Nam, Jenerali Kayumba, unaweza kutueleza vipi hali imetokea hadi hivi sasa? Mmepata maelezo gani kuhusu kuuawa kwa Patrick? Ha, na, uh, Patrick alikuwa ameenda kuona mwenzi yake ni rafiki yake ambayo anaishi kule Rwanda, alikuja hapa kumtembelea, alafu huyo alikuwa amepata chumba kwenye hoteli, alafu Patrick akaenda kumtembelea. Wakati alifika kule eh, eh, wakakaa sasa tukujua walimaliza muda gani ambao wanazungumza, lakini mwisho jioni sana tukamtafutisha tukamkosa, alafu tukafikiria kwamba ameenda nyumbani amelala. Alafu kesho yake, uh, kuna simeji yake akaenda kumtafutisha, halafu eh, akamkosa kwenye nyumba, kenda kwenye hoteli. Wakati alifika kwenye hoteli wakati walifungua chumba wakakuta ameshamuua. Kwa hivyo, uh, hakugunduliwa na polisi, lakini amegunduliwa na familia yake au marafiki, sio? uh, unajua, uh, pale chumba walikuwa waweza wakafungua bila kuita polisi wa uh, walikuwa wameweka kile kipande ambao kinaonyesha don't disturb, na ikikuwa pale huwezi ukafungua bila kuita authorities. Ndio wakaleta polisi kwanza, alafu wakafungua chumba, wakati polisi ilikuwa pale wakati walifungua sasa ndio wakakuta yeye wameshamuua. Sasa huyo rafiki yake alipompigia ya simu, maanake kwa vile nyi mnakuwa katika hali ya tahadhari, mnashambuliwa, hakuweza kupima kujua ni nani hasa. Kwa nini amekubali kwenda moja kwa moja katika chumba chake? Huyu ni mtu ambao walikuwa wanajuana sana, alikuwa amematembelea matembelea, sijui mara, mara kadhaa inaonekana walikuwa rafiki wakati walikuwa Rwanda, na sasa yeye hakufikiria kwamba akifika kule sasa, yule aliyokuwa amempangia. Na kwa hivyo sasa, yeye alienda kwa sababu alikuwa anamwamini, nafikiri sasa. Wakati alifika kule, e, inaonekana uh, kunaweza kuwa kulikuwa watu wengi kwenye kule chumba, kwa sababu yule alikuwa aweza akamuua peke yake, kwa sababu akufanyisha bunduki ama chuma, kwa sababu alifanyisha miguu peke yake. Na kwa hivyo nafikiria walikuwa wetu watu wengi ambao walimuua. Sasa huyo rafiki yake anajulikana, na hivi sasa yuko wapi? yeye anajulikana, tunamjua, tunajua jina lake na mahala anaishi inajulikana, lakini nafikiria kwamba labda anaweza kuwa bado anajificha hapa ama amechotimbia, kwa sababu alikuwa na muda, walikuwa na muda, kwa sababu kama walimuua jioni, tukama akatambulika kesho yake, inawezekana kwamba walipata muda wa kutoroka. Jenerali, we mwenyewe umejari, kuna mara mbili tunajua kwamba wamejaribu kukuua. Kwa hivyo nyinyi huko Afrika Kusini hamna tahadhari maalum ya usalama juu ya maisha yenu? Unajua hapa kuna Wanyarwanda wengi.