Bila shaka nikitambulishwa kuashiria kwamba nimekamata position hapa katika studio zetu ndogo jijini Atlanta, nikiwa na kipaza sauti, msikilizaji, tayari kabisa kukujuza kulikoni katika ulingo wa maajabu, vituko na sarakasi. Karibu kwa makala Viji Mambo. Jina langu BMJ Muridhi, na leo tunaanza kwa kusafiri moja kwa moja hadi barani Afrika ambako wiki hii maajabu yameshuhudiwa katika nchi ya Zimbabwe. Msikilizaji, mtu mmoja huko mjini Harare aliwashangaza wengi mnamo siku ya Jumapili alipoingia kwenye kanisa moja ambapo ibada ilikuwa inaendelea na kuvua nguo zake zote na kubaki uchi wa mnyama. Maajabu msikilizaji. Eliud Saungweme mwenye umri wa miaka thelathini na miwili yamkini alisababisha hali ya sintofahamu kwa kukatiza misa iliyokuwa ikiendelea kwenye kanisa hilo. Shirika la habari la Reuters likiripoti kutoka huko Harare limesema kwamba mtu huyo aliingia kwenye kanisa hilo kwa kishindo na kuanza kupiga kelele, huku akitoa maneno machafu mbele ya wa waumini waliokusanyika mle. Hatimaye alivua nguo zake zote na kusema kwamba alikuwa ametumwa na Mungu kushiriki ngono na waumini wote kwenye kanisa hilo. Maajabu msikilizaji, ni makala viji mambo. Huku wengine wakichukulia kwa mzaha, saungwemwe alianza kuwakimbiza wanawake huku na huko, hali iliyopelekea baadhi ya waumini kuwaita polisi. Bwana huyu hata hivyo, alishindwa nguvu na kutiwa mbaroni. Haikujulikana mara moja iwapo mtu huyu alikuwa na akili pungwani, lakini nduru zinaarifu kwamba alifikishwa mahakamani huko mjini Harare mnamo siku ya Alhamisi ili kujibu mashtaka. Msikilizaji, jiunge nasi kila siku ya Jumamosi kwenye matangazo yetu ya jioni katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika tukikuletea makala Vijimambo. Andamana nasi tukichambua habari zisizo za kawaida zilizogonga vichwa vya habari ulimwenguni kote. Kumbuka, ni makala Vijimambo, kila siku ya Jumamosi katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na mbali na masuala ya watu wanaovua nguo zao zote kanisani, hebu tupige kiguu na njia hadi barani Europa tuone kulikoni wiki hii. Wananchi wa Uingereza wamepigwa na butwa wiki hii baada ya kuchipuka kwa habari kwamba duka moja kubwa la supermarket limekuwa likiuza sambuza za nyama ya farasi. Maajabu makubwa, msikilizaji. Msikilizaji, ni mwiko katika mila na desturi za Waingereza kwa mtu yeyote kuila nyama ya farasi. Msemaji wa duka hilo kubwa la supermarket la Tesco Tim Smith aliomba msamaha kwa wakazi wote wa Uingereza kwa kuuza vitumbua vilivyo na nyama ya farasi. Gazeti la The Telegraph linalochapishiwa huko nchini Uingereza limesema kwamba polisi wanachunguza kisa hicho kwa makini. Na kwa hayo kuhusu samosa zisizo za kawaida, naona wakati wangu unanipungia mkono wa buriani, msikilizaji. Makala haya hutayarishwa nami BMJ Mridhi nikiwa hapa jijini Atlanta kwa niaba ya Sauti ya Amerika na kabla sijakurejesha kwenye studio zetu kubwa pale Washington DC iliweze kupata muktasari wa habari kama kawaida yangu, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba lisemwalo lipo na iwapo halipo linjiani laja, kisa na maana. Dunia imejaa viji mambo oh.