Uganda imekiri kuwa majeshi yake yanasaidia majeshi ya Sudan Kusini kupigana na waasi na hivyo kubadili tamko lake la hapo awali kwamba haihusiki. Msemaji wa jeshi la Uganda alisema leo Alhamisi kuwa majeshi yake yalisaidia kutimua waasi kutoka Bor, mji mkuu wa jimbo la Jonglei huko Sudan Kusini. Hapo awal Rais Yoweri Museveni alisema majeshi yake yalishiriki katika mapigano dhidi ya waasi Jumaatatu, yapata kilomita 90 kutoka mji mkuu wa Juba. Uganda ilikuwa imesema hapo awali kuwa majeshi yake yapo Sudan Kusini kulinda na kuwahamisha raia wake. Waasi walikuwa wameshtumu Uganda kwa kupigana kusaidia upande wa wanajeshi watiifu kwa Rais Salva Kiir. Rais wa Nigeria Goodluck Jonathan amemfuta kazi mkuu wa ulinzi kama afisa wa ngazi ya juu wa jeshi la nchi kavu, lile la wanamaji na la angani. Taarifa hiyo iliyotolewa leo Alhamisi haikutoa maelezo yoyote juu ya kilichosababisha hatua hiyo kuchukuliwa hatua hiyo imetangazwa huku Nigeria ikipambana na uasi wa zaidi ya miaka minne na nusu kutoka kwa wanamgambo wa kundi la Boko Haram. Shambulizi la bomu Jumanne katika mji wa Maiduguri, ambao ni ngome ya wanamgambo hao, liliua watu 43. Wa Bwana Jonathan anakabiliana na changamoto ya kuhama kwa wanachama wa chama tawala People's Democratic Party mwaka mmoja kabla uchaguzi mkuu kufanyika nchini humo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Mahakama moja inayoungwa mkono na Umoja wa Mataifa imefungua kesi dhidi ya wanaume wanne wanaoshutumiwa kwa kumuua waziri mkuu wa zamani wa Lebanon, Rafik Hariri mwaka wa elfu mbili na tano. Alikufa baada ya gari lililojazwa vilipuzi kulipuka mjini Beirut na kuwa watu wengine ishirini na mmoja na kujeruhi zaidi ya wengine mia mbili Mahakama hiyo maalum kwa ajili ya Lebanon ilianza kusikiliza kesi hizo leo Alhamisi huko Uholanzi dhidi ya wanachama wanne wa kundi la wanamgambo wa Hezbollah ambao hawapo mahakamani. Mwendesha mashtaka Norman Farrell, katika matamshi yake ya kufungua kesi hiyo, alisema waliohusika na mlipuko huo walikusudia kumuua Bwana Hariri na raia wengine. Habari zaidi kutoka Lebanon zinasema bomu lililotegwa ndani ya gari limelipuka kaskazini mashariki mwa nchi hiyo na kuwa takriban watu watatu na kujeruhi wengine ishirini. Mlipuko huo ulitokea leo Alhamisi, karibu na jengo la serikali katika eneo la Hamel ambalo ni ngome ya kundi la wanamgambo wa Hezbollah wa dhehebu la Shia. Mji wa Hamel umo kilomita chache tu kutoka mji wa mpakani wa Kuseir, ambapo wapiganaji wa Hezbollah walisaidia majeshi ya Siria kuchukua tena udhibiti kutoka kwa waasi mwezi Juni. Wapiganaji wa Hezbollah wamepigana wazi nchini Siria mwaka jana na kumekuwa na hali ya wa wasiwasi baina ya Washia na Wasuni, huku mapigano na mashambulizi ya mabomu yakiendelea kusambaa huko Lebnon. Maafisa wa Misri wanasema matukio ya awali yanaonyesha wapiga kura wameunga mkono kura ya maoni juu ya katiba mpya. Maafisa na vyombo, va, na vyombo rasmi vya habari vimesema matokeo ya awali yanaonyesha kuwa asilimia 90 ya watu walioshiriki katika zoezi la siku mbili la kura hiyo wameunga mkono katiba mpya inayopendekezwa na serikali inaungwa mkono na jeshi. Wafuatiliaji pia wanasema hamna shaka katiba hiyo mpya itaidhinishwa. Matokeo rasmi yanategemewa mwishoni mwa wiki. Waliofuatilia kura hiyo Jumatano walisema ilikuwa huru. Ghasia ya Jumanne kati ya wa wafuasi na wapinzani wa rais aliyetimuliwa madarakani Mohamed Morsi zilisababisha vifo vya watu tisa. Ofisi ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa inasema makundi yenye silaha nchini Siria, hususan kundi lenye siasa kali na lenye ushirika na Alqaida yanatekeleza mauaji mengi katika eneo la kaskazini mwa nchi hiyo, ambayo yanaweza kuratibiwa kama uhalifu wa kivita. Kamishna wa idara hiyo ya Umoja wa Mataifa ya haki za binadamu na vipili amesema leo Alhamisi kuwa ripoti za wiki mbili zilizopita zinaelezea hali halisi ya mauaji ya halaiki na kwamba wapiganaji hawashiriki tena katika mizozano kwenye miji ya Alepo, Idlib na Raka. Alisema mauaji hayo yalitekelezwa na makundi ya upinzani yenye msimamo mkali ndani ya Siria, hususan kundi la Alqaida lenye uhusiano na Jamhuri ya Kiislamu ya Iraq na Levant. Pili, anasema baadhi ya mauaji hayo yanaonekana kutekelezwa wakati wapiganaji waasi walipotoroka vituo vyao na kuwa watu waliowazuilia kinyume na mkataba wa Geneva. Polisi wa India wamewakamata watu wawili wasio na makazi ambao wanatuhumiwa kumbaka, kumpiga na kumwibia mtalii raia wa Denmark mwenye umri wa miaka 51 mjini New Delhi. Polisi wanasema wanaume hao walikamatwa karibu na eneo la tukio hilo la uhalifu wakiwa na baadhi ya mali za mwanamke huyo, ikiwemo miwani yake na kifaa cha kisasa cha iPod. Msako unaendelea kuwa nasa watuhumiwa wengine katika tukio hilo lililotokea Jumanne katika eneo maarufu la Paragan la mji mkuu. Mwanamke huyo ambaye sasa amerejea Denmark aliwaambia polisi kuwa wanaume hao walimpeleka katika eneo lisilo na watu na kisha kumshambulia kwa kisu alipowaomba kumwelekeza kwenye njia Polisi wa China wamemzuilia profesa wa chuo kikuu ambaye ni mkosoaji mkubwa wa sera dhidi ya wa Waislamu wa Uigur na eneo wa eneo la magharibi la China. Ilham Toti, profesa wa somo la uchumi katika chuo kikuu cha Central University huko Beijing, alikamatwa na polisi baada ya kuvamia nyumba yake hapo jana Jumatano. Taarifa hizo zilipelekewa mke wake, Toti Guzail Nwer, ambaye alisema polisi walichukua kompyuta yake pamoja na simu.