Kizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam hii leo mwanasheria mkuu wa Chadema bwana Tundulisu amesema aliyekuwa naibu katibu mkuu wa chama hicho bwana Zito Kabwe, mjumbe wa kamati kuu ya Chadema Daktari Kitila Mkumbo na mwenyekiti wa Chadema mkoa wa Arusha Samsoni Mwigamba wataitwa mbele ya kamati kuu ya chama hicho kujitetea kabla ya maamuzi ya mwisho dhidi yao kufikiwa. Hivyo hakuna sababu ya kujadili kwa sasa hatma ya wanachama hao. Leo watapewa haki zao za mashtaka. Tumesema wazi kwamba watapewa fursa ya kuja kujitetea mbele ya kamati kuu, baada ya kuleta utetezi wao wa, wa, wa maandishi. Utetezi utakuja au usipokuja au ukija namna gani, itakuwaje? Nikijibu sasa hivi nitakuwa nafanya speculation. Aidha, bwana Lisu amesisitiza kwamba wanachama hao waandamizi waliokuwa wakishikilia nyadhifa muhimu za uongozi ndani ya Chadema wamevuliwa nyadhifa zao kutokana na kupanga mpango wa mapinduzi ya uongozi wa juu, jambo ambalo amesema ni kinyume na katiba, maadili na itifaki ya Chadema, na hivyo kukanusha alichokiita upotoshaji uliofanywa na watumiwa hao kwenye maelezo yao. hawakufukuzwa kwa sababu ya kuuza majimbo yetu ya uchaguzi elfu mbili na kumi. Hawakufukuzwa kwa ajili ya mambo mengine walioyataja. Wamefukuzwa kwa kuandaa mpango wa mapinduzi nje ya katiba ya chama, nje ya kanuni za chama, nje ya mwongozo wa namna ya kugombea uongozi ndani ya chama. Diversion. Tuzungumze habari ya PAC, tusizungumze habari ya mhusika mkuu wa mpango mkakati wa mabadiliko. Nao baadhi ya wakazi wa jiji la Dar es Salaam wamekuwa na maoni tofauti juu ya uamuzi huo mgumu wa Chadema, hususan kwa kiongozi maarufu kama Zito Kabwe. Nachoomba tu isiyo kwa ajili ya maslahi ya binafsi, labda ya position na kila kitu, lakini kama ni kwa maendeleo ya chama, ni vizuri. Mimi hilo nalitazama kama ukomavu wa kisiasa ndani ya chama kikubwa kama Chadema, kwa sababu kitendo cha kumvua uongozi mtu mzito kama Zito Kabwe, hii inadhihirisha ni jinsi gani ambapo, jinsi ambavyo chama kinafuata misingi ya chama kuhusiana kwamba zitokabu yanasulubiwa kwa kuonyesha nia ya kuwania uongozi wa juu wa chama hicho. Tundulisi wamesema CHADEMA mwaka jana kiliweka bayana mwongozo kwa wanachama wake wanaotaka kuwania nafasi mbalimbali za uongozi ndani ya chama hicho ili kuepuka migongano, na hivyo wanaokwenda kinyume wanakiuka taratibu za chama. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Dina Chahali.