Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema Washington itaendelea na juhudi za mazungumzo ya amani ya Mashariki ya Kati, huku akikutana na viongozi wa Palestina na Israel. Akizungumza hivi leo Jumatano katika Ukingo wa Magharibi, katika mji wa Bethlehem ambako alikutana na rais wa Palestina Mahmoud Abbas, Kerry alisema Rais Barack Obama amedhamiria kuona kuwa amani inapatikana katika Mashariki ya Kati. Pia alithibitisha kuwa Washington inapinga ujenzi wa walowezi wa kiyahudi katika ardhi ya Palestina, akisema hatua hiyo si halali. Mapema leo, katika mkutano na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu, mwana diplomasia huyo ya wa ngazi ya juu wa Marekani alisema majadiliano juu ya suluhisho la kuwa na mataifa mawili huru yamepata kikwazo, lakini juhudi hizi bado zitaendelezwa. Tume ya Palestina inayochunguza kilichosababisha kifo cha kiongozi wa zamani wa Palestina Yasa Arafat inasema imepokea matokeo ya uchunguzi wa maabara za Uswis na Rusia. Maabara hizo pamoja na moja ya Ufaransa zilichukua chembe chembe kutoka mwili wa Arafat mwezi Novemba mwaka jana, baada ya maiti yake kuzikuliwa ili kubaini kilichosababisha kifo chake hapo mwaka elfu mbili na nne. Tume hiyo inasema maabara za Uswis na Rusia zimetoa maelezo ya uchunguzi wake katika siku za hivi karibuni na kwamba wataalam wanachunguza ripoti zao kabla ya kutoa maelezo hadharani. Arafat aliaga dunia huko Ufaransa siku chache baada ya kuugua ugonjwa ambao hukutambuliwa mara moja. Maafisa wa Ufaransa waliomba uchunguzi ufanywe hapo mwaka jana baada ya dawa ya sumu aina ya polonium kugunduliwa kwenye nguo zake na mkewe. Kumekuwa na mashaka katika dunia ya Uarabu kuhusu kifo chake, na wengine wanasema huenda Israel ilimpa sumu bwana Arafat, lakini Israel imekanusha madai hayo. Kundi la waasi mashariki mwa DRC limeanza kusalimisha silaha zake hivi leo Jumatano, siku moja baada ya kukiri kuwa limeshindwa kupigana na majeshi ya serikali. Kanda za video zilizonaswa na Sauti Amerika zinaonyesha wanajeshi wakidhibiti silaha za kundi hilo la waasi katika wilaya ya Rushuru huku wapiganaji wa kundi hilo wakiwatizama bila kuchukua hatua yoyote. Msemaji wa jeshi la Congo Olivier Amuli aliwaambia waandishi wa habari kuwa huu ni mwanzo tu na kwamba jeshi la Congo linapanga kuwasaka waasi na maku, wa makundi mengine yanayofanya shughuli zao mashariki mwa Congo, likiwemo kundi lile la waasi wa Kihutu kutoka Rwanda, FDLR. Hapo jana Jumanne, kiongozi wa kundi la M23 Batra Bisimwa alisema kuwa kundi hilo litasalimisha silaha zake na kutafuta suluhu kupitia majadiliano ya kisiasa unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc tunaendelea na habari zaidi za dunia mahakama moja ya misri imekariri kuwa itaheshimu maamuzi ya kulipiga marufuku kundi la Muslim Brotherhood na kudhibiti mali zake Maamuzi hayo mwanzo yalitolewa na mahakama ya pata mwezi mmoja uliopita, wakati ukamataji dhidi ya viongozi wa kundi hilo ambao wengi waliwekwa kizuizini, akiwemo rais Mohamed Morsi. Kundi la Brotherhood lilipiga rufaa uamuzi huo, lakini mahakama hiyo ya Cairo inaosikiliza kesi za, za dharura ikaamua hivi leo Jumatano kwa uamuzi wa, wa hapo awali wa kulipiga kundi hilo marufuku na kunyakua mali zake utatekelezwa. Kundi hilo lilianza kupigwa marufuku tangu mapema miaka ishirini lakini likaunda chama cha kisiasa hapo mwaka elfu mbili kumi na moja baada ya kutimuliwa madarakani kwa Rais Hosni Mubarak, lilishinda viti vingi bungeni ikiwemo kiti cha urais, lakini limekabiliwa na shinikizo kali tangu kupinduliwa kwa Rais Mohamed Morsi. Na chombo rasmi cha habari nchini China kinasema kuwa milipuko kadhaa nje ya ofisi ya chama cha kikomunisti katika mji wa kaskazini imeua mtu mmoja na kujeruhi wengine wanane. Shirika la habari Shinhua linaripoti kuwa milipuko hiyo ilitokana na mabomu ya kutengenezewa nyumbani mapema leo Jumatano, nje ya ofisi ya kamati ya chama hicho katika mkoa wa Shanzi. Mtu mmoja aliyeshuhudia milipuko hiyo alielezea kuwa alikuwa akisubiri kuvuka barabara wakati alipoona gari likilipuka moto nje ya ofisi hiyo. Wengine walisema walisikia milipuko saba hivi. Picha zilizowekwa kwenye mitandao ya kijamii zinaonyesha magari kadhaa yameharibiwa na madirisha ya ofisi kulipuliwa. Hapa Marekani, mdemokrat Terry McAuliffe ameshinda kiti cha gavana wa jimbo la Virginia huku mrepublican Chris Christie akishinda ugavana wa jimbo la New Jersey katika uchaguzi wa hapo jana Jumanne ambao wachambuzi wanasema unaashiria hali ya kinyang'anyiro kijacho cha uchaguzi wa katikati wa wabunge. Gavana Christie alipata zaidi ya asilimia hamsini ya kura na hata kuungwa mkono na wademokrat na watu wasioegemea chama chochote cha kisiasa. Ana mvuto wa kisiasa na wachambuzi wanasema huenda akawa mmoja wa wagombea urais ujao mwaka 2016 katika jimbo la Virginia, mgombea ugavana wa chama cha Demokrat McAuliffe alimshinda mpinzani wake wa chama cha Republican Ken Kushineli ambaye ana msimamo wa kihafidhina unaungwa mkono na kundi la Tea Party. Na huko new York, mdemokrat bill de blasio amekuwa mea wa kwanza kutoka chama cha Demokrat kushinda kiti hicho cha gavana tangu hapo mwaka 1989 na maafisa wa Filipini wanasema wanajiandaa kwa kibunga kikali zaidi kinachotazamiwa kugonga eneo la kati la nchi hiyo baada ya wiki hii. Maafisa wa idara inayoshughulikia majanga wametoa ilani ya juu kabla ya kibunga hicho kwa jina Haiyan kugonga eneo hilo. Tayari kuna upepo mkali wa mwendo wa kilomita 185 kwa saa. Upepo huo unategemewa kuongeza kasi yake katika mkoa wa kati wa let mapema Ijumaa kibunga hicho chatazamiwa pia kukumba mkoa wa Bohol ambao ulikumbwa na tetemeko la 7.2 kwenye vipimo vya Richa hivi majuzi. Maafisa wa Philipins wameanza mpango wa kuwahamisha wakazi wa maeneo. Kibunga hicho kinategemewa kukumba <mulia>