Wabunge wa Jamhuri ya Afrika ya Kati wanachagua rais mpya wa kipindi cha mpito ili kusaidia kumaliza miezi kadhaa ya vurugu na ghasia za kiholela. Duru ya kwanza ya uchaguzi hivi leo ilimalizika huku wagombea wote wanane wakiwa hawajapata kura zinazohitajika. Wabunge hao watafanya tena uchaguzi wa marudio baina ya wagombea wawili walioongoza, mbunge wa mji mkuu wa Bangi Catherine Samba Panza na mtoto wa kiume wa rais wa zamani Desire Kolingba. Kiongozi mpya wa mpito ataziba nafasi ya Michel Jatodia aliyejiuzuru Januari kumi kutokana na shinikizo baada ya kushindwa kumaliza ghasia. Umoja wa Mataifa umeialika rasmi Iran kujiunga na mazungumzo ya amani kwa ajili ya Siria yaliyokuwa yanasubiriwa kwa muda mrefu yanayotarajiwa kuanza nchini Switzerland. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki Moon aliwaambia waandishi wa habari jana kwamba anaamini kuwa Iran inahitaji kuwa sehemu ya suluhu nchini Siria na kwamba waziri wa mambo ya nje Javad Zarif amemhakikishia kuwa Iran inaelewa umuhimu wa mazungumzo hayo. Umoja wa upinzani wa Siria hautaki Iran kushiriki katika mazungumzo hayo, ukisema katika mtandao wake wa Twitter kuwa itajiondoa katika mazungumzo ikiwa Bwana Ban hatafuta mwaliko wa Iran. Wakati huo huo Iran imeanza kusitisha shughuli zake za nyuklia kama sehemu ya makubaliano na nchi zenye nguvu duniani yaliyofikiwa Novemba na kuanza kutekelezwa hii leo Jumatatu. Idara ya Umoja wa Mataifa ya nyuklia imesema katika ripoti kuwa Iran imevunja baadhi ya mashine zake za usindikaji wa nyuklia kwenye viwanda vya Natanz na Fordo zilizotumika kuimarisha urania kwa asilimia ishirini. Makubaliano na nchi tano wanachama wa kudumu katika Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa pamoja na Ujerumani kunapunguza uwezo wa Iran wa kuimarisha urania kwa asilimia tano na kuilazimu serikali kupunguza gala lake la urania ambayo tayari imeimarishwa kwa kiwango cha juu. Kufuatia hatua hiyo, Marekani na Jumuiya ya Ulaya zitalenga zitalegeza vikwazo vyao vinavyoathiri sana uchumi wa Iran na jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo FARDC linaripotiwa kusonga mbele, siku nne baada ya kuanza operesheni yake ya kuwasaka wapiganaji wa kundi la ADF nalo katika wilaya ya Beni, Kivu Kaskazini. Kutokana na operesheni hiyo iliyopewa jina la Sokola, maana ya kufyeka, wakazi wa jimbo jirani la Oriental wanaripoti kwamba waasi hao wameingia katika jimbo hilo mwandishi wetu wa Austeri Marivika akiwa katika mstari wa mbele wa mapigano ametuletea ripoti ifuatayo. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Maafisa kaskazini mwa Pakistan wanasema mtu aliyejitoa mhanga amejilipua kwa bomu katika soko moja karibu na makao makuu ya kijeshi na kuua takriban watu kumi na tatu. Kundi la Taliban limekiri kuwajibika kwa, kwa shambulizi hilo la leo Jumatatu katika mji wa Rawalpindi ulioko karibu na mji mkuu wa Islamabad. Mlipuko huo ambao ulijeruhi watu wengine kumi na nane ulitokea katika eneo linalodhaniwa kuwa salama mjini humo. Samahani, polisi wanasema wanajeshi watano ni miongoni mwa waliouawa. ya jana Jumapili wanamgambo wa Taliban walisema walifanya shambulizi la kujitoa muhanga Aliyelipua kwa bomu akilenga msafara wa kijeshi katika mji wa Banu. Takriban wanajeshi ishirini wa Pakistan waliuawa, na msemaji wa Taliban kuonywa kuwa mashambulizi sawa na hayo yatafanywa katika siku zijazo. Taarifa zinasema watu watatu wameuawa katika ghasia baina ya jumuiya za Waislamu na Budha kwenye jimbo la Rakhine nchini Bama. Marekani na serikali nyingine zimeeleza wasiwasi wake kuhusu usalama katika eneo hilo lililoko mbali, lakini serikali ya Bama inakanusha kwamba kulikuwa na ghasia. Makundi ya kutetea haki za binadamu yanajaribu kukusanya majina ya waathiriwa katika mashambulizi hayo yaliyotokea mapema Januari kumi na nne katika kijiji cha Duchiyatan karibu na Maungdaw kwenye jimbo la Rakhine. Tukio hilo limechochewa baada ya kupotea kwa afisa wa polisi ambaye inasemekana alikuwa anachukua hongo kutoka kwa wanavijiji wa Rohingya. Mji mkuu wa Ukraine umo katika hali tete leo Jumatatu, baada ya mapambano ya siku kucha kati ya waandamanaji wanaoipinga serikali na polisi, ambapo watu dazani kadhaa walijeruhiwa kwenye pande zote mbili. Wanaharakati waliokuwa wamevalia kofia na kugubika nyuso zao kujistiri na gesi ya kutoa machozi walirushia polisi mawe na mabomu ya mafuta taa, ambao walijibu kwa mpira ya maji, huku hali ya hewa ikiwa ya baridi kali sana. Mzozo huo ulianza jana Jumapili baada ya zaidi ya waandamanaji laki moja wanaopinga serikali kukusanyika mjini Kiev kupinga sheria mpya zinazobana maandamano ya umma. Maandamano dhidi ya serikali yalianza tangu Novemba mjini Kiev na miji mingine ya Ukraine wakati Rais Viktor Yanukovich alikataa kutia saini mkataba wa kibiashara na Jumuiya ya Ulaya na badala yake kutaka kuimarisha uhusiano na Rusia. Marekani kote nchini leo Jumatatu wanaadhimisha sikukuu ya kitaifa ya kuzaliwa kwa mwanaharakati wa kutetea haki za kiraia Martin Luther King Jr. Sikukuu hiyo ilitangazwa rasmi mwaka 1983 wakati Rais Ronald Reagan alipotia saini azimio lililoitenga Jumatatu ya tatu ya mwezi wa kwanza kumheshimu Bwana King aliyezaliwa Januari 15 mwaka 1929, Atlanta, Georgia. Bunge la Marekani lilitenga sherehe hizi za Martin Luther King kuwa za kitaifa mwaka 1994, hatua iliyotia moyo wa Marekani kushiriki katika miradi ya jumuiya. mara ya kwanza, King alikuwa maarufu mwaka 1955 alipoongoza mgomo uliofanikiwa sana katika vituo vya mabasi kwenye mji wa Montgomery, Alabama, na kulazimisha mji huo kuacha ubaguzi kwa abiria weusi aliendelea kujulikana zaidi katika miaka ya elfu moja mia tisa hamsini na sitini, akiwapendeza wengi na hotuba yake maarufu nina ndoto, wakati wa maandamano mjini Washington.