Bwana Kabasha anasema wameshtushwa na hotuba ya Rais Kabila kwamba serikali itawamaliza wapiganaji wasiokubali kuweka silaha zao chini na kujisalimisha. Tumeshangaa kuona amepana hiyo ambayo inaitwa amnesty kwa wale ambao wanafungwa, lakini anasema hawezi akazungumza na sisi. Sisi lazima tupigwe na tuwez tukapokonywa silaha kwa nguvu. Kwa ile hali tunaona hakuzungumzia hata kidogo mambo ya FDLR na awa vikundi vingine ambazo zinadhibiti silaha na ambazo zinaleta zinaleta usalama mdogo katika mashariki mwa Kongo. Tumeshangaa sana. Kwa hivyo nafikiri nini la kufanyika hivi sasa, ili la kufanyika saa hizi, tunaomba kwa sababu najua sisi sauti yetu ni ndogo sana, haisikilikani ya kwamba government inasema eti hawawezi kuwarudisha katika jeshi wale ambao wamezoea kufanya uasi e. Na kwa ile hali sisi hatujafanya uasi, sisi tumefanya mkataba na government mwaka wa elfu mbili na tisa na government ya Kinshasa haikuweza kabisa hata kuheshimu e, mkataba huo. Sasa nani ndio amefanya makosa, yule amekataa kuheshimu mkataba ama yule ambaye anaomba mkataba uheshimiwe? Hiyo ni mambo kabisa ya kushangaza. Sisi tumeomba mkataba uheshimiwe, mkataba huo ambao tumesaini na government ya kwetu, imekataa ku kuomba mkataba huo heshimiwe. Wakati huo wa huo, jeshi la Kongo limetangaza kwamba karibu wapiganaji arobaini wa m ishirini na tatu wamejisalimisha huko Goma. Msemaji wa kikosi cha jeshi la Kongo huko jimbo la Kivu Kaskazini, Olivia Hamuli, anasema: ndiyo, ni ukweli. Unaona, tangu tusimamishe vita kwenye uwanja wa mapambano kabisa, vijana wengi wapiganaji wa m ishirini na tatu wanajisalimisha kabisa kwetu, na tunawapokea vizuri. Ni Wakongomani, kama wanarudi kwa sheria wanasalimu amri, hakuna shida yoyote. Na hawa wanasalimu amri kwa sababu gani? Kutokana na amri imetolewa na serikali au wamechoka tu na vita? Tunaonekana wamechoka na vita, na wanaona kwamba viongozi wao wanawatumikisha kwa, kwa faida zao binafsi, ambao wa, nao wao wenyewe wa hawaelewi kitu, na mateso vile vile yanapita kipimo. Kwa hivyo hawa wanaojisalimisha mnawafanya nini? Mnaweka katika jeshi au mnawarudisha katika raia? Maanake baadhi yao vilevile wanashitakiwa vile kufanya uhalifu kadhaa na kadhaa bado viongozi tunawachukua, alafu tunawafaia kwanza chakula, sababu huko wanateseka sana, hawale vizuri, hawavae vizuri. Tunawavika vema, tunawalalisha vizuri, tunawapatia chakula, tunawapa matibabu ambao wana, wanaugua, na kisha viongozi kwa ngazi za juu wanaangalia jinsi ya kuwashughulikia ili waweze kuwatumikisha. Hata hivyo, msemaji wa M23 Bwana Kabasha anakanusha habari hizo. hao ambao wamesalimisha, sisi hatuna hizo habari, inaonekana tu ni unajua, gavmenti imeweza kuzoea kupangapanga vitu tu hivi ni hao ni wajeshi fulani wamewatoa katika regiment fulani, wanataka kuonesha kama askari wetu wamejisalimisha, lakini hiyo ni mambo ya uongo. Na upande mwingine tunasikia kuna mvutano katika kundi lenu kati ya Makenga na kaimu wake, vipi, unaweza kueleza swala hilo hayo? <laughs> jibu langu ni kucheka peke yake. Unajua kuna hao ambao wanaota usiku. Unajua kwa hawa ambao hawazungumzi wanaitwa wanaitwa bubu. Sasa hiyo tunaita sisi ni ndoto za bubu. Unaona, bubu akianza kuota si itakuwa ni shida sana? E, sisi nafikiri hakuna shida yoyote e, baadhi ya General Makenga na naibu wake. Na huko Kampala, mwakilishi wa Umoja Mataifa kwa ajili ya kanda ya Maziwa Makuu Bi Mary Robinson ametoa wito kwa pande zote kurudi haraka kwenye meza ya mazungumzo na kufikia makubaliano ya amani.