Anachokifanya sasa hivi bwana Zito, baada ya kesi ya jana, ni kusubiri kama kamati kuu au katibu mkuu wa chama atampatia zile nyaraka ambazo ameziomba, ili aweze sasa kufungua au kupeleka rufaa yake baraza kuu, kwa sababu kama katiba ya chama inavyosema ni kwamba hawezi kukata rufaa kabla hajapata maelezo na mwenendo wa lile uh, wa kikao kilichokaa tarehe ishirini na moja mwezi wa kumi na moja mwaka jana. Nyaraka anazosubiri ni zipi? Kiutaratibu ni kwamba uh maamuzi yoyote yakifikiwa na kikao cha chama, lazima iandaliwe taarifa na kikao husika, taarifa kuhusu maamuzi hayo. Lakini kitu cha pili, lazima iandaliwe eh, mwenendo wa shauri, kwa sababu ile sasa ilikuwa ni kikao cha nidhamu ambacho kilichukua hatua. Kwa hiyo ina maana anatakiwa apate hivyo vitu viwili kwa maandishi. Akishapata vitu vyote hivyo, ndivyo anavyovitumia sasa kukata rufaa kwenda baraza. Na je, kuna mawasiliano yoyote yaliyofanyika ili kuweza kupata nyaraka hizi? Tangu jana actually kilichofanyika zoni kabisa kabla ya jana, na ndiyo ikawa sababu ya kwenda mahakamani tarehe kumi mwezi wa kumi na mbili mwaka jana. Vitu aliandika barua kwa katibu mkuu kumwomba hizo nyaraka ambapo katibu mkuu hakuwa amejibu hiyo barua, badala yake akawa amemwandikia barua ya kumuita kwenye kikao kujitetea, na ndiyo sababu ya sisi kwenda mahakamani kuzuia yeye kujadiliwa kwenye kikao cha kamati kuu ilihali hajapewa zile nyaraka ambazo ameziomba aweze kukata rufaa baraza kuu, kwa sababu hapo ndipo ambapo msingi wa inaonekana kwamba uongozi wa chama umekwisha kusema sasa, pamoja na kwamba mahakama imefanya maamuzi yake e, na kuweza kuruhusu hilo, lakini bado mheshimiwa Zito atabaki kuwa mbunge aliyekuwa kama amewekwa tu na mahakama, lakini tuweza kupatiwa zile nyadhifa zake. Kuna taarifa yoyote mliyoipata kuhusiana na hilo? Tumeisikia kwenye vyombo vya habari, na na binafsi niseme kwamba ni taarifa ambayo imenishtusha sana, kwa sababu hii inathibitisha kwamba tayari uamuzi ulikuwa umeshafanyika kuhusu wanachama wazi kwamba nilitegemea chama kingepokea uamuzi wa mahakama kama hatua mojawapo ya haki kupatikana na Zito kupewa nafasi ya kusikilizwa, lakini badala yake, kwa maelezo ambayo yametolewa na majibu yaliyotolewa, inaonyesha wazi kabisa kwamba hata ile swala la kwamba Zito anaenda kusikilizwa basi ni utaratibu tu kukamilisha, kwa sababu na unaposikia sasa matamko hayo pia yanatolewa na viongozi kama uh, mwenyekiti mstaafu na mwanzilishi wa chama kusema kwamba Zito hastahili kuendelea kuwa Mwanachadema wakati na yeye ni mjumbe pia kwenye baadhi ya vikao. Hii inaonyesha wazi kabisa kwamba uamuzi umeshakiwa kisheria. Je, ni sahihi kufanya hivyo? Hapana, sio sahihi kabisa, kwa sababu kwanza ni, ni, ni dharau kwa mahakama pale ambapo unapotoka hadharani na kusema kwamba mtu ni mbunge wa mahakama, kwa sababu mahakama haina mbunge hata siku moja. Hakuna mtu anayepata nafasi ya ubunge kwa kupitia mahakama. Sasa unapotoa tamko kama hilo kusema kwamba Vito wanajiunga na wabunge wengine kuwa mbunge wa mahakama ni kejeli kwa mahakama na sio kitu ambacho tunatakiwa tuki, tuki entertain hata kidogo.