Huyu ni mtu ambao walikuwa wanajuana sana, alikuwa amemtembelea sijui mara mara kadhaa, inaonekana walikuwa rafiki wakati walikuwa Rwanda, na sasa yeye hakufikiria kwamba akifika kule sasa yule alikuwa amempangia, na kwa hivyo sasa yeye alienda kwa sababu alikuwa anamuamini, nafikiri. Sasa wakati alifika kule e, inaonekana kunaweza kuwa kulikuwa watu wengi kwenye kule chumba, kwa sababu yule alikuwa aweza akamua peke yake kwa sababu hakufanyisha bundiki ama chuma kwa sababu alifanyisha miguu peke yake, na kwa hivyo nafikiria walikuwa wetu watu wengi ambao walimuua. Sasa huyo rafiki yake anajulikana na hivi sasa yuko wapi? Yeye anajulikana, tunamjua, tunajua jina lake na mahala anaishi inajulikana, lakini nafikiria kwamba labda anaweza kuwa bado anajificha hapa ama ameishachimbia kwa sababu walikuwa na muda, walikuwa na muda, kwa sababu kama walimuua jioni akatambulika kesho yake, inawezekana kwamba walipata muda wa kutoroka. Jenerali, wee mwenyewe umejaribu, kuna mara mbili tunajua kwamba wamejaribu kukuua. Kwa hivyo nyinyi huko Afrika Kusini hamna tahadhari maalum ya usalama juu ya maisha yenu? Unajua, hapa kuna wanyarwanda wengi sio sisi peke yetu, na kwa hivyo sasa tulijaribu kufanya ile sasa, tubadilishe mambo pale nyumbani kwa njia ya usalama, na kwa hivyo hata watu wetu tukawaacha, lazima tunakaa nao, kwa sababu hiyo hatari vile vile nao wako nao, na kwa hivyo sisi hatuwezi tukawachimbia tena, wakati tunafanya nao kazi pamoja. Na maafisa wa Afrika Kusini wametoa taarifa yote, wanafanya uchunguzi au nani anajulikana anahusika na, na, na mauaji hayo Askari polisi wanafanya kazi zao, wanafanya uchunguzi eh, tangu jana mpaka leo, lakini sisi hatuzungumza na hao, wanafanya kazi yao. Kazi yao hawatuelezee wamekondoa nini ama nini, lakini tulikuwa kule ile maiti, mimi niliona hata leo nilikuwa kwa hospitali, si kwa hospitali, si malipo. Na kwa hivyo hivyo, hivyo, nazungumza, sio kusema kwamba kuna mtu ambaye nielezea. Ni vitu ambavyo mimi mwenyewe ndiona. Nawe, mwenyewe unadhani mpango huu umefanyika wapi? Mpango wa kumuua yeah. Mpango huu wa kumuua unafikiri ni nani hasa wanahusika? Nyinyi mnadhu... mnadhani nani bana? Unakumbuka sasa, uh, wapinzani wa, wa government ya Rwanda waliua Nairobi, wengine wameua Kampala, majonalisti kama nyinyi E, sasa hii unasikia nani anatoa pesa za kufanya kazi kama hiyo? Hakuna Wanyarwanda ambao wanatoa pesa kwa mifuko yao ambao walikupatia majambazi ya kuwa watu lazima. Hii ni polisi ya, ya govumenti ya kuwa watu ambao uh, hawaelewani nao kwa Rwanda. Sasa kama huelewani na na rais utafungwa. Kama mnakumbuka kesi ya Pastor Zimongo, unajua kesi ya Victoria Ngavire. Sasa ukikimbia lazima mpaka wakufatilia, waende kukuua. Hiyo sasa ndio polisi ambao wanafatilia kule.