Baraza la usalama la Umoja Mataifa limekataa pendekezo la kuchelewesha kesi za viongozi wa juu nchini Kenya zinazoendeshwa na mahakama ya kimataifa ya uhalifu huko The Hague. Rasimu ya azimio hilo la kuharakisha kwa miezi kumi na la kuahirisha kwa mradhi kwa miezi kumi na miwili kesi ya rais wa Kenya Uhuru Kenyatta na naibu wake rais William Ruto ilishindikana kwenye kura iliyopigwa leo asubuhi. Kura saba za wanachama wa baraza kati ya wanachama kumi na tano waliunga mkono hatua hiyo, wakati wanachama wanane wengine hawakupiga kura. Azimio lililopendekezwa na nchi za Afrika lilihitaji angalau kura tisa bila ya kuwepo kwa kura yote ya turufu kutoka kwa wanachama watano wa kudumu wa baraza hilo. Bwana Kenyatta na naibu wake wanashtakiwa kwa uhalifu dhidi ya ubinadamu kwa shutuma za kupanga ghasia za baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2007 na 2008, ambazo ziliua zaidi ya watu elfu moja. Viongozi wote wawili wamekana mashitaka. China imetangaza mfululizo wa mageuzi makubwa, ikiwa ni pamoja na kulegeza sera yake ya miongo kadhaa ya kuwa na mtoto mmoja tu kwa familia na kupiga marufuku wa ufundishaji kwenye kambi. Hatua hizo zilitangazwa Ijumaa na shirika la habari la habari la serikali la Shinua, ni moja ya maelezo juu ya maamuzi muhimu ya chama cha Kikomunisti. Chini ya sheria mpya, watu walioana China hivi sasa wataweza kuwa na watoto wawili kama mmoja wa wazazi ni mtoto pekee. Kwa sasa ni watu wachache sana walioana wenye uwezo wa kuwa na mtoto zaidi ya mmoja. Serikali ya Philippines inatetea juhudi zake za kugawa misaada kwa waathirika wa kimbunga Haiyan, ambapo watu wengi wamepata msaada mdogo au hawakupata msaada wowote tangu dhoruba iliyosababisha vifo kulipiga eneo hilo wiki iliyopita. Waziri wa mambo ya ndani Ma Roxas anasema kwamba hali kama hii kasi, ni jambo muhimu sana. Akiongea hivi leo Ijumaa katika mji wa Takloban ulioharibiwa na kimbunga, amesema kwamba kuna mahitaji makubwa na ya haraka, na si kila mtu anaweza kufikiwa. Mkuu anayeshughulikia maswala ya dharura Eduardo Del Rosario amewaambia waandishi wa habari hivi leo kwamba idadi rasmi ya vifo kutokana na dharuba hiyo imepanda na kufikia watu 3621 Wakati huo huo Jeshi la majini la Marekani limeanzisha operesheni kubwa ya misaada hapo jana. Magazeti mawili ya Marekani yanaripoti kwamba idara ya ujasusi ya Marekani, CIA, inakusanya rekodi za upelekaji fedha kimataifa kwa kutumia sheria ya idara ya taifa ya upelelezi ambayo ilitumiwa katika kurekodi simu na intaneti. Magazeti ya New York Times na Wall Street Journal, leo wameripoti kwamba maafisa wa zamani na wa sasa wa CIA wamezungumza katika misingi ya kutatajwa majina, wamethibitisha kuwa programu hiyo ipo. Ripoti zinasema kuwa programu ya upelekaji fedha ziko chini ya sheria ya Patriotic Act iliyopitishwa baada ya mashambulizi ya kigaidi ya Septemba 11 mwaka 2011 hapa nchini Marekani, upelekaji wa fedha kwa njia ya Western Union pia umetajwa katika ripoti ya Times. Rais wa Sri Lanka amewasihi viongozi wenzake wasiangalie nchi hiyo kutokana na historia yake ya nyuma, wakati akiwakaribisha katika mkutano wa mataifa ambayo siku za nyuma yalitawaliwa na utawala wa Uingereza. Mahinda Rajapaksa alitoa hotuba ya ufunguzi hii leo Ijumaa mjini Colombo katika mkutano wa Jumuiya ya Madola ambao unafanyika katikati ya shutuma kwamba jeshi la Sri Lanka limetenda uhalifu wa kivita wakati wa miezi ya mwisho ya vita vyake vya muda mrefu vya wenyewe kwa wenyewe. Bwana Rajapaksa amesema Jumuiya ya Madola hawezi kuwa chombo cha kuhukumu na kuwaonya viongozi wenzake juu ya kujaribu kuweka ajenda zao za pande mbili. Kundi la kimataifa la kufuatilia silaha za kemikali linakutana hivi leo kuamua jinsi na wapi wafanye utaratibu hatari wa kuharibu silaha za kemikali za Siria. Taasisi ya kuzuia silaha za kemikali imesema njia mwafaka kwa shehena ya silaha ni kuzihamisha na kuzitoa nje ya Siria ambayo imekumbwa na vita kabla kuharibiwa, ya kuharibiwa. Serikali ya Siria, ambayo imewasilisha mpango wa kina kuhusu namna ya kusalimisha silaha hizo kwa OPCW, inakubaliana na maoni hayo, lakini kuipata nchi ya tatu ambayo itakuwa tayari kupokea silaha hizo hadi sasa ni jambo ambalo halijafanikiwa. Jana Alhamisi hamisi Norway ilisema itapeleka manuari ya jeshi la majini na meli ya mizigo ya kiraia nchini Siria kusaidia kusafirisha silaha hizo. Awali Oslo pia ilikataa ombi la Marekani kwamba shehena hiyo iharibiwe kwenye ardhi ya Norway.