Maafisa wa usalama wanaochunguza shambulizi la mauaji katika maduka ya kifahari ya Westgate Mall wamemtambua raia wa Norway mwenye asili ya Kisomali kama mmoja wapo wa watuhumiwa. Maafisa wa usalama wamesema wapelelezi wanajaribu kufanya maamuzi kama Hassan Abdi Dhurulo mwenye umri wa miaka ishirini na tatu ni mmoja wa watu waliokuwa na silaha ambao walishiriki katika shambulizi lililoua watu sitini na saba mbali na washambuliaji. Taarifa za habari zinaonyesha kwamba Dhuhulo alitambuliwa kwa njia ya video ya upelelezi katika Westgate Mall. Dhahulo alizaliwa Somalia lakini familia yake ilihamia Norway. Baadaye haijulikani kama bado yupo hai. Polisi wa Uganda wako katika tahadhari kubwa baada ya ubalozi wa Marekani kutoa onyo kuwepo uwezekano wa shambulizi la kigaidi kama lile lililoua dazani za watu katika maduka ya kifahari nchini Kenya mwezi uliopita. Maafisa wa polisi wamesema jeshi la polisi limewaita maofisa wengine waliokuwa likizo na linataka kutotoa ruhusa, ruhusa ya likizo kwa wengine mpaka wakati taarifa zitakapotolewa baadaye. Ubalozi wa Marekani umesema Jumanne jioni kuwa umepata taarifa kwamba shambulizi la mtindo wa Westgate linaweza kutokea hivi karibuni katika mji mkuu wa Uganda, Kampala. Taarifa imesema maafisa wa ubalozi wanawakabidhi maafisa wa usalama wa Uganda taarifa zote wanazopata, lakini hakukuwa na habari zaidi kuhusu muda au mahali wanakoweza kutokea shambulizi hilo. Saudi Arabia imekataa uteuzi kama mmoja wa wanachama kumi na tano wa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa ikisema kuwa baraza hilo halina msimamo thabiti katika baadhi ya masuala na hivyo linashindwa kutekeleza wajibu wake pasavyo. Wizara ya mambo ya nje ya Saudi Arabia imesema leo Ijumaa kuwa haitajiunga na wanachama kumi na tano wa baraza hilo hadi pale baadhi ya mageuzi yatakapotekelezwa kuliwezesha shirika hilo la kimataifa kudumisha amani na usalama wa dunia. Wabunge wa Marekani wameanza mazungumzo kutanzua tofauti baina ya wa Wademokrat na Warepublican juu ya mzozo wa bajeti ya serikali, siku moja baada ya kufunguliwa tena kwa baadhi ya shughuli za serikali zilizofungwa kwa siku kumi na sita. Jopo la wabunge limekutana leo anaka uzungumzia masuala kadhaa ikiwemo ukubwa wa serikali na ni nani katika serikali anaka anafaa kutozwa kodi kwa kiwango gani. Mazungumzo haya yalitokana na maelewano ya dakika za mwisho yaliyofikiwa makubaliano baina ya wabunge wa vyama hivyo viwili na kupelekea kufunguliwa upya kwa shughuli za serikali zilizokuwa zimefungwa. Jopo hilo lilianza kazi jana na linatazamiwa kufikia maelewano kuhusu bajeti ya matumizi ya fedha za serikali ifikapo Desemba kumi na tatu. Maafisa nchini Laos so wamesema mili kumi na saba imepatikana kutoka eneo ambako ndege ya abiria ya Lao ilianguka kwenye mto Mekong Jumaatano. Maafisa wa usalama wanasema zoezi la kuwatafuta abiria wengine thelathini na tano na wafanyakazi linaendelea leo. Ndege hiyo iliyotengenezwa na Ufaransa aina ya ATR 72 turboprop ya shirika la ndege la Lao ilikuwa inasafiri Jumatano kutoka mji mkuu wa Vientiane kuelekea mji wa kusini wa Pakse wakati ilipoanguka katika mto kusini mwa Laos. Serikali inasema huenda hakuna aliyenusurika na mkandarasi wa zamani wa idara ya kijasusi ya marekani Edward Snowden anasema kwamba hakuna uwezekano wa Rusia na China zilipata hati za habari za kisiri kutoka kwa idara aliyofanyia kazi ya NSA. Katika mahojiano yaliyochapishwa kwenye gazeti la New York Times, Edward Snowden alisema alikabidhi hati zote alizokuwa nazo kwa waandishi wa habari wa Hong Kong. Alisema endapo angelibeba hati hizo alipoelekea Moscow, zisingefaa kwa umma. Snowden alisema alijua mengi kuhusu shughuli za kijasusi za China na kwamba NSA ilidhibiti habari hizo zisiwafikie majasusi wa China.