Wimbi la mfululizo wa dharuba na mvua kali lilikumba majimbo ya kati ya Marekani jana Jumapili na kusababisha vifo vya watu wapatao watano. Vifo hivyo vyote vilitokea Illinois, jimbo lililoathirika zaidi na tufani hizo. Moja kati ya vifo kilitokea katika mji mdogo wa Washington, ambako mtaa kamili uliharibiwa na dharuba iliyopita kwa kasi na nguvu. Kikosi cha ulinzi wa ndani cha Illinois kimepeleka timu ya watu kumi kusaidia katika juhudi za uokoaji na kuwatafuta waliopotea. Misaada ya kimataifa inaanza kufika maeneo ya ndani ya kati ya Ufilipino siku kumi baada ya kuharibiwa kabisa na kimbunga kikubwa Haiyan. Helikopta za kijeshi za Marekani zilisambaza chakula, maji na misaada mbalimbali kwa vijiji katika kisiwa cha Leyte na maeneo mengine ya mbali leo Jumatatu, Manuari ya kijeshi ya USS George Washington ndio inafanya kazi kama kituo kikuu cha kusambaza misaada, ambapo helikopta zinatua na kuondoka na misaada. Ofisi ya Umoja wa Mataifa ya kuratibu masuala ya kibinadam, OCHA, inaeleza kwamba wafanyakazi wa misaada wa kimataifa wamekuwa wakifanya juhudi za kipekee kuweza kuwafikia watu zaidi katika maeneo yaliyoharibiwa. Akiongea kwenye mkutano huko Manila, Msemaji wa OCHA Ola Fagan amesema kati ya watu milioni kumi hadi hadi kumi na mbili wanahitaji misaada ili kupata hweni kutokana na kimbunga cha Novemba 8. Maafisa wa Misri wanasema treni lililogongana na, na magari mawili kusini mwa Cairo limesababisha vifo vya watu 24 na kujeruhi wengine 28. Maafisa wanasema ajali hiyo ilitokea mapema leo karibu na Dashur na waathirika wengi walikuwa kwenye basi dogo wakisafiri kutoka harusini walipogongwa na treni hilo. Afisa wa juu wa shirika la reli la Misri anasema taarifa za awali zinaonyesha kwamba mageti katika kivuko cha reli yalikuwa wazi wakati wa ajali na kwamba gari liliendelea na kuvuka kwenye reli. Mfumo wa reli wa nchi hiyo unafahamika kuwa dhaifu kutokana na ukosefu wa ukarabati na usimamizi mbaya. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA hapa Washington DC. Rais wa zamani wa Afrika Kusini Nelson Mandela yupo katika hali thabiti lakini mahututi, ikiwa ni zaidi ya miezi miwili baada ya kurudi nyumbani kufuatia matibabu ya maambukizo ya mapafu. Serikali ya Afrika Kusini ilitoa taarifa baada ya rais Jacob Zuma kumtembelea shujaa huyo wa kupinga ubaguzi nyumbani kwake hii leo. Kwa mujibu wa taarifa, Rais Zuma aliwasilisha salamu za pole kutoka kwa raia wote wa Afrika Kusini na kumpa tuzo kutoka taasisi ya Mahathir Global Peace Foundation ambayo aliipokea kwa niaba yake huko Malaysia hapo jana. Mke wake wa zamani Winnie Mandela aliwaambia waandishi wa habari kwamba kiongozi huyo wa zamani yungali mgonjwa sana na hawezi kuzungumza kwa sababu kuna mipira inayotumiwa kuvuta maji kutoka kwenye mapafu yake. Mahakama moja ya Afrika Kusini imeahirisha kesi ya ulaji rushwa dhidi ya mwanasiasa maarufu mwenye utata Julius Malema hadi mwakani. Wachambuzi wanasema hatua hiyo inaondosha kizoezi kikubwa kwa mpinzani huyo mkuu wa Rais Jacob Zuma kugombania uchaguzi dhidi ya chama alichofukuzwa. Bwana Malema aliyekuwa kiongozi wa tawi la vijana la chama tawala cha ANC hadi kufukuzwa mwaka jana, alifika katika mahakama kuu ya Polokwane pamoja na washitakiwa wengine wanne wanaokabiliwa na mashtaka ya ulaji rushwa kupata kandarasi katika jimbo anakotoka la Limpopo. Malema ambaye ameanzisha chama kipya cha kisiasa cha, cha mrengo mkali wa kushoto takriban miezi mitatu iliyopita anafanya kampeni kabambe ya kuwaandikisha wanachama katika vitongoji na miji ya mashambani akiwalenga mamilioni ya vijana wa Afrika Kusini waliopoteza imani na hatua ya polepole pole ya kuleta mageuzi ya kiuchumi nchini mwao. Mafundi katika kiwanda cha nyuklia cha Fukushima kilichoharibika kutokana na tetemeko la ardhi wameanza kazi ngumu na hatari ya kuondoa mabomba ya nishati kutoka kwenye kinu ndani ya jengo hilo. Msemaji wa kampuni ya umeme ya Tokyo TEPC amesema leo Jumatatu kwamba utaratibu wa kuondoa mabomba ya uranium na plutonium yote kutoka kwenye eneo la maji la kuhifadhi katika kinu nambari 4 itachukua karibu mwaka. Baada ya operesheni hii, wafanyakazi wataanza kuondoa mabomba kutoka kwenye vinu vingine vitatu ambavyo viliharibika baada ya tetemeko kubwa la ardhi lililosababisha tsunami Machi 2011. Rais wa Rusia Vladimir Putin amesema kuna nafasi ya kweli ya kutanzua mzozo wa muda mrefu kuhusiana na mpango wa nyuklia wa Iran. Kremlin ilisema leo kuwa bwana Putin alitoa taarifa hiyo na alipozungumza kwa simu na rais wa Iran Hassan Rouhani ambaye aliyakaribisha juhudi za Rusia katika mazungumzo hayo. Rusia ni moja ya mataifa sita yanayotarajiwa kushiriki katika duru nyingine ya mazungumzo na Iran huko Jeneva hii leo wakati wanajaribu kupata suluhisho kutokana na wasiwasi wao kwamba Iran ina nia ya kutengeneza silaha za nyuklia. Iran daima imekanusha dai hilo, ikisema mpango wake wa nyuklia ni wa amani. Waasi wa Siria wanasema kamanda mmoja maarufu amefariki dunia baada ya kujeruhiwa wiki iliyopita katika mji wa kaskazini unaopiganiwa vikali wa Alepo. Abdul Kadir Saleh alikuwa mkuu wa kikundi cha kiislamu cha Al Tawhid ambacho kilitangaza kifo chake katika taarifa yake ya leo jumatatu alipelekwa hospitali huko uturuki kufuatia shambulizi dhidi ya makao makuu ya uongozi wa kundi hilo na majeshi ya siria siku ya alhamisi iliyopita shambulio ambalo pia lilimuua kamanda mwingine kundi hilo linakadiriwa kuwa na wapiganaji elfu nane majeshi ya rais bashar al assad yamekuwa yakipata ushindi hivi karibuni huko alepo kiini cha uwasi wa siria na mji mkubwa wa biashara wa nchi hiyo