Viongozi wa nchi 28 wanachama wa jumuiya ya Ulaya wanakutana Brussels hivi wa leo Alhamisi, huku tata ukiendelea kuibuka juu ya madai kuwa program ya idara ya Marekani ya kijasusi NSA ilisikiliza mawasiliano ya simu ya mkononi ya chancellor wa Ujerumani Angela Merkel. Mapema Alhamisi, waziri wa mambo ya nje wa Ujerumani Guido Westerwelle alimwita balozi wa Marekani nchini humo John Emerson kujadilia suala hilo katika mawasiliano ya simu Jumatano, rais wa Marekani Barack Obama alimwambia Chancelo Merkel kuwa Marekani haiingilii kati wala haitaingilia mawasiliano yake. Maharamia wamevamia meli ya mafuta nje ya pwani ya Nigeria na kuwateka nyara raia wa Marekani wawili. Kampuni ya ulinzi yenye ya makao yake London ake imesema maharamia hao walishambulia meli hiyo yenye bendera Marekani kwa jina si Trive hapo jana na kuwateka nyara nahodha wake pamoja na mhandisi wake mkuu. Wamarekani hao hawakutambulishwa hadi sasa na hakuna madai yoyote juu ya nani anayewajibika kwa tukio hilo. Idara ya kimataifa inayofuatilia shughuli za majini ilikuwa imeonya juu ya ongezeko la uharamia katika guba ya Afrika Magharibi, nje ya pwani ya Guine. Inasema kabla ya tukio la jana, kulikuwa na ripoti thelathini karibu na Nigeria, ikiwemo utekaji nyara. Wananchi wa Tunisia wanaomboleza vifo vya askari saba wa polisi waliopigwa risasi na wanajihad, tukio ambalo limechelewesha mazungumzo yaliyosubiriwa kwa muda mrefu ya kutatua mzozo siyasa, wa kisiasa baina ya mahasidi wakuu wa kisiasa. Polisi walouawa walizikwa hivi leo katika vijiji vya Tunisia, ikiwemo eneo la katikati mwa nchi la Sidi Bozid, ambako jana mzozo ulizuka huku waandamanaji wakiendelea kulalamika juu ya serikali katika eneo la kef ambako askari mmoja alizikwa waandamanaji walichoma moto ofisi ya chama tawala cha tunisia islamist ennahda party rais monsef marzuk ametangaza siku tatu za maombolezi kufuatia kuawa kwa askari hao unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc Tume inayosimamia shughuli za kuharibu silaha za kemikali za Siria inatazamia kuwa serikali itaikabidhi mpango huo leo ili ianze kuharibu silaha zilizopo za kemikali nchini humo. Hatua hii ni ya mwisho katika kutekeleza makubaliano kati ya Umoja wa Mataifa na shirika la kuzuia silaha za kemikali za Siria ifikapo katikati ya mwaka ujao. Siria imepewa muda wa hadi Jumapili kukabidhi mpango huo kwa tume hiyo ambayo inaelezea jinsi serikali inavyopanga kuharibu silaha hizo za kemikali. Waziri mkuu wa Pakistan, Nawaz Sharif, amemwomba Rais Barack Obama kumaliza matumizi ya mashambulizi ya ndege zisizoongozwa na rubani, drones, ambazo zinachukiza wengi huko Pakistan. Kufuatia mazungumzo ya viongozi hao wawili hapo jana katika White House, Bwana Sharif alisisitiza umuhimu wa kumaliza matumizi ya mashambulizi ya ndege hizo ingawa hakutaja jina drones moja kwa moja. Rais Obama alizungumzia visa vya ugaidi akisema zaidi ya wa Wapakistan elfu 40 wameuawa katika mashambulizi ya watu wenye siasa kali katika kipindi cha miaka kumi iliyopita. Wakandarasi wakuu waliopewa jukumu la kusimamia tovuti ya mfumo mpya wa bima ya afya Marekani wanategemewa kutoa ushahidi mbele ya kamati ya bunge kuhusiana na matatizo chungu nzima ya kiteknolojia kwenye tovuti hiyo ambayo imekorofika tangu Oktoba mosi, siku ambayo ulitazamiwa kuzinduliwa. Maalfu ya Wamarekani wametembelea tovuti hiyo kutafuta bima inayofaa ya afya, lakini wakakumbana na matatizo ya kiufundi na hivyo kushindwa kubaini ni mpango gani wa bima utakaowafaa. Rais Obama amekabiliwa na shutuma kali kutoka kwa wabunge wa chama cha upinzani Republican kuhusu mfumo huo wa afya ambao wanataka ufutwe kabisa au baadhi ya vipengele vyake vibadilishwe. Maafisa wa Australia wanasema zoezi la kijeshi ndilo lilosababisha mojawapo ya mlipuko wa moto mkubwa zaidi kuwahi kutokea nchini humo. Wapelelezi wanasema mlipuko wakati wa zoezi hilo la kijeshi ambalo lilijumuisha matumizi ya risasi ndo uliosababisha moto kuanza katika eneo lenye vichaka karibu na mji wa Lithgow magharibi ya mji wa Sydney. Moto huo umeteketeza hekta elfu 47 za ardhi pamoja na nyumba. Meya wa mji wa Blue Mountains Mark Green anasema anatumaini uchunguzi juu ya chanzo cha moto huo utakuwa wazi. Bunge la Marekani limevunja vikao vyake hivi leo Alhamisi ili wabunge waweze kuhudhuria mazishi ya mmoja wa wabunge waliohudumu kwa muda mrefu CW Bill Young. Ndege ki, za kijeshi za Marekani zinawapeleka wabunge hao katika jimbo la Florida lililoko kusini mwa nchi kwa ibada ya wafu katika kanisa la Baptist kabla ya kurejea hapa Washington baadaye leo. Baadhi ya wabunge akiwemo spika John Boehner wanatazamiwa kutoa sifa kwa mbunge huyo wa chama cha Republican aliyeaga wiki jana akiwa na umri wa miaka 82. Yang ya alihudumu bungeni kwa miaka 43 na kusifika sana kwa kuunga mkono bajeti ya fedha kwa ajili ya matumizi ya kijeshi.