Hiyo mashine ambayo kwamba ni ya TRA imewekwa kia, imewekwa uwezo wake ni mkubwa sana wa kununua, ambao kwa wafanyabiashara wadogo wadogo au hata wakubwa ambao Kariakoo, hatuwezi kukifanya hicho kitu. Nimezungumza na kaimu mkurugenzi wa TRA, anasema kwamba kifaa hichi kimewekwa makhususi kwa ajili ya kusaidia, sio kubomoa biashara na kusaidia kiuchumi, kuweza kupata mahesabu, kuweza kufahamu mmeuza kiasi gani, na anasema kwamba tatizo kubwa sio bei, kwa sababu mwisho wa mwaka kwenye kodi mm, mnatoa ile hela mlionunulia kifaa, sababu anaona kama vile wafanyabiashara wa wengi ampendi kulipa kodi. Hapana, kodi tunalipa, mbona tunazo hizo risiti za TRA, ambao kila siku kila baada ya miezi kadhaa wanakuja wanadai nani vitu vyao, na tunaenda sehemu ambayo inaohusika ya kuto, ya kulipia hizo hizo hela na tunalipa. Hisho iliyokuwepo ni kwamba, yani niseme kwamba wame, wameamua uamuzi ambao si sahihi kwa sababu unavyokuwa mimi kama binafsi na mtaji wa labda say kwamba wa milioni, wa milioni tatu laki mbili, sio wote ambao wana umtaji wa milioni hamsini milioni kumi. Na wenyewe mashine wameigharimu laki nane. Hiyo laki nane kila mwisho wa mwezi wamesema kwamba wanakata asilimia kumi ya vitu ambavyo tunavouza kwa hela ambayo tunauza kwa mwezi mzima. Ukiangalia hapo, ukishakatwa hiyo, wameshakata hiyo taksi yao Ukija huku ambao kwenye hilo jengo, lazima tutalipa sisi jengo, lazima kuna hela ambazo za umeme, kuna hela ambazo sijui za ulinzi, kuna hela ambazo sijui za nini. Kwa hiyo unakuta kwamba sisi ndo wanatunyonya kupitia hivyo vitu vyote. Hawajaliangalia hilo na jinsi walivyofanya mazungumzo yao na semina na kadhalika. Hizi bei mlizielewa kweli, au mlikubali tu kwa sababu mmekubali, au ilikuwaje? ya bei tumezielewa, kwa sababu inavyosemekana wenyewe uh, yani kwamba wenyewe walichojitetea mpaka jana na leo asubuhi, ambao viongozi, baadhi ya viongozi ambao wameenda kuongelea kwa, wamesema kwamba wamepunguza wameshuka, kwa kutoka kwenye laki nane wanakuja mpaka kwenye laki sita na nusu, laki saba ambao ni bado pia ni nyingi sana kwa wafanyabiashara wa Kariakoo. Wapo ambao wanaweza kuafodi hicho kitu kwa sababu inategemea wana biashara za aina gani, lakini Kariakoo unakuta kama mimi ni mfanyakazi tu, ninauza nguo ambazo ni mashati, ambao mimi mwenyewe sikama sisafiri nachukua pale pale, nasubiri watu waniletee na mimi ninunue mzigo ili niweke dukani kwangu, bado watakuwa hawajanitendea haki na pengine bisada mgomo huu yeah. mnatarajia mtahufanya mpaka lini? Somo kwa jinsi uongozi wa jana ulivyokaa na mpaka leo, kuna maneno nilioasikia lakini bado sijawa kuwa ninaweza nika kujibu kama ni nini, lakini nilisikia kwamba ni siku tatu. Sasa bado sijaelewa vizuri, na kesho nikifika ndo nitajua kwamba tunafungua au la.