Zifuatayo ni habari za dunia. Mahakama ya uhalifu wa kimataifa ICC huko the Hague imeahirisha kesi ya rais Uhuru Kenyatta wa Kenya kwa miezi mitatu baada ya kupata habari kwamba waendesha mashtaka hawatapinga kuchelewesha kuanza kwa kesi hiyo. Kesi ya kiongozi wa Kenya ilitarajiwa kuanza Novemba kumi na mbili katika mahakama ya ICC lakini hivi sasa imeahirishwa hadi Februari tano. Taarifa kutoka mahakama ya The Hague hii leo inaeleza kwamba wote waendesha mashtaka na wakili wa utetezi wamekubaliana kuchelewesha kuanza kwa kesi. ICC inaeleza kwamba waendesha mashtaka wamekubali kwamba baadhi ya ukweli wa mambo yaliyowasilishwa na washtakiwa yanahitaji uchunguzi zaidi, na hivyo muda zaidi unahitajika kutayarisha maelezo ya mashahidi na ushahidi mwingine. kikao hicho cha baraza la maswala na kamati ya masuala ya kigeni ya baraza la seneti la Marekani limepitisha azimio hii leo linalohakikisha serikali ya Kenya msaada wa Marekani katika vita vyake dhidi ya ugaidi kufuatia mashambulizi ya jengo la kibiashara la Westgate Mall mjini Nairobi mwezi uliopita azimio lilowasilishwa na Senator Chris Coons wa Delaware lina laani shambulizi hilo la septemba 21 2013 na kutoa rambirambi kwa familia za waliofariki azimio hilo linaisifu pia serikali ya kenya na mashujaa waliowasaidia waathiriwa wa shambulizi hilo na kuitambua kenya kama mshirika muhimu wa kikanda na wa marekani katika kikao hicho cha baraza la maswala ya kigeni, paliidhinishwa pia majina takriban mabalozi ishirini wa Marekani kwa nchi za kigeni, akiwemo Mark Childress aliyechauliwa kuwa balozi mpya wa Marekani nchini Tanzania. Wakazi wa eneo la Abyei linalodaiwa na Sudan na Sudan Kusini wameamua kwa wingi mkubwa kujiunga na Sudan Kusini. Kura ya maoni iliyofanyika mapema wiki hii na matokeo kutangazwa hii leo haitambuliwi na serikali za nchi hizo mbili, kwa vile ilitayarishwa na viongozi wa kabila la Ngok Ndinka na kuwashirikisha wakazi wa kabila hilo pekee, kwani wakazi wa kabila la pili kwa ukubwa huko Abyei wa Misiria walikataa kushiriki. Viongozi wa kabila la Mesuria wanaounga mkono kujiunga na Sudan wamesema hawatatambua matokeo hayo. Mwanachama wa kamati kuu ya kura ya maoni ya Aba Zakaria Deng ameiambia Sauti ya Amerika kwamba asilimia tisini na tisa ya wapiga kura waliamua kujiunga na Sudan kusini wakati wa siku tatu za upigaji kura. Wapigaji kura kumi na wawili pekee ndio waliotaka kujiunga na Sudan. Kundi la kimataifa la Umoja wa Mataifa linalosimamia shughuli za kuharibu silaha za kemikali ya Siria linasema nchi hiyo imeweza kuharibu vifaa vinavyotumiwa kutengeneza silaha hizo kwa wakati uliowekwa. Shirika hilo la kuzuia matumizi ya silaha za kemikali linasema leo Alhamisi kuwa wakaguzi wake walithibitisha kwa Siria imesalimisha vifaa vyake vyote vya kutengeneza silaha za kemikali na kwamba vimeshaharibiwa. Serikali ya Syria ilikuwa imepewa muda wa hadi kesho Ijumaa kukamilisha hatua ya makubaliano yanayoitaka Syria kueleza namna itakavyoharibu silaha zake zote za kemikali ili ifikapo katikati ya mwaka ujao. Wakati huo huo, kundi