Barabara kabisa wetu msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, e, karibu kwa makala yetu ya wiki hii ambayo huangazia baadhi ya matukio na visa visivyo vya kawaida vilivyogonga vichwa vya habari ulimwenguni kote. Ni makala viji mambo. Jina langu BMJ Muridhi. Safari yetu hii leo inaanzia barani ya Afrika katika nchi ya Kenya, katika kaunti ya Embu, wakazi wa kijiji cha Karigiri walipigwa na butwa mapema wiki hii baada ya ng'ombe mmoja kujifungua ndama aliyekuwa na kichwa cha kondoo. Maajabu makubwa, msikilizaji. Mzee Daniel Gituru aliamka asubuhi ya Jumatano na kupigwa na mshangao alipompata ng'ombe wake aliyekuwa mja mzito akimnyonyesha mtoto ambaye alifanana na kondoo kwenye kichwa chake. Mamlaka za kaunti ya Embu ziliwaambia wanahabari huko mjini Embu kwamba kisa hicho cha kipekee kinaendelea kufanyiwa uchunguzi na wanasayansi. Yamkini ndama huyo wa ajabu amechukuliwa na idara ya mifugo ya kaunti hiyo ili kusaidia kwa uchunguzi dhidi ya kile kilichopelekea tukio hilo. Na msikilizaji, hebu tutoke barani Afrika kwenye wanyama wenye maumbile ya kushangaza na tuvuke mipaka hadi huko bara Asia. Ni makala viji mambo. Mwanamke mmoja huko Beijing alizua hali ya wasiwasi mahakamani pale alipoachilia nyoka wawili wakubwa kutoka kwa nguo zake huku kesi yake ikiendelea. Jaji Hong Chinhu wa kitongoji kimoja mjini humo Aliruka kwa mshangao wakati Chin Lin Cho alipoachilia joka hao wakubwa. <coughs> Mtandao wa habari wa China News umeripoti wiki hii kwamba wote waliokuwa mahakamani humo wakiwemo walinda usalama walikimbilia usalama nje na kumpa nafasi mwanamke huyo kutoroka. <coughs> Na kwa hayo msikilizaji, kuhusu nyoka wanaotembea ovyo ovyo mahakamani, naona time zangu pale kwenye ukuta zimekatika zinanambia ning'atuke kutoka studio, na kabla sijaondoka ili kumpisha mwenzangu katika studio zetu kubwa pale Washington DC, akuletea muktasari wa habari kama ilivyo desturi yangu, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba, sauti nyororo daima au mto wa nyoka pangoni, kisa na maana, dunia imejaa viji mambo.