Faransa inapeleka kiasi cha askari elfu moja katika Jamhuri ya Afrika ya Kati ili kusaidia walinda amani ambao wanajaribu kurudisha amani nchini humo. Waziri wa Ulinzi wa Ufaransa, Jean-Yves Le Drian alisema hii leo kuwa upelekeaji wa vikosi hivyo vya ziada utafanyika kwa kipindi cha miezi sita. Ufaransa kwa sasa wana kiasi cha askari mia nne waliopo makao makuu ya Jamhuri ya Afrika ya Kati, Bangui. Jeshi la kulinda amani lina vikosi elfu mbili na mia tano kati ya elfu tatu na mia tano ambavyo tayari viko nchini humo. Umoja wa Afrika utachukua majukumu mwezi ujao, ambapo wamepewa jukumu la kulinda raia na kurudisha madaraka ya serikali kuu. Waandamanaji wanaopinga serikali waliendelea leo kuzingira majengo ya serikali huko Bangkok baada ya serikali kuongeza sheria ya hali ya dharura huku kukiwa na wasiwasi wa wasi kuwa na ghasia. Jumatatu, waandamanaji wa upinzani walilazimisha na kuingia kwenye wizara za fedha, mambo ya nje na majengo mengine, ambapo majengo ya serikali katika mpango wa kutaka kuiangusha serikali. Katika majibu, maeneo yote ya mji mkuu na maeneo ya kuzunguka yaliwekwa chini ya sheria ya usalama wa ndani, ambapo polisi wanaweza kufunga barabara, kuweka marufuku ya kutembea na kupekua watu. Rais wa Marekani Barack Obama ameutetea mpango wa nyuklia ambao nchi zenye nguvu kubwa duniani zilikubaliana na Iran akisema ni jambo zuri kwa usalama. Maafisa wa Israel na baadhi ya wabunge wa Marekani wamekosoa makubaliano hayo wakisema yanawaruhusu Iran kubaki na sehemu kubwa ya mpango wake wa nyuklia, wakati huo huo ikiwapa ahueni kubwa kwenye vikwazo bwana obama alisema jumatatu usiku huko los angeles kwamba hata baada ya makubaliano bila mapendekezo, kila mapendekezo yako mezani ili kuhakikisha kwamba iran hawapati silaha ya nyuklia unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa hapa washington dc kiongozi wa upinzani wa ukraine yulia timoshenko ambaye yuko jela ameanza mgomo wa chakula ili kuilazimisha serikali ya ukraine kusaini mkataba wa kihistoria wa kibiashara na Umoja wa Ulaya. Bi Timoshenko alitangaza Jumatatu kwamba ataanza mgomo wa chakula baada ya Rais Viktor Yanukovych kutangaza kwamba anavunja mipango ya makubaliano, akisema uamuzi huo ni mgumu lakini hauepukiki. Alisema serikali ya Ukraine badala yake inaangalia ushirikiano wa kibiashara na Rusia. Ushirikiano na Umoja wa Ulaya ulisitishwa baada ya bunge kukataa kupitisha muswada wa kumwachia waziri mkuu huyo wa zamani Timoshenko. Kuachiwa kwake kulikuwa ni sharti kuu la Umoja wa Ulaya. Maandamano ya kisiasa huko Bangladesh yaligeuka na kwa ghasia hii leo baada ya tume ya taifa ya uchaguzi nchini humo kutangaza uchaguzi kwa ajili ya kupata serikali mpya utafanyika Januari tano. Mtu mmoja alifariki dunia dazeni wengine kujeruhiwa kwenye maandamano nchini humo, wakati waandamanaji waliporusha milipuko na kuharibu reli na kukwamisha usafiri. Waandamanaji hao ni wafuasi wa upinzani unaoongozwa na waziri mkuu wa zamani Khalid Zia. Wametaka serikali isiyofungamana na upande wowote kuchukua madaraka kabla ya uchaguzi wa taifa kufanyika. Wanapinga uongozi wa waziri mkuu Sheikh Hasina ambaye amekataa kuwepo kwa serikali ya muda. Shirika la afya duniani linasema limethibitisha kesi mbili za polio huko Siria. Mlipuko wa wagonjwa 15 ulitokea kaskazini mashariki mwa Siria mwezi uliopita, na kupelekea kampeni ya chanjo kubwa kuliko zote katika eneo hilo. Shirika hilo la afya duniani lilisema Jumanne virusi hivyo vimeathiri mtoto mmoja Damascus vijijini na mwingine katika mji wa kaskazini wa Alepo. Mlipuko huo wa polio ni wa kwanza tangu mwaka 1999 shirika la WHO lilionya juu ya hatari hiyo kubwa ya kusambaa kwa virusi hivyo kwa sababu ya mzunguko wa watu wengi kutokana na mzozo unaoendelea nchini humo.