Manoari ya Kimarekani USS George Washington inayobeba ndege na meli nyingine saba za kijeshi, za jeshi la majini la Marekani zimewasili Ufilipino kuanza kusaidia operesheni ya kutoa msaada baada ya maafa yaliyotokana na kimbunga cha Haiyan. Manuari hizo za jeshi la majini la Marekani zinabeba helikopta 21 ambazo zitakuwa zinatumika kuangalia uharibifu na kusafirisha vifaa vya dharura kuelekea maeneo madogo yaliyokumbwa na uharibifu kutokana na kimbunga Haiyan. Meli hizo pia zina huduma za madawa na zinaweza kutoa lita milioni 1.5 za maji safi kwa siku moja. Ya meli hizo USNS Charles Drew, ilifanya usambazaji wake wa kwanza wa chakula na maji ya kunywa hii leo kuelekea mji wa Tacloban ulioharibiwa vibaya na kimbunga. China inaongeza kiwango cha msaada kufuatia kimbunga kilichopiga Ufilipino siku kadhaa baada ya kutoa msaada wa awali kiasi kidogo kuliko kilichotolewa na mataifa mengine yenye nguvu duniani. Msemaji wa Wizara ya Mambo ya Nje ya China Win Wingang alisema leo kwamba Beijing itapeleka msaada wa dola milioni moja nukta sita za ziada kwenda Ufilipino. Mwanzoni mwa wiki hii serikali ya Beijing pamoja na Msalaba Mwekundu nchini China waliahidi msaada wa dola elfu mbili kwenda Ufilipino, ambayo inataabika kukabiliana na madhara ya moja ya dhoruba kubwa la kiasili kutokea katika miongo kadhaa. Waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov anasema nchi yake itaweza kufaidika kutokana na kurudi kwa uthabiti nchini Misri wakati yeye na mkuu wa ulinzi wa Rusia walipozuru Kairo kwa mazungumzo na viongozi wenzao wa Misri. Mikutano ya leo imefanyika huku kukiwa na mvutano katika uhusiano kati ya Misri na mshirika wake mkuu wa siku nyingi Marekani, ambayo mwezi uliopita ilizuia mamia ya mamilioni ya dola kwenye msaada wa kijeshi katika kujibu ghasia za kisiasa. Jeshi la Misri lilimwondoa madarakani rais aliyechaguliwa kidemokrasia Mohamed Morsi mwezi Julai na kuanzisha ukamataji wa wafuasi wake ambao ulisababisha vifo vya mamia ya watu. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Maafisa wa Iraq wanasema mashambulizi tofauti ya mabomo yanayowalenga mahujaji wa Kishia yameua watu wasiopungua thelathini na wanane. Shambulizi kubwa la leo lilitokea huko al Sadia, kaskazini ya Bagdad, ambako mjitoa mhanga aliua watu wasiopungua thelathini na kujeruhi sitini na watano wengine. Mapema, mabomo mawili yalilipuka kusini ya mji mkuu huko Hafria na kuua watu wasiopungua wanane. Mashambulizi yote yamepiga makundi ya Washia wanaoadhimisha sherehe za kidini za mwaka za Ashura, ambazo zinaadhimishwa kuwawa kwa Imam Hussein, mjukuu wa kiume wa Mtume Muhammad katika karne ya saba. Kiongozi wa kundi la wanamgambo wa Hezbollah huko Lebanon anaahidi kubaki na wapiganaji wake nchini Siria kwa muda wote itakaokuwa muhimu, akitokea hadharani kwa nadra hii leo. Hassan Nasrallah aliwaambia maelfu ya washia huko kusini mwa Beirut kwamba Hezbolah inasaidia kuwalinda jirani zake Siria wakati waasi wakijaribu kumwondoa madarakani Rais bashar al Assad. Wamiliki wa viwanda vya nguo huko Bangladesh wanasema wamekubaliana kuongeza kwa asilimia 77 kiwango cha chini cha mshahara wa mwezi kwa wafanyakazi wa viwanda vya nguo baada ya siku kadhaa za ghasia zilizolazimisha kufungwa kwa mamia ya viwanda vya uzalishaji. Tangazo la leo lilifuatia mkutano kati ya wamiliki wa viwanda na waziri mkuu Shekh Hasina, ambao ulisababisha kupatikana makubaliano hayo ambayo yataongeza mishahara kufikia kiasi cha dola 66 kwa mwezi, lakini wamiliki wa viwanda wanalalamika itakuwa vigumu kuongeza mishahara bila kuongeza bei kwa wanunuzi wengi wa jumla wa magharibi ambao wananunua bidhaa kutoka kwao. Wakati huo wa baadhi ya wa wanaharakati wanasema nyongeza ya asilimia 77 haitoshi. Wafanyakazi wanaoandamana walidai nyongeza ili mshahara ufike dola mia moja kwa mwezi. Mtu anayetazamiwa kuchukua kiti muhimu cha mwenyekiti wa benki kuu Marekani, Janet Yellen anasema uchumi wa Marekani ni imara wa kutosha tangu kudorora kwa uchumi duniani mwaka elfu mbili na nane lakini bado unahitaji msaada kutoka benki kuu. Yellen anakabiliwa na kikao cha kuthibitishwa katika nafasi yake hiyo mbele ya kamati ya benki ya baraza la Senate, ambapo wapinzani wa Republican huenda wakampiga maswali magumu kuhusu alivyounga mkono sera za kusaidia mabenki miaka kadhaa iliyopita. Endapo atathibitishwa na baraza zima la Senate, Yellen atakuwa mwanamke wa kwanza kuongoza kwa benki kuu ya Marekani na kuchukua nafasi ya Ben Bernanke atakapoondoka madarakani mwezi Januari. Gazeti la New York Times linaripoti kuwa benki ya JP Morgan Chase yenye makao makuu yake hapa Marekani wasiri ilimwajiri mtoto wa kike wa Wenjiabao ambaye hadi hivi karibuni alikuwa waziri mkuu wa China na msimamiaji mkuu wa uchumi wa pili kwa ukubwa duniani. Ripoti ya leo imekuja wakati serikali ya Marekani inachunguza kama benki hiyo iliwaajiri watoto wa maafisa wa juu nchini China kusaidia kupata mikataba ya biashara kwa makampuni yanayomilikiwa na, na serikali nchini humo.