21 ikiwa ni pamoja na wanawake sita na watoto wanne. Shirika lenye makao yake Uingereza, Syrian Observatory for Human Rights, limesema mlipuko ulitokea hii leo Jumatano asubuhi wa wakati gari likisafiri karibu na Tel Al Juma katika jimbo la Dara. Wanaharakati wanayalaumu majeshi yanayomtii Rais Bashar al Assad kwa kutega mabomu barabarani. Shirika hilo la Observatory linasema kuna kituo cha jeshi cha karibu na mahala hapo ambacho kimezingirwa na wapiganaji waasi. Hakukuwa na matamshi yote kutoka upande wa serikali. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA hapa Washington DC. Mahakama moja rufa ya rufaa ya mkoa wa kaskazini wa Rasia ya Kirov imezuia utekelezaji wa hukumu ya miaka mitano jela dhidi ya kiongozi wa upinzani na bloga Aleksei Navalny. Navalny, bloga mpinga rushwa, alikutwa na makosa ya kula njama za wizi wa mwaka elfu mbili na tisa wa kiasi cha dola laki tano katika kiwanda cha mbao. Alirudia wito wake kwa uamuzi huo ulikuwa na msukumo wa kisiasa na kuahidi kuendelea kujihusisha na siasa za nchi hiyo. Wakati kusimamishwa kwa hukumu hiyo kunamfanya ya kaye nje, kuhukumiwa kwake kunamzuia kugombea katika uchaguzi wowote wa siku zijazo. Kimbunga chenye nguvu kubwa kuwahi kutokea katika muda wa muongo mzima huko Japan kinakaribia pwani hii leo na kusababisha upepo mkali, mvua kali na mmomonyoko wa ardhi ambao umeshasababisha vifo vya watu wapatao kumi na saba. Kimbunga Wifa kimesababisha uharibifu mbaya tayari katika kisiwa cha Izu Oshima, kusini mwa Tokyo. Maafisa wanasema watu wapatao 50 wa hawajulikani walipo baada ya nyumba kadhaa kuharibiwa au kubebwa na maji. Dhoruba hiyo pia ilisitisha usafiri wa asubuhi wakati ikipita Tokyo, ikisimamisha matreni, kukatisha safari za ndege na kufunga mashule na maofisi. Waokoaji wanatafuta walionusurika katika maeneo mbalimbali huko katikati ya Ufilipino siku moja baada ya tetemeko kubwa kupiga. Maafisa wamesema hii leo Jumatano idadi ya waliofariki dunia imeongezeka kufikia watu 144 na karibu watu 300 wamejeruhiwa. Maafisa wameonya kuwa idadi ya waliofariki dunia inaweza kuongezeka kutokana na waokoaji kushindwa kufika katika maeneo hayo ya mbali ambayo ni vigumu kufika na ndiyo yameathirika zaidi. Ndege ya shirika la ndege la Lao iliyokuwa imebeba abiria 44 imeanguka katika mto Mekong na kuwa kila mtu ndani ya ndege hiyo. Wizara ya mambo ya nje ya Thailand imesema ndege hiyo ilikuwa ikisafiri kutoka mji mkuu wa Lao, Vientiane, kuelekea mji wa kusini wa Pakse ilipoanguka. Wametangaza raia watano wa Thailand ni miongoni mwa waliofariki dunia. Si shirika la ndege la Lao wala serikali iliyosema chochote juu ya ajali hiyo ambayo inaripotiwa kutokea wakati wa hali mbaya ya hewa. Vyombo vya habari vya Pakistan vinaripoti kwamba watu saba ikiwa ni pamoja na waziri wa sheria wa Pakistan katika jimbo la Kaiba Pakutunkwa waliuawa katika bomu la kujitoa muhanga hii leo. Waziri huyo Israullah Gandapur alilengwa nyumbani kwake huko katika eneo la Kolachi wakati alipokuwa akisalimiana na watu katika sherehe za Idi al Adha. Kwa mujibu wa taarifa za vyombo vya habari, mshambuliaji aliingia nyumba ya Gandapur na kulipua mlipuko aliyokuwa amebeba Hakuna kundi lililodai kuwajibika.