Makamu Rais wa Marekani Joe Biden na Rais wa China Xi Jinping walikutana leo huko Beijing, lakini hakuna yeyote kati yao aliyezungumza hadharani juu ya eneo jipya la ulinzi wa anga la China au ADIS ambalo limezusha mvutano wa kikanda. Baada ya mkutano wao wa awali ndani ya jengo la bunge la Great Hall mjini Beijing, Biden amesema uhusiano wa pande hizo mbili lazima uwe chini ya misingi ya uaminifu, lakini hakutaja kabisa ADIS suala kuu katika mazungumzo yake huko Japan Jumanne. Bwana Z pia hakutaja juu ya mzozo huo moja kwa moja, akisema tu kwamba washington na beijing wameweza kudumisha maendeleo mazuri, lakini mambo mbalimbali yenye mbali mvutano ya kanda hiyo yanaendelea kujitokeza. Umoja wa Mataifa unaeleza kwamba watu wenye silaha wasiojulikana wameua raia kumi na wawili ikiwa ni pamoja na watoto katika Jamhuri ya Afrika ya Kati ambako usalama umekuwa ukizorota tangu mapinduzi ya Machi. Ghasia hizo zimetokea wakati baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linapanga kupiga kura kesho ili kupeleka vikosi zaidi vya Ufaransa nchini humo ili kusaidia kurudisha amani. Umoja wa Mataifa unaeleza kuwa shambulizi hilo lilitokea Jumatatu kwenye kijiji kiasi cha kilometa 95 kaskazini mashariki mwa mji mkuu Bangui. Ami Martin mkuu wa ofisi ya Umoja Mataifa huko Bangi anasema wanamgambo wa Kikristo wajulikanao wa kama Antibalaka huenda waliwalenga hasa wa wafugaji wa, wa Kiislam. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Wachunguzi huko Mali wamegundua miili 21 inayoaminika kuwa mabaki ya askari watiifu kwa rais aliyetolewa madarakani Amadu Tumani Traore. Maafisa wa Mali wamesema miili hiyo ilipatikana Jumanne katika makaburi halaiki huko Diago, kijiji kisichokuwa mbali na kambi ya jeshi ya kati. Wiki iliyopita, maafisa wa Mali waliwasilisha mashtaka ya mauaji dhidi ya Jenerali Amadu Sanogo, ambaye aliongoza mapinduzi ya Mach mwaka elfu mbili na kumi na mbili ambayo ambayo mtoa madarakani bwana Tore. Kundi la wanamgambo la Hezbollah limesema mmoja wa makamanda wake ameuawa na wanalaumu jirani yao Israel kwa kifo chake. Kundi hilo lilisema katika taarifa yake leo kwamba Husein al Lakis aliuawa wakati akirudi nyumbani kwake kusini mwa Beirut saa sita usiku. Maafisa wa ulinzi walisema aliuawa akiwa amekaa ndani ya gari lake. Maafisa wa Hezbollah wamesema Israel imejaribu kumuua Lakis mara kadhaa katika siku za nyuma na ni lazima wawajibishwe kikamilifu na kifo chake. Mawaziri wa mambo ya nje ya ushirika wa NATO na Rusia wameeleza uungaji mkono wao kwa mkutano wa amani wa Siria uliopangwa kufanyika mwezi ujao huko Geneva. Baada ya mkutano wao leo, mawaziri hao wametoa taarifa wakieleza kwamba utaratibu wa kisiasa utakaoongozwa na Siria ndiyo suluhisho pekee kwa mzozo huo. Pia wameeleza uungaji mkono kutokana na maendeleo muhimu yaliyopatikana na ujumbe wa pamoja wa kuangamiza silaha za kemikali huko Siria unaotekelezwa na Umoja wa Mataifa na taasisi ya kuzuia silaha za kemikali. Waziri wa muungano wa Korea ya kusini anasema kuna uwezekano mkubwa kwamba kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un amemfukuza kazi mjomba wake mwenye ushawishi mkubwa, lakini amehimiza watu kuchukua tahadhari kutokana na ripoti za mabadiliko ya madaraka huko Pyongyang. Taarifa hiyo imetolewa baada ya shirika la ujasusi la Seoul liliposema katika ripoti yake kwa wabunge Jumanne kwamba linaamini Jang Song Taek amefukuzwa kwenye nafasi yake. Waziri wa muungano Ro Kil Jae haamini kama Jang yupo kwenye hatari yoyote, lakini amethibitisha kwamba wasaidizi wake wawili wa karibu wameuawa mbele ya umma. Waziri mkuu wa Ukraine amewaonya waandamanaji wanaopinga serikali kuacha kuzidisha mvutano, wakati mataifa mengine na makundi ya haki za binadamu yanaeleza wasiwasi kutokana na polisi kuwakandamiza waandamanaji. Waziri mkuu Mikola Azarov alisema kwenye mkutano wa baraza la mawaziri hii leo kwamba serikali hadi hivi sasa imekuwa ikiwastahmilia waandamanaji, lakini kuonya kwamba wavunja sheria wataadhibiwa. Na Tanzania na Zambia zimeungana na Kenya na Ethiopia kuingia katika robo fainali ya mashindano ya Sekafa Challenge Cup baada ya kushinda mechi zao katika kundi B hii leo. Tanzania iliingia robo fainali baada ya kuifunga Burundi bao moja kwa bila na kushika nafasi ya pili katika kundi hilo ikiwa na pointi saba. Zambia inaongoza kundi hilo nayo na ikiwa na pointi saba pia na idadi kubwa ya magoli baada ya kuifunga Somalia bao nne kwa bila hii leo. Ethiopia inaongoza kundi A ikiwa na pointi saba ikifuatiwa na Kenya ambayo nayo na pia ina pointi saba. Mechi za kundi C zinamalizika kesho lakini ni wazi kuwa Uganda na Sudan zitaingia robo fainali zikiwa na pointi sita kila mmoja, na mechi yao ya kesho ni kuamua nani atakuwa mshindi wa kundi hilo. Mbali na timu hizo, timu nyingine mbili kati ya Burundi, Zanzibar na Rwanda zitaingia robo fainali kutokana na rekodi zao za mwisho za raundi hii ya kwanza. Mechi za robo fainali zinaanza Jumamosi.