Rasia na Iran zimelaani hatua ya katibu mkuu wa Umoja Mataifa kuondoa mwaliko wa Iran katika mkutano ulioongojiwa kwa hamu juu ya Siria wakati wajumbe wakianza kuwasili huko Switzerland kwa mazungumzo. Waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov aliita hatua ya katibu mkuu wa Umoja Mataifa Ban Kimun ya kuzuia Iran kwenye mazungumzo hayo kuwa ni makosa, lakini si kwamba kila kitu kimeharibika. Alisisitiza tena msimamo wa Rusia kwamba kuwepo kwa Iran ni muhimu kwa mafanikio ya mazungumzo. Huko Tehran, wizara ya mambo ya nje ilikosoa vikali mabadiliko ya kidiplomasia ya Bwana Ban, wakisema kuwa mkuu huyo wa Umoja wa Mataifa alifanya hivyo kwa sababu ya shinikizo kali. Shirika la haki za binadamu Oxfam linasema mali walizonazo watu 85 matajiri kuliko wote duniani ni sawa na mali zinazomilikiwa na nusu ya idadi ya watu duniani. Oxfam ilitoa taarifa ya utafiti wa tofauti ya kipato cha watu duniani Jumatatu, kabla ya mkutano wa viongozi wa dunia wa biashara na serikali katika kikao cha uchumi duniani, World Economic Forum huko Davos, Switzerland. Ripoti hiyo inaeleza wale walio matajiri kuliko wote duniani wametumia nguvu zao kupata kiwango kidogo cha kodi, kuficha fedha nje ya nchi na kufanya mambo ya kufanikisha wenyewe wakiwa bana wale walio katika kipato cha hali ya chini. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, hapa Washington DC. Rais wa Marekani Barack Obama atakutana na Papa Francis huko Vatican wakati wa ziara yake ya wiki moja Ulaya iliyopangwa kufanyika mwishoni mwa Machi. White House inasema Rais Obama anatarajia kuzungumza na Papa Francis kuhusu mtazamo wao unaolingana katika kupambana na umaskini na tofauti ya kipato inayoendelea kuongezeka. Mkutano huo umepangwa kufanyika Machi 27. Wakati akiwa Roma, rais Obama anapanga kukutana na rais wa Italia Giorgio Napolitano na waziri mkuu Enrico Leta. Kiongozi huyo wa Marekani ataanza ziara yake ya Ulaya huko The Hague, Holanzi, ambako atashiriki katika mkutano wa usalama wa nyuklia ulioandaliwa na serikali ya Uholanzi. Askofu wa zamani wa Vatican ambaye anakabiliwa na kesi ya kusafirisha kimagendo dola milioni 26 kutoka Switzerland kwenda Italia amefunguliwa mashtaka zaidi kwa kutumia akaunti zake za Vatican kuhalalisha fedha zilizopatikana kwa njia haramu. Wakili wa Nanzio Scarano anasema mteja wake anashukiwa kwa kuhalalisha fedha zilizopatikana kwa njia haramu na kutoa taarifa za uongo. Tayari anashitakiwa kwa kula njama za kuhamisha mamilioni ya fedha kwa kile polisi wanachokiita michango ya bandia kwenye akaunti za misaada nje ya nchi. Wanasema fedha hizo zilihamishiwa kwenye akaunti kwenye benki ya Vatican zikiwa zinafanyiwa mpango wa kwenda kwa kundi moja la wataliano wanaotengeneza meli. Scarano ambaye ni mgonjwa kwa sasa yuko kwenye kizuizi cha nyumbani huko Salano, kusini mwa Italia. Thailand, Jumanne, ilitangaza siku sitini za hali ya dharura ikijibu wiki mbili za maandamano ya wapinzani huko Bangkok yanayolenga kuangusha serikali. Maafisa wanasema amri hiyo itaanza Jumatano na itakuwa ikijumuisha mji mkuu na maeneo yanayozunguka mji huo. Inaruhusu serikali kutangaza marufuku ya kutotoka nje, kubana vyombo vya habari na kupiga marufuku mikusanyiko ya kisiasa. Haikujulikana mara moja ni jinsi gani amri hiyo itaathiri maandamano wa ya wapinzani ambayo ingawa yalikuwa yakilegelega yalifanyika Bangkok Jumanne kwa siku ya nane mfululizo. Maafisa wa usalama wa Russia wanaangalia video iliyowekwa kwenye mtandao na kundi la wanamgambo wa Kiislamu ambalo linadai kuhusika na mlipuko wa bomu kujito wa kujitoa muhanga mwezi uliopita huko Volgograd na kutishia mashambulizi katika mashindano yajayo ya Olympic huko Sochi, Russia. Video iliyowekwa mtandaoni Jumapili na kundi la wanamgambo kutoka jimbo lenye Waislamu wengi la Dagestan. Haijulikani video hiyo ilitengenezwa lini. Katika video hiyo, watu wawili wakiongea Kirusi walimwonya Rais Vladimir Putin kuwategemea zawadi katika mashindano ya olympic ya majira ya baridi huko Sochi. Video hiyo inasema kuwa watu hawa wawili ni walipua bomu wa kujitoa muhanga walioshambulia Volgograd mwezi uliopita na kuua watu wapatao 34. Hakuna uthibitisho usiofungamana na upande wowote <muchas>