la kutetea haki za binadamu Amnesty International na ripoti kuwa ripoti inayotaka jirani za Siria hususan Jordan kuhakikisha kuwa wakimbizi wa Siria wanaweza kuingia nchi hizo bila hofu kwamba watalazimishwa kurejeshwa nchini mwao Siria. Waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani John Kerry ataanza ziara ya nchi tisa inayolenga mashariki ya kati na Afrika kaskazini akipitia Riyadh, Saudi Arabia, kwa mazungumzo ya Jumapili ijao ambako atazungumza na mfalme Abdullah huku kukiwa na hali ya wa wasiwasi katika taifa hilo la Ghuba. Msemaji um, wa wizara ya mambo ya nchi za nje ya Marekani Jean Psaki amesema leo kuwa bwana Kerry atakariri mahusiano thabiti kati ya Marekani na Saudia ambayo yanahimiza ushirikiano wa nchi hizo mbili hata katika masuala ambayo yanaleta changamoto. Ziara ya Kerry inayoanza Novemba tatu hadi kumi na moja itampeleka hadi Israel, Bethlehem, Aman, Algeria, Morocco na Poland. Maafisa wa usalama wa Niger wamegundua miili ya takriban watu 87 wanaohofiwa ni wahamiaji waliofariki kutokana na kiu walipokuwa wanajaribu kuvuka jangwa la Sahara kuingia Algeria. Maafisa wanasema waathiriwa wengi na no wanawake na watoto. Maafisa hao wanasema hii leo kwamba miili mingi ilipatikana mnamo siku chache zilizopita baada ya walionusurika na janga hilo kuwaarifu maafisa husika. Wapelelezi wanaamini wahamiaji waliondoka kutoka mji wa kaskazini wa Arlit mwishoni mwa mwezi wa Septemba au mapema mwezi huu. Wanasema wahamiaji waliachwa katikati ya eneo la mbali jangwani, baada ya lori lao waliokuwa wakisafiri kuharibika. Wapelelezi wanasema karibu watu ishirini walionusurika, walioweza kutembea kwa miguu walielekea hadi mpaka wa kusini mwa Algeria au kurudi huko Arlit. Na tukiendelea na habari za dunia ni kwamba jeshi la anga la Kenya chini ya majeshi ya umoja mataifa, umoja wa nchi za Afrika AMISON limefanya mashambulizi makali ya ndege dhidi ya kituo kimoja cha Al-Shabab katika wilaya ya Densor kusini mwa Somalia kufuatana na taarifa rasmi ya wizara ya ulinzi ya Kenya, shambulio hilo limeharibu kabisa kambi ya mazoezi ya Al-Shabab huko Hurgun. Taarifa inaeleza kwamba wakati wa shambulio hilo inaaminika kulikuwepo na wanamgambo mia tatu ambao wengi inasemekana wameuawa na wengine kujeruhiwa. Kambi hiyo ya mafunzo imekuwa ikitumiwa na Al-Shabab kuwafunza wapiganaji wake na inaaminika washambuliaji wa, wa jengo la biashara la Westgate Mall huko Nairobi walipata mafunzo kutoka kambi hiyo. Waziri Mkuu wa Iraq, Nur Al Maliki, ametoa wito kwa Marekani kutoa msaada zaidi katika vita vyake na ugaidi na hasa kuongezeka ghasia nchini mwake. Katika hotuba aliyotoa hapa Washington hii leo, kabla ya kukutana na waziri wa ulinzi wa Marekani Chuck Hagel, kiongozi huyo wa Iraq amesema mapigano dhidi ya makundi kama vile Al Qaida nchini Iraq na Al Nusar katika kuzuia inazuia serikali kuendelea mbele na maswala mengine. Wakati serikali ya Iraq inalaumu matatizo kuwa makubwa katika upande wa ugaidi, wachambuzi wanasema ugaidi ni mojawapo, lakini kuna mambo mengi zaidi katika hali ya Iraq.