Iran na mataifa mengine sita yenye nguvu duniani yameingia katika siku ya tatu na muhimu ya mazungumzo leo mjini Jeneva ambako watajaribu kuziba mapengo ya makubaliano yatakayodhibiti mpango wa nyuklia wa Tehran nayo kupata nafuu katika vikwazo vya kiuchumi. Wanadiplomasia kutoka pande zote waliripoti maendeleo ya kutosha katika kikao cha Alhamisi lakini makubaliano ya kina bado hayajapatikana. Suala kubwa linalokwamisha linaelekea kuwa ni kiwango cha uongezaji nguvu madini ya uranium ambacho Iran itaruhusiwa, na suala jingine ni kiasi gani cha vikwazo kitaondolewa dhidi ya Iran. Mvutano kuhusu muda na ratiba unatishia kuharibu mipango ya kuendelea kuwepo kwa majeshi ya Marekani huko Afghanistan, ambako bunge la makabila ya taifa, viongozi wa kuchaguliwa na wakijamii wa kijamii, wanakutana hivi leo kujadili mkataba mpya wa usalama. Msemaji wa rais Hamid Karzai alisisitiza leo kuwa mkataba huo, endapo utaidhinishwa na bunge hilo linalojulikana kama Loya Jirga, utatiwa saini mara tu baada ya uchaguzi wa taifa uliopangwa kufanyika Aprili, ambapo nchi hiyo itachagua rais mpya. Matamshi hayo yalikuwa yanapingana moja kwa moja na Marekani, ambayo ilidokeza Alhamisi kuwa huenda ikaamua kutoweka majeshi yake huko zaidi ya mwaka 2014 endapo mkataba huo hautatiwa saini ifikapo mwisho wa mwaka huu. Marekani inaadhimisha miaka 50 tangu kuuawa kwa rais John F. Kennedy hii leo kwa shughuli mbalimbali, ikiwa ni pamoja na muda wa kukaa kimya kitaifa kuomboleza mauaji hayo. Rais Barack Obama ameamrisha bendera kote Marekani kurushwa nusu mlingoti kwa heshima ya kiongozi huyo wa zamani ambaye alipigwa risasi akiwa katika mwaka watatu wa uongozi wake. Kengele za makanisani zililia Dallas, Texas, mji wa kusini magharibi Amerikani ya Marekani alikouawa Kennedy. Kutakuwa na muda wa kukaa kimya katika maeneo kadhaa muhimu nchini. Utafiti uliofanywa kwa Wamarekani unaonyesha kuwa Kennedy ni rais mashuhuri kuliko wote katika nusu karne iliyopita Marekani, akiwa na asilimia 90 ya kupendwa. Hakuna rais mwingine anayekaribia umashuhuri huo. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Washington. Waziri mkuu wa Ukraine anasema uamuzi wa kutotia saini makubaliano muhimu ya kuimarisha uhusiano na Umoja wa Ulaya ulifanywa kwa misingi ya kiuchumi. Hata hivyo, Mykola Azarov aliliambia bunge leo kuwa hatua hiyo haibadilishi mkakati wa Ukraine kujiunga na Umoja wa Ulaya. Baraza la mawaziri la Ukraine lilisema Alhamisi kuwa linasimamisha matayarisho ya kutia saini mkataba huo wa kihistoria ambao ungeleta makubaliano ya biashara na ushirikiano na Umoja wa Ulaya baada ya bunge la nchi hiyo mapema Alhamisi kukataa kupitisha mswada wa kumtoa gerezani waziri mkuu wa zamani Yulia Timoshenko. Idadi ya vifo kutokana na kimbunga Haiyan nchini Philippines imeongezeka na kufikia zaidi ya watu 5200 na maafisa wanasema zaidi ya watu 1600 bado wa hawajulikani walipo Takwimu hizo zimetolewa na maafisa wa Ufilipino leo, zaidi ya wiki mbili tangu kimbunga hicho kuteketeza vijiji kadhaa. Ilikuwa moja ya dharuba kubwa kuliko zote kupata kutokea katika nchi hiyo. Maafisa wanasema idadi ya vifo huenda ikaongezeka zaidi, kwa sababu ripoti zingali zinakuja kutoka kwa wale wanaoshughulika na shughuli za uokozi. Misaada ya kimataifa sasa inafika katika eneo la Ufilipino ya kati ambalo lilikumbwa vibaya na dharuba hiyo na watu wasiopungua 35 wameuawa katika mlipuko wa bomba la mafuta mashariki mwa China. Karibu 165 wengine wamejeruhiwa. Mlipuko huo ulitokea katika mji wa mwambao wa Qingdao, uliokuwa miongoni mwa mfululizo wa ajali huko China, nchi ambayo inaonekana kuwa na rekodi mbaya ya usalama viwandani. Bomba hilo la mafuta linalomilikiwa na serikali lilivuja Ijumaa na kulipuka saa kadhaa baadaye, wakati wafanyakazi wanajaribu kulifanyia ripea. Mlipuko huo ulipasua barabara na kupindua magari na kusababisha moshi mkubwa mweusi katika anga ya mji huo.