Msaada wa dharura wa kimataifa umeanza kuwasili kwa wingi huko Philippines, lakini maelfu na maelfu ya watu wangali wana mahitaji makubwa ya chakula na hifadhi siku tano baada ya kupoteza makazi yao kutokana na kimbunga kikali cha Haiyan. Katika ishara ya watu kukata tamaa, watu wanane waliuawa hii leo pale ukuta wa ghala la serikali lenye mchele kuanguka, wakati walionusurika walipolivamia wakati huo huo, manuari ya kivita ya Marekani USS George Washington iliwasili hii leo katika kisiwa hicho kilichoharibiwa vibaya sana na kimbunga Haiyan ili kusaidia watu wengi ambao wamebaki wakiwa na mahitaji makubwa ya chakula na huduma nyingine muhimu. Mili hiyo ya kivita inasaidia kuharakisha mahitaji ya dharura katika mji wa Tacloban ambao ulikuwa karibu haribiwe kabisa Ijumaa na moja ya vimbunga vikubwa kuliko vyote kuwahi kurekodiwa. Meli hiyo ni sehemu ya kikosi cha meli ambazo zitatoa mamilioni ya, ya lita za maji ya kunywa kila siku. Pia inabeba helikopta na ndege nyingine maalum zinazohitajika ili kupeleka vifaa vya kuokoa maisha katika maeneo ya ndani sana. Maafisa wa jimbo la Puntland huko Somalia wanaofia kwamba kiasi cha watu wapatao mia tatu huenda wamepoteza maisha baada ya kimbunga kupelekea siku kadhaa za upepo mkali na mvua zilizosababisha mafuriko. Serikali imeeleza kwamba bado watu wengi hawajulikani walipo, kufuatia dhoruba iliyowasili nchi kavu siku ya Jumamosi na kuharibu idadi kubwa ya nyumba na boti na kubeba mifugo na kuharibu barabara. Maeneo ya Cape Guardafui kaskazini mashariki mwa Puntland ni mji na mji wa Al ni baadhi ya maeneo yaliyoathiriwa vibaya zaidi na dharuba hiyo, na serikali imetangaza hali ya dharura. Rais wa Misri aliyetolewa madarakani Muhamed Mursi amesema nchi hiyo haitakuwa thabiti mpaka mapinduzi yaliyomtoa katika uongozi yabatilishwe na wale waliohusika wawajibishwe, katika barua iliyosomwa na mmoja wa mawakili wake hii leo Jumatano Bwana morsi aliwapongeza wafuasi wake kwa kupinga kuondolewa kwake madarakani mwezi julai na kumshutumu kiongozi wa kijeshi wa misri jenerali abdul fatah elsisi kwa uhaini wakili huyo alisema timu ya bwana morsi inafikiria kuiomba mahakama kubatilisha hatua za jenerali huyo unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc Marekani imekitangaza makundi ya wanamgambo wa Nigeria, Boko Haram na Ansaru kwa makundi ya kigaidi ya kigeni. Katika taarifa hii leo, ofisa wa idara ya kupambana na ugaidi wa Marekani Lisa Monaco amesema makundi hayo mawili yanahusika na kuwajibika kwa mauaji ya maelfu ya vifo vya watu kaskazini mashariki na kati ya Nigeria mnamo miaka ya hivi karibuni. Amesema makundi haya yamefanya mashambulio mengi dhidi ya makanisa na misikiti pamoja na kuwaua raia. Maafisa wa Marekani wanailaumu Boko Haramu kwa shambulio la mwaka 2011 dhidi ya jengo la Umoja Mataifa mjini Abuja lililosababisha vifo vya watu 21. Kutangazwa kwa makundi haya ya kuwa ya kigaidi kuna maanisha kupiga marufuku kwa Boko Haramu na Ansaru kutumia taasisi za fedha za Marekani na kuruhusu benki za hapa Marekani kuzuia mali zao. Maafisa wa Iraq wanasema mabomu yaliyolenga majeshi ya usalama na mahujaji wa Kishia yameua watu kumi na nane. Shambulizi lililosababisha maafa zaidi hii leo lilitokea Toke, mji wa kaskazini wa Tikrit, ambako mjitoa muhanga mhanga alipua gari kwenye kituo cha ukaguzi cha polisi. Mlipuko huo umeua watu kumi ikiwa ni pamoja na polisi wawili. Huko Bakuba, kaskazini mwa mji mkuu Bagdad, mabomu matatu yaliyopangwa kulipuka wakati mmoja yalilipuka karibu na kundi la Washia waliokuwa kwenye kipindi cha kuomboleza cha mwaka kijulikanacho kama Ashura liliua watu wapatao wanane na kujeruhi wengine kumi. Bomu lingine lilishambulia polisi katika ngome ya zamani ya waasi ya Faluja na kusababisha kifo cha watu wanne. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani, John Kerry, atawatahadharisha wabunge hii leo dhidi ya kuweka vikwazo vipya dhidi ya Iran wakati wa mazungumzo ya kimataifa juu ya mpango wake wa nyuklia yakiendelea. Kerry anatarajiwa kuiarifu kamati ya kama masuala ya benki ya baraza la Senate, na msemaji wa wizara ya mambo ya nje Jane Saki anasema ataeleza kwamba kuweka vikwazo vipya kwa sasa itakuwa ni kosa. Maafisa kutoka nchi zote za P5+1 ambazo ni Marekani, Uingereza, Ufaransa, China, Russia na Ujerumani wameeleza matumaini yao katika duru hii ya mazungumzo licha ya kushindwa kubaliana juu ya mkataba, na mazungumzo yataendelea wiki ijayo. Ofisi ya Umoja Mataifa ya kupambana na madawa ya kulevya na uhalifu inasema uzalishaji wa opium huko Afghanistan umeongezeka kufikia kiwango cha juu kuwai kutokea, kwa sababu wakulima wanataka kuhakikisha wana vipato vyao kutokana na hali ya wasiwasi inayozuka baada ya majeshi ya NATO kukamilisha kuondoka ifikapo mwaka elfu mbili na kumi na nne. Idara hiyo ya Umoja Mataifa ilitoa ripoti hii leo ikieleza eneo la Afghanistan linalozalisha afyuni limeongezeka kufikia hekari laki mbili na tisa kufikia hapo siku za nyuma ilipokuwa inafikia kiwango cha juu cha hekari laki moja na tisini na tatu mwaka elfu mbili na saba. Inasema mwaka huu mavuno ya afyuni yalipelekea tani ya elfu tano na mia tano za opium uzalishaji, karibu asilimia hamsini zaidi kuliko mwaka jana.