Katika makala ya wanawake wiki hii, msikilizaji, tunakuletea simulizi ya mcheza sinema Lulu Michael wa Tanzania, kama alivyosikika katika kipindi chetu cha Je, ni fanyeje maamuzi ya afya kwa vijana. Lulu Michael ni mmoja kati ya nyota wa cheza sinema za Bongo Muvi, na maisha yake yalizidi kumulikwa baada ya kutuhumiwa katika mauaji mcheza sinema mwingine maarufu Steve Kanumba, aliyesemekana kuwa mpenzi wake. Katika makala ya kila mtu ana hadithi yake, ya kipindi cha je nifanyeje, Lulu Michael alijieleza hivi: Naisha Elizabeth Michael ama Lulu kama wengi wanavyonifahamu. Mi ni msanii ambaye nilianza sanaa ya maigizo nikiwa na umri mdogo sana wa miaka mitano. Katika kipindi chote hichi, kutoka miaka mitano mpaka sasa nilipo, kuna vitu vingi ambavyo naipitia, na baadhi vimekuwa kama changamoto katika maisha yangu. Kwanza kabisa, katika kwanza, sanaa haikuwa shida wala haikuwa changamoto kwangu wala kwa familia yangu, kwa sababu nilikuwa ni mtoto mwenye umri wa miaka mitano. Kwa hiyo ile watu anachukulia kama mtoto afurahi, najua kuigiza au okay, kikaigize just kama fan, kitu tu cha kufurahia. Lakini kadri umri ulivokuwa unaenda, maisha yalikuwa nabadilika, nilikuwa nakuwa na kama tunavyojua kuna kipindi ambacho vijana wengi wakiwa wanafikia katika uh, umri wa makuzi, kuna vitu vingi wanavyokuaga wanafanya viko tofauti na labda jamii yao, lakini hicho kipindi ni kipo ambacho hakijaanza jana wala leo, lakini tatizo au changamoto kwangu ilikuja kwamba niko katika kile kipindi, lakini tayari nishakuwa na maisha ya kufahamika au kujulikana nyuma, kwa hiyo hata kama watu wengine walikuwa wanafanya, lakini by that time hata kama mimi niifanya kidogo na wengine walikuwa wanafanya vingine vikubwa zaidi yangu, mimi ilikuwa ni rahisi kuonekana, na ilikuwa ni rahisi kuonekana kwamba ninafanya kibaya zaidi, kwa sababu tu ya kufahamika nilikuwa nahisi labda naonewa. Nilikuwa nahisi labda, mbona wengine wanafanya, mimi nikifanya inakuwa tatizo. Tayari tushakuwa katika mazingira ya kufahamika, kufanya kitu kidogo litaandikwa gazetini, ufanya kitu kidogo, ukikutana na wewe atakusema. Sasa nikaanajiuliza nifanyeje? Au nikaanajiuliza mi nakosea nini? Labda sana mimi naona niko sawa, labda kwa mfano kutoka kwenda kwenye night clubs usiku mtoto ambaye still you, under 18 sawa. Ni vitu ambavyo watoto wengi unaweza kukuta mitaani wanafanya, lakini kwa sababu wewe ni Lulu, tayari wewe ni unafahamika tayari, ukifanya wewe inakuwa ni rahisi mtu kukurecognize kuliko mtu mwingine yoyote. Kwayo, actually, sasa, kipindi, kwa hiyo nikaa najiuliza nifanyeje sasa, hata ikafika kipindi nachukia kuwa Lulu, natamani mimi kwa jina na marafiki ambao sio watu maarufu. Kwa hiyo nikiwa na marafiki zangu nashangaa kwa jigeni watu wananisema sana mimi, wakati huo nilikuwa naye niko umri naye mmoja nini. Kwa hiyo nikawa najisahau kwamba nimekuwa katika mazingira ya kufahamika. Ninaweza ngasema saa nyingine familia zetu za Tanzania tunakosiaga au tunapotezaga watoto kwa jinsi ya kusema nao, kwa jinsi ya kuongea nao. Kuna baadhi ya wazazi au walio wengi wanatumia zaidi ukali kuliko kumuelewesha mtu. Kwa hiyo mimi by the time ambao nilikuwa naambiwa kiukali nikapachukia sasa, hadi nyumbani, yani naona kwamba watu hawanielewi hadi nyumbani pia hawanielewi. Lakini baadaye labda wazazi wangu akaona okay, huyu kuna njia ambayo tunaweza tukaongea naye akatuelewa, akanikalisha chini. Kwa hiyo ikabidi wanieleze kwamba wewe ni kitu fulani, na huyu mwingine ni kitu fulani, ndo maana unaona hata ukifanya kitu, wewe unakuwa ni rahisi zaidi mtu kukutambua kuliko mtu mwingine. Kwa hiyo ikabidi nilipokee, nilielewe nilifanyie kazi na namshukuru Mwenyezi Mungu, mpaka sasa hivi nimekuwa ni msanii mkubwa ninayefahamika, na hata jamii ilikuwa rahisi kunielewa kwamba okay, alikuwa mtoto hata jamii ikawa pale nilipojaribu kuwa na change, wakawa ni watu wa kunisapoti pia. Hata mashabiki wangu pia kuna changamoto labda kufahamika pia, labda ukiwa msichana mrembo, msichana mdogo, kuna changamoto ambazo nakutana nazo labda kutoka kwa mapenzi na watu mbalimbali mbali, warika mbalimbali mbali, nyadhifa mbalimbali. Nashukuru Mungu, au naweza nikasema kilichonisaidia labda ni kukua katika sanaa. Kwa hiyo nimekuwa katika mazingira ambayo nimekuwa naambiwa kuna hiki, kuna hiki, nimekuwa naona. Kwa hiyo hata mimi kwangu ilikuwa rahisi, nikawa ninajua ni jinsi gani ya kukabiliana navyo, kumwambia labda siko tayari na akanielewa. Ushauri wangu kwa wasanii wengine au mabinti wengine ambao wanachipikia, ni kwamba sana sana nitaongelea hii eji ya umri mdogo, kwa jindo eji ambayo mi nimeipitia, inatakiwa wawe ni watu wa kuelewa vitu kwa haraka, na pia hata wazazi wawe ni watu wa kuwaelewesha watoto wao vitu kwa haraka. Yani mtoto anavokuwa anakuwa huku, unamwambia ukweli, kuna hiki kuna hiki, usimwache ajiulize. Yani afike sehemu sasa ndo anaanza kujiuliza, je nifanyeje? Anakuwa anajua kuna hiki, nikabiliana nacho vipi?