Uganda, Kenya na Rwanda zimetia saini mkataba maalum wa kuwa na umoja wa forodha kati ya nchi hizo tatu na hivyo kuondoa vizuizi vingi vya ushuru na usafiri wa mizigo kati ya nchi hizo. Marais Yoweri Museveni wa Uganda, Paul Kagame wa Rwanda, Uhuru Kenyatta wa Kenya pamoja na Salva Kir wa Sudan Kusini walizungumza na waandishi wa habari huko Kigali baada ya kufikia makubaliano hayo na kueleza kwamba ushirikiano wenye nguvu wa kikanda katika sekta ya biashara utaweza kuimarisha ukuaji wa kiuchumi na kuongeza nafasi za ajira kwa wakazi wa nchi hizo viongozi hao waliokutana kando ya mkutano wa kimataifa juu ya mawasiliano na teknohama, ICT Africa, Transform Africa, huko Kigali, wanasema kuwa umoja wa forodha utapunguza usafiri wa mizigo kutoka Mombasa hadi Kampala kwa siku kumi, kutoka siku kumi na tano hadi siku tano, na mizigo hadi Rwanda kutoka Kenya, muda utapunguzwa kutoka siku ishirini na moja hadi siku nane. Katika mkutano huo, Rais Salva Kir, ambaye nchi yake si mwanachama wa mkataba huo wa uforodha, alitangaza kwamba wananchi wa Afrika Mashariki hivi sasa hawatahitaji tena viza kuitembelea Sudan Kusini. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linatarajiwa kujadili hali huko Kongo mashariki hii leo, wakati mapigano yamekuwa yakiendelea kwa siku ya nne hii leo kati ya wapiganaji wa kundi la M23 na wanajeshi wa serikali. Msemaji wa jeshi la Kongo, luteni kanali Olivia Hamuli, amesema wanajeshi wameuteka mji wa Rumangabo kutoka wapiganaji wa M23 hii leo. Mashahidi wanasema wakazi walisherekea pale wanajeshi walipoingia katika mji huo wenye kambi kuu la kijeshi. Mapema hii leo waziri wa habari wa Congo Lambert Mende ameiambia Sauti ya Amerika kwamba wanajeshi wamechukua tena udhibiti wa kiwanja na ngome kuu ya M23 mji wa Ruchuru karibu na mpaka wa Rwanda. Baadhi ya wakazi wa eneo linalogombaniwa kati ya Sudan na Sudan Kusini la Abyei wanapiga wa kura kwa siku ya pili hii leo juu ya ikiwa wajiunge na Sudan au Sudan Kusini kutokana na kwamba pande kila upande unadai kuwa ni ardhi yake. Watu wa kabila la Ngok Dinka wa Sudan Kusini ndio wanaoshiriki katika kura hiyo ya maoni. Watu wa kabila la Miseria wasio wanaozungukazunguka, wanasema hawatatambua matokeo ya kura hiyo yanayotarajiwa kutangazwa Oktoba thelathini na moja. Kura ya maoni juu ya mustakbal wa aba ulipangwa awali kufanyika Januari 2011 lakini mataifa mawili ya Sudan yameshindwa kukab... kukubaliana juu ya nani anayeweza kushiriki katika kura hiyo. Watayarishaji wa kura ya maoni hii leo wanasema kuna takriban watu 65,000 waliojiandikisha kupiga kura katika vituo 28 vya kupiga kura. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Tukirudi huko huko Somalia, mashahidi wanasema ndege isiyo na rubani inayodhaniwa ni ya Marekani imeshambulia na kumuua kiongozi muhimu wa kundi la wanamgambo wa Al-Shabab Ibrahim Ali Abdi. Mashahidi hao wameiambia Sauti ya Amerika kwamba Abdi, anayefahamika kwa jina la anta anta, mkuu wa kupanga mashambulio ya kujitoa mhanga wa kundi la Al-Shabab, aliuliwa leo wakati ndege isiyo na rubani, yaani drone, ilipofyatua makombora matatu kwenye gari aliyokuwa anasafiri. Shambulio lilitokea kwenye barabara mashariki ya mji wa Jilbi kusini mwa Somalia. Vyanzo vyenye uhusiano na Al-Shabab vimeieleza Sauti amerika kwamba Abdi aliuliwa katika shambulio hilo pamoja na mwanachama mwingine wa kundi lao. Hispania imekuwa nchi nyingine iliyomwita balozi wa Marekani James Costos kueleza juu ya tuhuma mpya kwamba Marekani imekuwa ikifuatilia simu za zaidi ya Wahispania milioni 60 katika kipindi cha mwezi mmoja peke yake. Magazeti mawili ya Hispania, El Mundo na El Pais, yaliripoti kwamba idara ya kijasusi ya usalama wa kitaifa ya Marekani, NSA, imefuatilia simu za watu hao kuanzia tarehe 10 mwezi wa Disemba mwaka jana hadi Januari 8 mwaka huu. Ripoti inaeleza kwamba idara hiyo ya Marekani imekusanya nambari za simu na muda wa mazungumzo, lakini haikukusanya yaliyokuwa yanazungumzwa. Ripoti hizo zinatokana na idadi kubwa ya hati zilizokusanywa na kutangazwa na mkandarasi wa NSA Marekani Edward Snowden ambaye hivi sasa anaishi Rusia lakini anatakiwa na Marekani. Ni kwamba wakaguzi wa kimataifa waliopewa jukumu la kutembelea vituo vya silaha za kemikali za Siria na kuviharibu. Wanasema kuna vituo viwili ambavyo hawajaweza kutembelea kutokana na wasiwasi wa wasi, usalama. Idara ya Umoja wa Mataifa ya kupiga marufuku silaha za kemikali OPCW ilieleza hii leo kwamba ukaguzi katika vituo 21 kati ya 23 umekamilika na kwamba ina itakuwa itajaribu kupata njia za usalama kutembelea vituo vilivyobaki. Siria tayari imekabidhi OPCW mipango ya kuharibu akiba yake yote ya, ya silaha za kemikali siku tatu kabla ya muda uliokubaliwa. Taarifa hiyo ya wakaguzi wa silaha imetolewa wakati mjumbe maalum wa Umoja wa Mataifa na Umoja wa Nchi za Kiarabu Lakhdar Brahimi kwa ajili ya Siria anafanya ziara yake ya kwanza Damascus katika muda wa mwaka mmoja, na kukutana na naibu waziri wa mambo ya nchi za nje wa Siria Faisal Al Mikdad hii leo. Muungano unaoongoza bunge la Georgia umeweza kupata ushindi mkubwa katika uchaguzi wa rais na hivyo kuchukua udhibiti kamili wa serikali. Kukiwa na kura zote zimehesabiwa, hii leo Georgi Markvelshvili amepata asilimia sitini na mbili za kura kutokana na uchaguzi wa jana, na mshindi wake wa karibu alipata asilimia ishirini na mbili pekee. Markvelshvili ambaye ni mwanachama wa muungano wa waziri mkuu tajiri bidzina Georgia Den Dream Coalition ameshinda, amemshinda mgombea wa chama cha rais anayeondoka Mikhail Sakasvili.