Video mpya ya usalama katika maduka ya kifahari ya Nairobi ya Westgate Mall iliyoonyesha kushambuliwa mwezi uliopita inaonyesha wanajeshi wakipora mali kutoka kwenye maduka hayo. Video hiyo inaonyesha wanajeshi kadhaa wakichukua vitu kutoka kwenye makabati na pia wakipita kwenye eneo hilo huku wakiwa wamebeba mifuko ya plastiki ikiwa na vitu pamoja na vifaa vingine. Wenye maduka walilalamika kwamba walikuta vitu vimeibiwa madukani kwao Kufuatia mashambulizi ya siku nne ambapo wanamgambo waliua watu wapitao 67 wiki iliyopita, kamati ya wabunge wa Kenya ilisema kuwa wanajeshi hawakushiriki katika uporaji wa aina yoyote. Msemaji wa jeshi la Kenya Emmanuel Chirchir alijibu kwenye tovuti ya Twitter Jumaapili akisema kwamba bunge liliwaona hawana hatia na watatoa maelezo yao mbele ya wananchi wa Kenya. Aliongeza ukweli utadhihirika na kuokoa. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amewasili huko Paris kwa mazungumzo na waziri wa mambo ya nje wa Qatar Khalid Al Atia juu ya hali ya Siria. Watu hawa wawili watasafiri kwenda London kesho kwa ajili ya mkutano na wanachama wengine wakuu wa kundi la marafiki wa Siria na upinzani wa Siria. Mazungumzo hayo yanafanyika wakati juhudi za muda mrefu zikiendelea katika kufanikisha mkutano wa amani wa Siria ambao utawaweka pamoja serikali ya Siria na upinzani kwa lengo la kutafuta suluhu ya kisiasa kwa mzozo wa nchi hiyo. Ufaransa na Meksiko zikiwa na hasira zinataka maelezo kutoka Marekani kufuatia shutuma mpya za ujasusi zilizotolewa na mkandarasi wa zamani wa idara ya usalama ya Marekani Edward Snowden. Waziri wa mambo ya nje wa Ufaransa Laurent Fabius alisema hii leo kwamba alimwita balozi wa Marekani kuelezea ripoti iliyochapishwa kwenye gazeti la Le Monde juu ya upelelezi wa hali ya juu dhidi ya raia wa Ufaransa na idara ya usalama ya Marekani. Ripoti hiyo inaeleza kwamba NSA imekusanya mamilioni ya namba za simu za raia wa Ufaransa katika kipindi cha mwezi mmoja. Fabius alisema madai hayo yanastusha. Wakati huo huo Mexico imejibu kwa hasira hii leo kutokana na ripoti nyingine katika gazeti la Ujerumani ambapo Snowden anaishutumu NSA kusoma barua pepe za rais wa zamani wa Mexico, Felipe Calderon. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Maafisa wa Marekani wanaelezea kuwepo na matatizo makubwa ya kiufundi katika ukurasa wa mtandao wa bima ya afya ambapo watu wanaweza kujiandikisha kununua bima na kusema wanaleta wataalam wa hali ya juu kuweza kusaidia katika mfumo huo. Rais Barack Obama alitoa maelezo juu ya matatizo hayo na kueleza hali halisi ya mtandao wa healthcare.gov katika mkutano katika bustani ya Rose Garden huko White House hivi punde leo. White House inasema atakuwa na wamarekani ambao tayari wamejiandikisha kwenye bima ya afya mtandao huo ndiyo kipengele muhimu cha mpango wa sheria ya afya ya mwaka elfu mbili na kumi ambayo pia inajulikana kama Obamacare na kuonekana kama ni moja ya mafanikio makubwa ya Rais Obama ndani ya nchi. Kikosi cha zimamoto kinaendelea kupambana na moja kati ya moto mkali sana uliowahi kutokea na kusababisha uharibifu mkubwa kabisa katika jimbo lenye wakazi wengi kuliko lolote nchini Australia joto kali na upepo ukielekea kuongeza hatari katika siku zijazo. Mkuu wa jimbo la New South Wales Barry O'Farrell alitangaza hali ya tahadhari Jumaapili. Idara ya zima moto ya Australia imesema moto huo umeenea katika maeneo zaidi ya sitini, ikiwa ni pamoja na mengine inayotishia miji kadhaa huko. Idara ya zimamoto imesema idadi ya nyumba zilizoharibiwa inaweza kuongezeka na kwamba hali haitarajiwi kuboreka mpaka Jumatano. Wanadiplomasia wa Umoja wa Mataifa wanaeleza kuwepo na maendeleo katika mazungumzo kati ya DRC na waasi wa M23, ingawa pande hizo bado hazikubaliani. Wawakilishi Martin Kobler na Mary Robinson wanasema pande hizo mbili zimekubaliana katika kifungu cha nane cha rasimu ya makubaliano ya amani lakini bado wako mbali katika masuala ya misamaha kwa waasi na makubaliano ya, ya usalama. Viongozi wa serikali na kidini huko Misri wamelaani shambulizi nje ya kanisa la kikopti huko Cairo ambalo liliua watu wanne, ikiwa ni pamoja na mtoto wa miaka nane, hilo likiwa mojawapo ya mashambulizi yanayoongezeka yanayowalenga Wakristo walio wachache. Waziri mkuu Hazem Bablewi aliahidi kwamba shambulizi la jana usiku alikufanikiwa katika kuzusha mgawanyiko kati ya Wakristo na Waislamu nchini humo, na kulitaja kuwa shambulizi baya na la kihalifu, na kuahidi kuwa waliosababisha watafikishwa mbele ya sheria. Katika shambulizi hilo, ambalo lilikuwa baya sana katika wiki kadhaa, watu wawili walijifunika nyuso zao wakiwa kwenye pikipiki, walifyatulia risasi wageni waliokuwa kwenye harusi nje ya kanisa hilo la Coptic katika kiunga cha mji wa Cairo. Mahakama kuu ya jimbo la Shandong huko mashariki mwa China imetangaza kwenye ukurasa wa tovuti yake kwamba itatoa uamuzi siku ya Ijumaa kuhusiana na rufaa ya mwanasiasa aliyeaibishwa Bo Xilai. Bo alihukumiwa kifungo cha maisha jela baada ya kukutwa na hatia ya ubadhirifu wa fedha, rushwa na matumizi mabaya ya fedha na madaraka. Alikiri kukosa baadhi, lakini alikana na makosa mengine dhidi yake katika kesi ya siku tano iliyofuatiliwa kwa karibu sana nchini China. Kabla ya kashfa hiyo, Bo alifanya kazi kwenye kamati kuu ya chama tawala cha Kikomunist chenye viongozi wakuu wa nchi hiyo. Kiongozi huyo mchangamfu alikuwa mashuhuri sana miongoni mwa wananchi, akiwa mwenyekiti wa chama katika mji mkubwa wa Chongping.