Rais Paulo Kagame ameitoa kauli hiyo mjini Kigali, kwenye kongamano la viongozi wa serikali na madhehebu mbalimbali katika maombi ya kuliombea taifa na kumshukuru Mungu kwa mwaka uliopita. Rais Paulo Kagame ambaye alikuwa mzungumzaji wa mwisho kwenye kongamano hilo la siku moja amesema kamwe hatakuwa salama mtu yeyote anayethubutu kuisaliti Rwanda kwa lengo la kuangamiza maisha ya Wanyarwanda wasio na hatia kwa maslahi binafsi. Amesema nchi hiyo imetoka kwenye dimbwi la mauaji na mateso makubwa ya kila aina na kujijenga kufikia hatua ilikofikia leo, huku akiongeza yeyote mwenye dhamira ya kubomoa mafanikio hayo yatamgeuka mwenyewe kabla ya kufikia azima yake. Huwezi kulisaliti taifa na ukadhani utakaa salama. Yeyote atakayejaribu atakabelewa na nguvu tulizopewa na Mungu kuilinda nchi yetu. Yeyote atakayejaribu Atakiona hata wale ambao bado wako hai wasubiri, ni swala tu la muda, it's a matter of time. Bila kutaja majina, Rais Kagame amesema viongozi wa Rwanda wamekuwa wakitumia muda wao kukanusha shutuma dhidi ya Rwanda kuhusu kifo cha mtu fulani. Akasema hata kama Rwanda haijahusika, lakini kwa nini watu hao waachwe, ili waendelee na hujuma zao dhidi ya wananchi wasio na hatia, na wengi ni wale aliyowataja kama waliosahau kilichowatoa wa utumwani na sasa wanaigeukia nchi yao. Wale wanaosahau kilicho watoa utumwani ni lazima wakabiliwe na athari, ikiwa ni pamoja na hao mnao wasema wamesahau, wameshiba na kuvimbiwa kisha kusahau kilicho kilichowapa umaarufu huo, lakini kumbe wakasahau kwamba nchi yao Rwanda na Mungu aliyewaumba viko juu yao zaidi, ni akizidi kuonyesha ukali wa shutuma zake dhidi ya wapinzani hao akatoa mfano Manu. Watu wanaokuja hapa na kurusha mabomu na kuwa watoto wadogo wasio na hatia, polisi walioko hapa wanafahamu vipande vya miili ya watu wanavyookota baada ya kuuawa na mabomu, kisha uniambie niombe radhi? Kamwe! Hii imekuwa mara ya kwanza kwa Rais Paul Kagame kutoa matamshi makali baada ya kuwepo na shutuma dhidi ya serikali yake kuhusu masaibu yanayowakabili wapinzani wa, wa serikali katika nchi za kigeni. Silvanos Karemera, Sauti Amerika, Kigali.