Katibu mkuu msaidizi wa masuala ya haki za binadamu Ivan Simonovich amelitembelea taifa hilo lililogubikwa na mzozo wiki iliyopita, amesema hali ni ya kusikitisha sana na kuelezea orodha ndefu ya manyanyaso ikiwemo mauaji, uchinjaji holela, ghasia za ngono, uchomaji, wizi wa ngawira na matumizi ya wanajeshi watoto. Bwana Simonovich anasema ana matumaini kwamba katika muda wa wiki kadhaa watatoa ripoti ambayo itakuwa na baadhi ya matokeo ya awali kuhusu uchunguzi uliofanywa hadi sasa. Amesema kuna baadhi ya ushahidi na wana baadhi ya tuhuma ambazo hazijafanyiwa uchunguzi wa kutosha tayari. Anasema kwamba pande zote zimehusika na matukio ya ukiukaji wa haki za binadamu. Simonovich amesema ripoti yake ya awali huenda isiweze kuwatambua wanaotuhumiwa kutenda maovu, ambayo wakati mwingine itachukua muda zaidi. Pia amesema kwamba Umoja wa Afrika imependekeza kwa tume ya uchunguzi kuchunguza ukiukaji na kuzungumzia kini cha mzozo.