Mpaka hivi sasa tunavyoongea eneo la ndani e, ya ofisi kabisa, kwenye eneo la bafu na choo, ceiling board yote imeungua na upande wa juu wa bati umeungua na attempti hasa walikuwa wanataka kuingia strong room chumba cha computer room ambapo tunahifadhi data za wanachama wetu kwa ukanda nzima ya kaskazini, majimbo thelathini na tatu. Sasa baada ya kushindwa, ndio wakafanya hiyo kuchoma, e, kutengeneza short ya umeme na pakashika moto. Tunamshukuru Mungu tu kwamba huu moto haukuendelea sana, kwa hiyo athari haipo kwenye nyaraka zozote wala kwenye mashine zilizoko hapa ofisini. Ni ceiling board iliyoungua pamoja na upande mmoja ambapo ndio kuna bafu na choo ndipo palipoungua. Kwa hiyo hiyo ndio halisi na ni kweli jambo hili limetokea leo. Je, unaweza kutueleza kama moto huu una uhusiano wowote na mtikisiko unaoelekea kwenye chama hivi sasa? Ni mapema mno kulizungumzia, hasa kwenye kulikonekti na kinachoendelea sasa hivi ndani ya chama, lakini hisia zetu za ndani zinatupeleka mahali fulani hivi ambapo bado ni mapema kulielezea, lakini ni tukio ambalo limetufedhehesha na kutushangaza. Hasa lengo lilikuwa ni kuiweka ofisi down to ashes, kuiunguza ofisi yote iungue kabisa, bila kujali majirani walioko hapa na vitu vya thamani, hasa hizo data zilizopo kwenye mashine zetu course huwa tunafanya backup ya kila siku, lakini ina attempt ambayo kwa kweli imetushutua sana. Na sasa hivi Elite Intelligence Unit ya chama ndio inaendelea na uchunguzi tunashirikiana na jeshi la polisi. Polisi walifika hapa RCO, na wakuu wengine wa polisi walifika, wamechukua fingerprints, zilionekana kwa wazi, wamezichukua. Kwa hivyo tunaendelea na ushirikiano na jeshi la polisi kujua tutafika wapi, lakini kwa hatua hii ya awali tunasubiri taarifa. Sisi kwa intelijensi wetu ya ndani ya chama inafanya kazi ili tuweze kupata taarifa ya kujiridhisha, ambayo tunaweza tukaitoa kwa jeshi la polisi kama hisia zetu, kwamba pengine hawa watu moja mbili tatu wanahusika. Na pengine kwa utaalamu wako na katika kazi zako za kila siku, je, ye kuna viashiria vyote ambavyo unaona vilikuwa vinaelekea kuleta hali kama hii? ya viashiria vipo. Wako watu ambao siku za hivi karibuni tumekuwa tunawashughulikia. Tuna chama chetu sasa hivi kinajisafisha. Ukweli yanayoendelea au yanayotokea sasa hivi, watu wengine wanaweza wakatafsiri ni mgogoro ndani ya chama, lakini ukweli ni kwamba chama kinajisafisha, chama kinatumbua majipu. Nitumie lugha hii kama mtu mwilini una majipu hamsini huwezi ukasema utumbue majipu mawili au matatu uyaache useme umepona. Utayatumbua yote. Kwa hivyo kinachoendelea sasa hivi, bundi ametua Chadema ni bundi Yanafukuzwa. Kwa hivyo tuna mambo mengi yanayokuja, na kwa uzoefu wangu wa kisiasa ninaelewa kwamba zoezi tunalolifanya sasa hivi la kushughulikia wahaini wasaliti, linaweza kuwa la maumivu kwa wale ambao walikuwa na nia mbaya na malengo mabaya ndani ya chama, kwa sababu mpango wao umeshindwa. Kwa hivyo ninaweza kujikuta kama kiongozi, kuna vitu fulani unaviwaza na kuviangalia kwenye sura ya kimkakati.