Katibu mkuu wa Jumuiya ya Afrika Mashariki Balozi Richard Sezibera amewataka wananchi wa eneo hilo kutokuwa na wasiwasi na changamoto zinazokabili uhusiano wa wananchi wanachama katika siku za hivi karibuni. Katika taarifa aliyoitoa leo, Balozi Sezibera alikiri kuwa Tanzania na Burundi zimeonyesha wasiwasi wao kuhusu mikutano inayofanywa na na nchi za Kenya, Uganda na Rwanda. Balozi Sezibera anasema kumekuwa na upotoshaji katika vyombo vya habari, lakini suala hilo litawasilishwa rasmi katika mkutano wa wakuu wa nchi Novemba 28. Kenya, Uganda na Rwanda hivi karibuni zimetia saini mikataba mbalimbali, mbali ya ushirikiano wa forodha na mengineo bila ushiriki wa Tanzania na Rwanda. Mahakama ya Afrika Kusini imetoa hukumu ya vifungo viwili vya maisha kwa kijana mmoja aliyekutwa na hatia ya kubaka na kumjeruhi kwa kumkata msichana mdogo akimwacha afariki. Hukumu ya leo Ijumaa imetofautiana sana na ile waliopewa wanaume sita wa Kenya waliokutwa na hatia kama hiyo, waliamriwa kukata majani kama adhabu ya ubakaji na kisha kuachiliwa huru. Majaji hawakuwa na huruma na kumpatia Johannes Kana hukumu ya juu kutokana na ubakaji, kujeruhi na kumuua msichana mwenye umri wa miaka kumi na saba Anene Boysen. Kijana huyo mwenye umri wa miaka ishirini na moja sasa anakabiliwa na hukumu mbili za kifungo maisha bila kupata fursa ya msamaha. Kana alikubali kwamba alimbaka Anene, lakini alikana kwamba alimuua. Na Ujerumani inaeleza kwamba ingependa kuzungumza na mkandarasi wa Kimarekani aliyetoa habari za siri za ujasusi Edward Snowden kuhusu kile anachofahamu kuhusiana na mipango mipana ya ujasusi ya Marekani, ikiwa ni pamoja na kusikiliza mawasiliano ya simu ya kansela Angela Merkel wa Ujerumani. Afisa mkuu wa usalama wa serikali ya Berlin, waziri wa mambo ya ndani Hans Peter Friedrich alisema hii leo kuwa Ujerumani ingefurahi kupata habari kutoka Marekani aliye kutoka kwa Marekani aliyo uhamishoni aliyetoa habari nyingi za siri za Marekani. Wakati huo a, waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema upelelezi wa taifa ulizidi mno katika baadhi ya mambo na kuahidi haiwezi kutokea tena. Kerry aliripoti ahadi hadi hiyo jana hapa Washington kupitia video kwenye mkutano huko London. Wakati huo huo kamati ya masuala ya ujasusi ya baraza la seneta la Marekani limeidhinisha mswada wa sheria unaobana zaidi kile idara za ujasusi zinaweza kufanya na waraka za mawasiliano. Benki Kuu ya Dunia inaeleza kwamba inataka kuongeza kwa mara mbili kiasi cha fedha kwa ajili ya umwagiliaji maji wa ardhi katika kanda ya Sahel huko Afrika Magharibi katika kipindi cha miaka mitano ijayo. Wachambuzi wanasema jambo hilo linaweza kuleta tofauti kubwa kwa wakulima na wafugaji. Eneo la Sahel limekabiliwa na upungufu wa chakula kila mwaka na kuzidisha umaskini mnamo mwongo mmoja uliopita. Wachambuzi wa masuala ya kilimo na uchumi wanasema umwagiliaji maji kunaweza kuleta mchango mkubwa kubadilisha hali hiyo. Wanasema sehemu kubwa ya kilimo katika eneo hilo inahitaji mvua na kumekuwepo na upungufu wa mvua, hivyo ikimaanisha uzalishaji wa kilimo hauko katika kiwango kinachotarajiwa. Ili kupunguza umaskini katika eneo hilo, wanasema ni lazima kuhakikisha watu wanaoishi vijijini wana kipato thabiti na kuongeza kipato hicho, na huko maeneo ya vijijini, shughuli kuu ni kilimo na ufugaji, ambavyo vyote vinahitaji maji. Mjumbe maalum wa kimataifa kwa ajili ya Siria, Lakhdar Brahimi, ametoa wito mpya kwa upinzani wa Siria uliogawika kuhudhuria mkutano unayotayarishwa juu ya amani nchini mwao. Akizungumza huko Damascus hivi leo, bwana Brahimi amesema itakuwa vigumu sana kwa mazungumzo ya Jeneva yaliyocheleweshwa kwa muda mrefu kufanyika bila ya wapinzani kushiriki. Serikali ya Siria imehakikisha itahudhuria mazungumzo hayo. Wakati huo huo, ndege za kivita za Israel zinaripoti kushambulia shehena ya makombora katika kambi ya kijeshi ya Siria karibu na bandari ya Latakia. Wakizungumza bila kutaka kutajwa, maafisa wa Marekani wamesema shambulizi hilo la Israel limelenga shehena ya makombora kutoka Russia iliyokuwa inaelekea kwa kundi la wanamgambo la kiislamu la Hezbollah. Waziri mkuu wa Iraq Nori Al Maliki anatarajiwa kuomba msaada zaidi wa vifaa vya kijeshi kutoka Marekani na ushirikiano mkubwa zaidi wa kupambana na ugaidi atakapokutana na rais Obama huko White House Ijumaa. Mkutano huo unafanyika karibu miaka miwili baada ya serikali ya bwana Maliki kukataa kuruhusu majeshi ya Marekani kubaki Iraq na kinga ya kisheria ambayo Marekani ilisisitiza ilihitajika ili kulinda vikosi vya Marekani. Ilipofika katikati ya mzozo huo wa kisheria, Rais Obama alitoa amri ya kurudisha majeshi yote ya marekani mwisho wa elfu mbili kumi na moja. Katika miezi ya karibuni Iraq imeingia zaidi kwenye ghasia za kidini, ikiongeza wasiwasi kwamba nchi hiyo inaweza ikaingia tena kwenye vita. White House ilitoa, ilisema Alhamisi kuendelea kutoa msaada Iraq ni muhimu, lakini hawakujibu maswali ya waandishi juu ya kama rais anaweza kushinda ongezeko la maswali yanayotoka kwa wabunge juu ya msaada huo.