Kiasi cha waombolezaji laki moja walijitokeza leo kuaga mwili wa rais wa zamani wa Afrika Kusini Nelson Mandela, ambao umewekwa kwenye jengo la serikali huko Pretoria kwa siku ya tatu na ya mwisho ya kuaga mwili huo. Polisi walikuwa na kazi ngumu ya kudhibiti umati wa watu unaosubiri dakika za mwisho kutoa heshima zao kwa Bwana Mandela kabla hajazikwa kijijini kwake Qunu siku ya Jumapili. Mwandishi wa habari wa Sauti ya Amerika anasema baadhi ya waombolezaji walijaribu kuwasukuma polisi na vizuizi vya polisi. Anasema baadhi walishikwa na hasira wakati walipofahamu kuwa huenda wasiweze kuona mwili wa kiongozi huyo kabla ya saa ya mwisho kufika. Watu kadhaa walianguka chini katika mkanyagano mdogo, wakati waombolezaji walipoharakisha kupanda mabasi ambayo yaliwachukua kuelekea eneo la kuwaga mwili. Waombolezaji walianza kupanga mistari tangu saa tisa alfajiri ya leo kwa saa za Afrika Kusini. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amekutana na Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu huko Jerusalem hii leo kama sehemu ya juhudi za Marekani kuhakikisha mkataba wa amani mashariki ya kati ifikapo mwezi Aprili. Keri ambaye alikutana na waziri mkuu wa Palestina Mahamudu Abas huko Ramala jana jioni alisema anatazamia maendeleo katika juhudi za amani na usalama katika eneo hilo. Wote Israel na Wapalestina zimeelezea kutoridhishwa na mwelekeo wa Marekani katika mawazo ya kumaliza mgogoro huo. Lakini wiki iliyopita Kerry alisema walikuwa wanakaribia zaidi kupata makubaliano kuliko ilivyokuwa katika miaka ya nyuma. Umoja wa Ulaya unasema kazi zaidi inahitajika kabla ya nchi zenye nguvu duniani kuweza kutekeleza mkataba wa muda wa nyuklia na Iran wa mwezi uliopita. Maafisa kutoka nchi zinazoitwa P5+1 na Iran walikutana kwa siku nne wiki hii huko Vienna kuzungumzia kwa kina juu ya mkataba ambao unalenga kusitisha programu ya nyuklia ya Iran katika mabadilishano ya nafuu ya vikwazo. Msemaji wa mkuu wa sera za kigeni za Umoja wa Ulaya Catherine Ashton leo alisema mazungumzo hayo yalikuwa marefu na ya kina lakini alisema ipo wazi kwamba kazi zaidi inahitajika kwa sababu ya mwingiliano wa masuala ya kiufundi yaliyozungumziwa. Hakufafanua kwa kina suala hilo. Waandamanaji wanaoipinga serikali katika mji mkuu wa Thailand Bangkok, wamezingira jengo la serikali ambalo lina ofisi ya waziri mkuu Yingluck Shinawatra, wakiwa na mabango makubwa yenye rangi ya bendera ya Thailand, huku waandamanaji wakiendelea kuweka kambi nje ya eneo hilo. Hii leo kiongozi wa maandamano Suthep Thaugsuban aliwaambia waandishi wa habari kwamba atakutana na wakuu wa jeshi hapo kesho kuzungumzia mkakati wake wa kusonga mbele. Bi Yingluck amekataa madai ya waandamanaji wanaotaka jiuzulu na kukabidhi madaraka kwa baraza ambalo halijachaguliwa lakini amevunja bunge la nchi hiyo na kuitisha uchaguzi wa mapema mwezi Februari. Waendesha mashtaka nchini China wamemfungulia mashtaka mwanaharakati maarufu ambaye alianzisha kundi moja ambalo linafanya kazi ndani ya mfumo kuhamasisha mabadiliko ya kisiasa. Wakili wa Shu Shiyong alisema leo kwamba waendesha mashtaka walimfungulia rasmi mashtaka mteja wake kwa madai ya kuvuruga utulivu katika jamii, mashtaka ya kawaida dhidi ya wanaharakati ambao wanajaribu kufanya aina yeyote ya tukio la kuandamana. Shu, mwanzilishi wa kundi la New Citizen Movement, mtandao wa wanaharakati ambao wamefanya maandamano madogo mitaani, wakiwasihi maafisa wa serikali kutangaza mali zao na kuwataka raia kupambana na rushwa. Wanaharakati wa Kiislamu huko Bangladesh wametia moto nyumba na maduka hii leo wakipinga kunyongwa kwa mmoja wa viongozi wao aliyekutwa kwa kosa la uhalifu wa vita. Abdul Qadir Mola alinyongwa jana jioni baada ya mahakama ya juu nchini humo kukataa rufaa yake dakika za mwisho. Muda mfupi baada ya hapo vyombo vya habari vya Bangladesh viliripoti mifululizo ya mashambulizi na mapambano kati ya polisi na waandamanaji wa Kiislamu na kusababisha vifo vya watu wasiopungua watatu. Sehemu kubwa mashambulizi ya mashambulizi yaliripotiwa dhidi ya wa wafuasi wa chama tawala na Wahindu walio wachache, wengi wao wakiwa wanamuunga mkono waziri mkuu Sheikh Hasina na wamesifu kunyongwa kwa Abdul Qadir Mola. Korea Kaskazini imemnyonga mjomba wa kiongozi aliyepo madarakani Kim Jong-un ambaye hadi hivi karibuni alionekana kama mmoja wa washauri wakuu wa Kim. Shirika rasmi la habari la Korea linasema Jang Song Thaek alinyongwa jana baada ya kuhukumiwa na mahakama maalum ya kijeshi Ripoti ilimuita kama msaliti mkubwa kuliko wote katika historia, aliyeendesha vitendo vya kupinga chama na mapinduzi katika juhudi za kuupindua uongozi wa chama na nchi hiyo. Jang pia alishutumiwa kwa uhalifu ikiwemo rushwa, kupenda wanawake na utumiaji madawa. Leonid Petrov, mchambuzi wa masuala ya kisiasa Korea kwenye Chuo Kikuu cha Kitaifa cha Australia, anasema ana mashaka iwapo Jang alijaribu kuipindua serikali ya Kim. Vyombo viwili vya habari vya Marekani vinaripoti kuwa raia mmoja wa Marekani ambaye alipotea takriban miaka saba iliyopita nchini Iran alikuwa akifanya operesheni kwa ajili ya shirika la ujasusi la Marekani CIA. Shirika la habari la Associated Press na gazeti la, la Washington Post vinasema Robert Levinson alikusanya habari za ujasusi kwa ajili ya kundi moja la wachambuzi wa CIA ambao hawakuwa na mamlaka ya kuendesha operesheni nje ya nchi. Afisa huyo wa zamani wa shirika la upelelezi la Marekani FBI alipotea mwezi Machi mwaka 2007 akiwa anatembelea kisiwa cha Kish huko Iran katika kile familia yake na maafisa wa serikali ya Marekani wanaelezea kama safari binafsi ya kibiashara.