Leo katika matukio ya Afrika tunazungumzia daraja la pili kwa ukubwa nchini Kamerun ambalo linajengwa katika mto wa Uri. Rais wa Kamerun Paul Biya ameweka jiwe la msingi kwa moja ya miradi mikubwa baada ya kuwepo madarakani kwa takriban miaka 31. Serikali yake itajenga daraja la pili kwa ukubwa lenye urefu wa mita 820 katika mto wa Uri, katika mji mkuu wa kibiashara wa Doula ambao maarufu kama njia ya kuelekea Afrika ya Kati linatarajiwa kupunguza msongamano wa magari katika daraja la, la kwanza ambalo limejengwa miaka 60 iliyopita na Ufaransa, utawala wa zamani wa koloni huko Cameroon. Mwandishi wetu Moki Edwin Kinzeka anaripoti kutoka Yaunde na Hadiariami anaisoma ripoti kamili juu ya maji hayo kwenye mto Wouri. Karibu na pwani ya Atlantik nchini Cameroon, kuna daraja lenye urefu wa kilomita moja ikiwa ni daraja refu katika eneo hilo la Afrika ya Kati, lilijengwa na ukoloni wa Kifaransa miaka 60 iliyopita kubeba magari elfu mbili kwa siku. Daraja hilo hivi sasa linapitisha zaidi ya magari elfu 45 kwa siku. Baadhi ya bidhaa zinasafirishwa kutoka bandari ya ndani ya Duala mpaka kwenye nchi ambazo hazina bandari kama vile Chad na Jamhuri ya Afrika ya Kati. Mbao, kakao, kahawa, ndizi na pamba zinapitia pia hapo, zikisafirishwa kupelekwa katika nchi za Ulaya. Mtuberecho ambaye anaagiza vitambaa anasema mara nyingine inamchukua hadi saa nne kuvuka katika daraja hilo. Watumiaji wengi wa madaraja wanapendelea kuokoa muda kwa kuajiri madereva wa pikipiki za biashara, kwa sababu wanapita katikati kati ya magari na treni ambazo zimesimama darajani. Kwete Teofili, dereva aliambia, Sauti ya Amerika kwamba anafanya biashara nzuri kwa kutoza ushuru wa takriban dola moja kwa mtu si, si, si, si, si. anasema watu wanalalamika kuhusu bei lakini wanataka kuvuka darajani hapo kwa haraka zaidi. Serikali ya Ufaransa imetoa mkopo wa dola milioni 175 kwa Cameroon kujenga daraja la pili huko Buri ili kuondoa msongamano wa usafiri darajani. Serikali ya Kamerun inatarajiwa kutoa takriban dola milioni 67 kwa ukamilishaji wa daraja jipya. Wakati akiweka jiwe la msingi kwa ujenzi huo, rais wa Kamerun Paul Biya amesema daraja litakuwa moja ya madaraja mazuri duniani. Mabibi na mabwana Madaraja ni sanaa yanayotoa ushahidi wa maendeleo ya kiufundi, kama vile daraja la Golden Gate huko San Francisco. Daraja la pili huenda likawa muhimu kama lile ambalo limetajwa awali. Wananchi wa Cameroon, kama vile Elema Ernest, afisa katika wizara ya fedha ya Cameroon, ameiambia VOA kuwa ujenzi wa daraja utaboresha harakati za kiuchumi, sio tu mjini Duala, lakini eneo zima la Afrika ya Kati. Kamerun wameelezea wasiwasi kwamba kampuni ya taifa ya ujenzi Sogea Satom ambayo imepata kandarasi ya kujenga daraja huenda isihusishe makampuni madogo madogo ya ndani. Waziri wa ujenzi wa Kamerun Patrice Ambasala amesema wamejadili suala hilo na kampuni na wafanya biashara wa Kamerun na kuahidi kuwa zaidi ya nafasi za ajira mia tano zitapewa wakazi wa hapo, wengi watatumika kama wakandarasi wadogo. Mradi wa ujenzi wa daraja la pili katika mto Uri ni moja ya ahadi za kisiasa za Rais Paul Bia katika waraka wake wa uchumi kwa Cameroon Vision 2035. Bwana Paul Bia aliashiria kwamba anataka kuifanya nchi hiyo kuwa taifa linalonyanyukia kiuchumi katika muda wa miongo miwili. Daraja jipya litakuwa na uwezo wa kutumika kama barabara na pia njia ya reli. Barabara itakuwa na njia tano katika urefu wa kilomita 820 na upana wa mita 34.