Mapigano mapya yameanza tena kati ya serikali na wapiganaji waasi katika Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo siku chache baada ya mazungumzo ya amani kusitishwa. Pande zote zinasema mapigano yalianza mapema hii leo katika eneo la Kanyamuhoro karibu na mji wa mashariki wa Goma. Wote jeshi la serikali na kundi la M23 wanalaumiana kwa kuanzisha mapigano hayo. Vikosi vya Umoja wa Mataifa vya MONUSCO vinaripotiwa kuwa katika hali ya tahadhari, ikiwa tayari kuingilia kati ikibidi, mazungumzo ikibidi. Mazungumzo ya maafisa wa vyeo vya juu kati ya serikali na M23 yalivunjika Jumatatu Kampala, baada ya pande zote kushindwa kufikia makubaliano juu ya msamaha kwa waasi na kuandikishwa katika jeshi. M23 ni kundi la wapiganaji waasi ambao waliandikishwa katika jeshi la Congo katika makubaliano ya mwaka elfu mbili na tisa, lakini baadaye waliasi baada ya kudai kufanyiwa manyanyaso. Mwaka jana kundi hilo liliteka mji wa Goma, makao makuu ya jimbo la Kivu Kaskazini. Mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC imeamuru kwamba makamu wa rais William Ruto lazima ahudhurie kesi yake inayomkabili dhidi ya uhalifu wa binadam Mahakama hiyo yenye makao yake The Hague Uholanzi ilibadilisha uamuzi wake mapema mwaka huu ambao ungemruhusu Bwana Ruto kutohudhuria sehemu kubwa ya kesi hiyo ili aweze kuendelea na kazi zake nyumbani. Haijulikani bayana kama uamuzi huo pia utahusu kesi ya Rais Uhuru Kenyatta ambaye anatarajiwa kwenda The Hague chini ya wiki tatu kuanzia sasa kutokana na makosa kama hayo. ICC ilifanya maamuzi mapema mwezi huu kwamba Bwana Kenyatta atahudhuria sehemu muhimu tu za kesi hiyo. Viongozi wote hao wawili wanasema kuhudhuria katika kesi hizo kutavuruga uongozi wao, hasa katika kipindi hichi cha baada ya mashambulizi ya kigaidi kutokea katika maduka ya kifahari ya Westgate Mall na kuwa watu wapatao 67. Wapiga kura wa Madagaskar wamekuwa wakipiga kura hii leo katika uchaguzi uliocheleweshwa kwa muda mrefu ambao unaonekana ni muhimu sana katika kurudisha utawala wa kidemokrasia kufuatia mapinduzi ya mwaka 2009. Wagombea 33 wanawania kiti cha rais. Hakuna anayetarajiwa kupata kura za kutosha kuepuka uchaguzi wa duru ya pili wa Desemba. Wafuatiliaji uchaguzi wanasema kulikuwa na idadi ndogo ya wapiga kura waliojitokeza mapema asubuhi, lakini idadi iliongezeka wakati wa mchana. Na hadi sasa upigaji kura unaripotiwa umefanyika kwa amani. Kiongozi wa mapinduzi ya mwaka elfu mbili na tisa, Andre Rajolina na rais aliotolewa madarakani Mark Ravolamanana wamezuiwa kugombea na kuacha hakuna mgombea anayeongoza. Maafisa wa vyeo vya juu wa Ujerumani na wabunge wa Ulaya wanasema wataelekea Washington karibuni kuzungumza na wakuu wa nchi juu ya tuhuma kwamba Marekani imekuwa ikipeleleza washirika wake Ujerumani. Inaeleza hii leo kwamba wakuu wa idara zake za kigeni na ndani wataelekea wa Marekani hivi karibuni. Hakuna tarehe iliyopangwa kwa mkutano wao na maafisa wa White House na idara ya usalama ya Taifa, NSA, idara ya asiri ya serikali ya Marekani ambayo imepeleleza mamilioni ya simu na barua pepe za watu katika juhudi za kupambana na ugaidi. Wabunge wa Ulaya wanasema wanakutana na maafisa wa Marekani wiki ijayo kufuatia tuhuma kwamba Marekani imehusika katika upelelezi mkubwa sana wa mawasiliano ya raia wa Ulaya. Maafisa wa usalama wa Nigeria wanaendelea na msako wao wa, wa kuwatafuta Wamarekani wawili waliotekwa nyara na maharamia kwenye ghuba ya Gine. Nahodha na mhandisi mkuu wa meli ya mafuta ya Marekani walitekwa nyara Jumatano wakati wa shambulizi kwenye maji ya kimataifa nje ya pwani ya Nigeria. Meli hiyo iitwayo C Retriever inamilikiwa na shirika la mafuta la Edison Choist, ambalo halijasema lolote kuhusiana na hali hiyo. Maafisa wa Marekani wanasema meli hiyo na wafanyakazi wa meli hiyo waliachiwa na marahamia hao. Jeshi la Nigeria limeamrisha msako na operesheni. Hata hivyo, maafisa hao wamekataa kusema kama jeshi la Marekani