Uingereza inasema inawaondoa baadhi ya wafanyakazi wa ubalozi kutoka Sudan Kusini baada ya mapigano katika kile serikali inakiita jaribio la mapinduzi kusambaa kuelekea maeneo ya mji mkuu wa nchi hiyo. Umoja wa Mataifa unakadiria siku za mapigano huko Sudan Kusini zimeua hadi watu mia tano. Ofisi ya masuala ya mambo ya nje ya Uingereza inasema ubalozi wake katika mji mkuu wa Sudan Kusini, Juba, utaendelea kuwa wazi wakati baadhi ya wafanyakazi wakiondolewa kwa muda. Ofisi za Umoja wa Mataifa huko Sudan Kusini ziliripoti mapigano makali katika mji wa Bo. Ofisi hiyo ilisema zaidi ya raia elfu moja wanatafuta makazi ya muda kwenye eneo lao la Bo, kiasi cha kilomita mia moja na hamsini kaskazini ya Juba. Shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa limepeleka timu ya ziada ya dharura huko Jamhuri ya Afrika ya Kati ambako ghasia katika mji mkuu Bangi zimelazimisha zaidi ya watu laki mbili kukimbia nyumba zao katika kipindi cha wiki mbili zilizopita. Pia majeshi ya Ufaransa na Afrika yanajaribu kuzima ghasia huko Jamhuri ya Afrika ya Kati. Nchi hiyo iliingia katika machafuko mwezi Machi baada ya waasi wengi wa Kiislamu wajulikanao kama Seleka walipomwondoa madarakani rais Francois Bozize miezi kadhaa ya wizi wa mali na mauaji imeleta majibizano ya washirika wa Bozize na wanamgambo wa Kikristo wanaojulikana kama wapinzani Balaka. Watu wenye silaha nchini Somalia wameshambulia msafara uliowabeba madaktari kuelekea hospitali moja karibu na mji mkuu Mogadishu na kuwaua watu sita, wakiwemo raia watatu wa Siria. Shambulizi hilo la kushtukiza limetokea leo kwenye barabara moja ambayo inaunganisha Mogadishu kuelekea Afgoi. Mwandishi wa habari wa Sauti ya Amerika VOA mjini Mogadishu anasema daktari mwingine raia wa Siria alijeruhiwa katika shambulizi hilo. Afgoi ni ngome ya zamani ya kundi la wanamgambo wa Al Shabab wenye uhusiano na Alqaida ambao walikana kuhusika na ufyatuaji risasi. Kundi la Al-Shabaab liliwahi kudhibiti maeneo mengi ya mji mkuu Somalia, lakini kundi lilifukuzwa kutoka Mogadishu na miji mingine mikubwa na walinda amani wa Umoja wa Afrika. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ametembelea eneo la katikati ya Ufilipino lililokumbwa na kimbunga, ambako aliahidi dola milioni 25 katika kutoa msaada mpya wa kibinadamu. Huko Tacloban, kijiji ambacho kilitaabika na uharibifu mkubwa wa kimbunga, Kerry alisema alishikwa na bumbu wazi kutokana na uharibifu uliosababishwa na kimbunga Haiyan ambacho kiliua zaidi ya watu elfu sita mwezi uliopita. Msaada mpya wa kibinadamu unamaanisha kuwa Marekani itatoa zaidi ya dola milioni 86 za msaada kwa Ufilipino ili kusaidia ujenzi mpya kutoka kimbunga Haiyan ambacho kilikuwa moja vimbunga vikali sana kuwahi kurekodiwa. Waziri Mkuu wa Ukraine Mikola Azarov anasema mkataba mpya wa nchi yake kusaidiwa fedha za kunusuru uchumi wake kutoka Rusia utawezesha Ukraine kufufua uchumi wake na kuepuka kuanguka, lakini maandamano ya wanaounga mkono Umoja wa Ulaya yanaendelea huko Kiev na miji mingine ya Ukraine. Bwana Azarov alitoa matamshi hayo leo siku moja baada ya rais wa Russia Vladimir Putin na rais wa Ukraine Viktor Yanukovich kufanya mazungumzo mjini Moscow. Bwana Putin ameahidi kupunguza bei ya usafirishaji nje ya nchi gesi asili kwenda Ukraine kwa theluthi moja na kuwakopesha dola bilioni kumi na tano maafisa wa China wanasema mwanamke mmoja mwenye umri wa miaka sabini na tatu katika jimbo moja lililopo mashariki amekufa baada ya kupata virusi vipya vya mafua ya ndege. Shirika rasmi la habari la China Shinhua linasema mwanamke huyo katika jimbo la Shinya alifariki Disemba 6 kutokana na kushindwa kupumua baada ya kuambukizwa virusi vya H1 -03. Kitengo cha kitaifa kinachohusika na magonjwa nchini humo kinaamini kesi hiyo inatofautiana na kesi nyingine, na kwamba hatari ni ndogo ya virusi kusambaa kwenda kwa binadamu <tiple>