Wanajeshi wa Ufaransa wanaofanya operesheni huko Jamhuri ya Afrika ya Kati wanaripoti wameshambuliwa kwa muda mfupi hii leo wakati wakipambana na wapiganaji waasi wa zamani nchini humo, kufuatia kuongezeka ghasia za karibuni ambazo zimesababisha vifo vya mamia ya watu. Maafisa wa jeshi wanasema mapigano yalitokea karibu na uwanja wa ndege katika mji mkuu Bangui baada ya kundi la watu wenye silaha lilipokataa kukabidhi silaha zao. Maafisa wa Ufaransa walielezea tukio hilo kuwa si kubwa, na wanasema kwa jumla taratibu za kutokomeza waasi zinakwenda vyema. Ufaransa imepeleka wanajeshi elfu moja na mia sita kwenye koloni lake la zamani kama sehemu ya juhudi zinazoungwa mkono na Umoja wa Mataifa kumaliza miezi kadhaa ya ukosefu wa usalama. Serikali ya Thailand inasema uchaguzi mpya huenda ukafanyika Februari mbili baada ya waziri mkuu Yingluck Shinawatra kutangaza leo kwamba anavunja baraza anavunja bunge kufuatia maandamano ya zaidi ya mwezi mmoja yanayoipinga serikali katika mji mkuu Bangkok kiongozi huyo wa Thailand alisema leo katika hotuba yake kwa njia ya televisheni kwamba atawaachia watu kuamua hilo juu ya hali ya baadaye ya nchi hiyo. Hata hivyo, kiongozi wa chama cha upinzani cha Democratic Suthep Thongsugban anasema hata sitisha maandamano hadi Bibi Yunglak ajiuzulu na kurejesha kiti cha serikali kwa baraza la watu ambalo halijachaguliwa. Polisi wanasema zaidi ya waandamanaji laki moja na elfu arobaini walizingira makao makuu ya serikali hii leo. Wanaharakati nchini Siria wanasema majeshi ya Rais Bashar al Assad yameongeza udhibiti kwenye barabara kuu inayounganisha Damascus kuelekea pwani ambayo inahitajika kuondoa mamia ya tani za kemikali za somo. Kundi la Syrian Observatory for Human Rights lenye makao yake Uingereza lilisema leo kwamba majeshi ya serikali yaliteka miji ya Qara na Deir Atia na mji muhimu wa Nabak kutoka kwa wapiganaji waasi, pamoja na barabara kuu ya Damascus hadi Homs. Barabara ya kaskazini hadi kusini ilikuwa imefungwa kwa takriban siku ishirini kutokana na mapigano. Hatua hiyo imekuja wakati mkuu wa taasisi ya kudhibiti silaha za kemikali akisema kuondolewa kwa shehena kemikali huko Siria kunaonekana kutachelewa kutokana na ugumu wa kufanya kazi hiyo wakati wa vita vya wenyewe kwa wenyewe. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Waziri wa ulinzi wa Marekani Chuck Ego yupo Pakistan kwa mazungumzo na waziri mkuu wa nchi hiyo Nawaz Sharif na mkuu mpya wa jeshi Raheel Sharif. Ziara ya Ego huko Islamabad leo ni safari yake ya kwanza Pakistan kufanywa na kiongozi wa cheo cha juu wa Pentagon katika miaka kadhaa. Waziri wa ulinzi alipanga kuzungumzia vitisho vya usalama na kufungwa kwa njia za usambazaji za NATO kuelekea Afghanistan zinazoongozwa na chama kimoja cha kisiasa ambacho kinaandamana dhidi ya mashambulizi ya ndege zisizotumia rubani za Marekani dhidi ya wanamgambo huko Pakistan. Mashambulizi hayo yameongeza mvutano wa uhusiano kati ya Washington na Islamabad. Bomu moja lililotegwa ndani ya gari nje ya mgahawa uliopo kaskazini mashariki mwa Iraq limeua watu wasiopungua kumi na moja. Maafisa wa polisi wanasema mlipuko wa leo uliwajeruhi watu ishirini na watatu huko Bohris, kilomita sitini kutoka mji mkuu Bagdad. Shambulizi la leo limekuja siku moja baada ya mabomu mfululizo ndani na kuzunguka Bagdad yaliyoua watu wasiopungua thelathini. Polisi wa Bagdad wanasema milipuko ya jana awali ilipiga maeneo ya biashara na kujeruhi zaidi ya watu tisini. Mashambulizi mengi yalikuwa katika maeneo yanayokaliwa na Washia. Polisi wa kutuliza ghasia wa Ukraine wameingia mitaani kote katika mji mkuu Kiev, wakati waandamanaji wanaoiunga mkono Ulaya wakiendelea na maandamano yao dhidi ya serikali ya rais Viktor Yanukovych. Polisi wakiwa wamevalia kofia za chuma na wamebeba ngao, waliingia kwenye mitaa karibu na uwanja wa Independence Square na jengo moja muhimu la utawala. Waandamanaji ambao wamezuia njia kuelekea jengo la serikali wanakabiliwa na amri ya mahakama inayowataka kuondoka au kukabiliwa na sheria. Mwigizaji mmoja wa kike, mwimbaji mmoja wa nyimbo za opera na mwanamuziki mmoja wamepokea tuzo inayotolewa kila mwaka kwenye kituo cha Kennedy Center kwa mchango wao katika burudani. Shirley MacLaine, Martina Arroyo, Carlos Santana Herbie Hancock na Billy Joel walitunukiwa jana kwenye tukio hilo hapa Washington. Rais Barack Obama na mkewe Michelle Obama walihudhuria sherehe pamoja na wanasiasa kadhaa na watu mashuhuri wa Hollywood. Tukio hilo litatangazwa kwenye televisheni ya CBS Disemba 29.