Polisi wa Puntland, eneo la Somalia linalojitawala lenyewe, wanasema shambulizi moja la mjitoa mhanga limeua watu wasiopungua wanane na kujeruhi 37 wengine. Shambulizi hilo lilitokea leo huko kaskazini mwa mji wa bandari ya Bosaso. Polisi wanasema mtu huyo aligonga msafara wa magari ya usalama. Wanajeshi wasiopungua sita ni miongoni mwa waliojeruhiwa. Shahidi mmoja aliiambia Sauti ya Amerika VOA kwamba idadi ya vifo inaweza kuwa kubwa, kwa sababu baadhi ya majeruhi walikuwa katika hali mahututi. Hakuna aliyedai kuhusika na shambulizi hilo, lakini serikali ya Puntland inalaumu kundi la Al-Shabab. Vyanzo vya hospitali na usalama katika mji wa Bengazi wenye ghasia za mara kwa mara nchini Libya vinasema watu wasiojulikana wenye silaha wamemuua raia mmoja wa Marekani anayefanya kazi katika shule moja ya kimataifa huko. Washambuliaji walimfyatulia risasi Mmarekani huyo ambaye alikuwa mwalimu kwenye shule hiyo mapema hii leo. Hakuna mtu yeyote aliyedai kuhusika katika shambulizi hilo. Hakuna taarifa Marekani kuhusiana na tukio hilo. Mwishoni mwa mwaka elfu mbili na kumi na mbili wanamgambo wa Kiislamu walishambulia ofisi za ubalozi mdogo wa Marekani nchini Libya na kumuua balozi wa Marekani nchini humo. Huko Yemen, mjitoa mhanga mmoja na watu wenye silaha wameshambulia eneo la wizara ya ulinzi katika mji mkuu Sanaa, na, na kuwaua watu wasiopungua wa ishirini na kujeruhi darzeni zaidi. Maafisa wa serikali wanasema mshambuliaji aligonga gari lililoegeshwa likiwa na milipuko ndani ya sehemu mojawapo ya eneo hilo hii leo, wakati washambuliaji wakitembea kwa miguu walifiatua risasi kwa kutumia bunduki. Wafanyakazi kadhaa wa huduma za afya wa kigeni wanaripotiwa kuwa miongoni mwa waliokufa pamoja na wanamgambo na wanajeshi wa Yemen baada ya wa washambuliaji kushambulia eneo moja la hospitali. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Gazeti moja kubwa hapa Marekani linaripoti kwamba idara ya usalama wa taifa inafuatilia simu za mkononi duniani kote katika juhudi za kufuatia kinachofahamika kulengwa ujasusi na watu wenye uhusiano nao. Gazeti la Washington Post liliripoti leo kwamba idara hiyo ya upelelezi inakusanya takriban rekodi bilioni tano kwa siku za simu na kisha kuchambua mienendo ya watumiaji wa simu hizo za mkononi na uwezekano wa kitisho cha ugaidi kilichowekwa kwa Marekani na mataifa mengine. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema usalama wa Israel ni suala muhimu kote kwenye mazungumzo ya amani na Wapalestina na mashauriano ya kimataifa kuhusu programu ya nyuklia. Keri alisema leo baada ya mkutano na Waziri Mkuu Benjamin Netanyahu huko Jerusalem kwamba Marekani itafanya kila juhudi zilizo ndani ya uwezo wake kuhakikisha uwezo wa Iran kutengeneza silaha za nyuklia unasitishwa. Alisema wote Marekani na Israel wanakubaliana juu ya lengo la muda mrefu na makubaliano yanayojumuisha masuala yote na Iran. Makamu Rais wa Marekani Joe Biden anasema eneo jipya la ulinzi wa anga la China huko East China Sea limesababisha hali ya mvutano katika eneo hilo. Biden aliliambia kundi moja la viongozi wa fanya biashara wa Marekani huko Beijing leo kuwa alikuwa mwazi sana kuhusu suala hilo wakati wa mazungumzo yake na rais wa China Xi Jinping lakini alisema pia mzozo kati ya Beijing na Washington usingeweza kuepukwa licha ya wakati mwingine kuna kuwepo na kutoelewana. Biden na bwana Shi walikutana kwa mazungumzo yaliyodumu kiasi cha saa tano hapo jana, wakati ambapo Biden alisema alielezea msimamo thabiti na matarajio ya Washington juu ya eneo la ulinzi wa anga. Mfalme wa Thailand anayependwa sana na watu wa nchi hiyo ametoa wito kwa watu wa Thailand kusaidiana kila mmoja kwa nusura ya nchi, wakati akilihutubia taifa kwenye siku yake ya kuzaliwa. Mfalme Bumibor Aduliadej ambaye amefikisha miaka 68 hii leo alizungumza wakati wa waandamanaji wa upinzani wakisitisha juhudi zake zilizolenda zilizolenga kuiondoa serikali. Mfalme ambaye alitolewa kutoka hospitali mwanzoni mwa mwaka huu baada ya kuwepo huko kwa miaka minne, alizungumza taratibu, huku akisoma hotuba yake kwenye makazi yake huko Huan Hin. Na orodha ya timu zinazoingia katika robo fainali ya kombe la sekafa Challenge Cup imekamilika leo huko Kenya baada ya Uganda kuifunga Sudan moja kwa sifuri na kuchukua nafasi ya kwanza katika kundi C ikiwa na pointi tisa. Sudani imeingia pia robo fainali ikimaliza kwa pointi sita. Rwanda nayo iliishinda Eritrea moja kwa sifuri katika mechi za kundi C na hivyo kufanikiwa kuingia robo fainali katika orodha ya washindi watatu wenye rekodi nzuri. Burundi nayo pia imeingia robo fainali kwa kushika nafasi ya tatu katika kundi B. Zanzibar ambazo ilimaliza katika nafasi ya tatu kwenye kundi A ina pointi sawa na Burundi na Rwanda, lakini imetolewa kwa kuwa ilifungwa mabao mengi zaidi. Robo fainali zinaanza Jumamosi kwa mechi baina ya Uganda na Tanzania Bara, na mechi nyingine itakuwa kati ya Ethiopia dhidi ya Rwanda. Jumapili Zambia inakutana na Burundi baada ya kucheza katika mechi za michuano na Zambia kushinda moja kwa sifuri. Mechi nyingine ya Jumapili ni baina ya Kenya na Sudan.