Afrika Kusini inasema rais wa zamani wa nchi hiyo Nelson Mandela atazikwa Jumapili, Desemba 15 nyumbani kwake Kunu. Rais Jacob Zuma leo alitoa maelezo kuhusu sala rasmi na kumbukumbu kwa Bwana Mandela wakati wa Afrika Kusini wanaomboleza kumpoteza rais wao wa zamani. Bwana Zuma alitangaza Jumapili hii kuwa siku ya sala na kumbukumbu Afrika Kusini, na aliwasihi watu nchini humo kukusanyika kwenye makanisa, misikiti na sehemu nyingine za ibada na majumbani mwao kusali na kukumbuka maisha ya Bwana Mandela. Alisema ibada rasmi itafanyika Jumanne kwenye uwanja wa mpira huko Johannesburg, eneo lililofanyika mashindano ya fainali za kombe la dunia mwaka elfu mbili na kumi. Viongozi wa dunia waliopita na waliopo madarakani wanamkumbuka kiongozi aliyepigania haki dhidi ya ubaguzi wa rangi na rais wa zamani wa Afrika Kusini Nelson Mandela. Huku White House, mjini Washington Rais Obama alimwita Bwana Mandela jasiri na binadamu mzuri mwenye upendo wa dhati. Bwana Obama alieleza namna Bwana Mandela alivyomvutia na alisema kuleta uhuru wa Afrika Kusini kwa amani ni historia kubwa ya Bwana Mandela. Rais Obama ametangaza kuwa bendera za White House na majengo mengine ya serikali zitapepea nusu mlingoti mpaka Jumatatu, hatua ya nadra sana Marekani kwa kiongozi wa nchi ya nje. Kundi la Alqaida katika peninsula ya Kiarabu linadai kuhusika katika shambulizi kwenye hospitali moja ya kijeshi nchini Yemen, karibu na wizara ya ulinzi, shambulizi ambalo liliua watu 52 jana. Taarifa iliyotolewa kwenye mtandao wa Twitter leo na tawi la kivita la kundi hilo kwa vyombo vya habari lilisema lilishambulia eneo la jengo la wizara ya ulinzi katika mji mkuu Sanaa kwa sababu lina vyumba vinavyodhibiti ndege za drone na wataalamu wa Kimarekani. Shambulizi hilo la Alhamisi lilianza kwa bomu la kujitoa mhanga na kufuatiwa na mashambulizi ya bunduki. Waziri wa ulinzi wa Ufaransa anasema wanajeshi wa ziada wameanza kuwasili katika Jamhuri ya Afrika ya Kati, CAR, baada ya ripoti kwamba kiasi cha watu 100 waliuawa hapo jana katika ghasia za kidini zilizoanza upya. Mkuu wa jeshi la Ufaransa Jean-Yves Le Drian aliiambia Radio France International hii leo kwamba majeshi yameanza kuelekea ndani ya ya mji mkuu Bangui, ambako mitaa hivi sasa ipo tulivu baada ya siku moja ya umwagikaji damu kati ya wanamgambo wa kikristo na waasi wa Kiislamu. Kundi lenye uhusiano na rais wa zamani wa nchi hiyo François Bozize linadai kuhusika katika mashambulizi kote katika mji mkuu. Makamu rais wa Marekani Joe Biden amekutana na rais wa Korea Kusini Pak Jen He kwenye kituo chake kingine cha ziara ya Asia iliyogubikwa na mivutano juu ya tangazo la China kuhusu eneo la ulinzi wa anga. Biden alisema kwenye makazi ya rais mjini Seoul hivi leo kwamba pasiwe na shaka yoyote kuhusu dhamira ya Washington kuweka uwiano katika eneo hilo. Biden aliwaambia waandishi wa habari kwamba Marekani haijawahi kusema kitu chochote ambacho hakitekelezi. Aliwasili Seoul akitokea Beijing ambako alisema tangazo la China kuhusu ulinzi wa anga limezusha wasiwasi mkubwa katika eneo hilo. Waziri Mkuu wa Russia amewakaribia wanasiasa wa nchi za nje ambao wanashiriki katika matukio ya kisiasa yanayoongezeka huko Ukraine. Dmitry Medvedev alisema leo katika mahojiano ya njia ya television kwamba wanasiasa wa kigeni ambao wanashiriki katika maandamano ya kuunga mkono wa umoja wa Ulaya huko Kiev yanafanya hivyo kimakosa. Alisema anaona hatua hizo kama kuingilia masuala ya mambo ya ndani ya nchi hiyo. Matamshi ya bwana Medvedev yalifuatia kitendo cha waziri mkuu wa mambo ya waziri wa mambo ya nje Ujerumani Guido Westerwelle kuonekana kwenye maandamano ya kuunga mkono umoja wa Ulaya huko Kiev mwanzoni mwa wiki. Uh.