Assalamu alaikum, mpenzi msikilizaji, na kwa mkuu popote pale ulipo, ni miye tena huyu najibwaga kwenye studio zetu za Idhaa ya Kiswahili Sauti Amerika hapa katika jiji la Atlanta Georgia, tayari kabisa kukuletea makala uyapendayo, makala yanayopekua pekua na kukuletea baadhi ya habari zisizo za kawaida zilizogonga vichwa vya habari sehemu tofauti tofauti ulimwenguni. Ni wakati wa viji mambo. Jina langu BMJ Muridhi. Safari yetu hii leo inaanzia barani Asia katika nchi ya India ambako mzee mmoja ametiwa mbaroni baada ya kumuuza mtoto kupitia mtandao wa Facebook. Maajabu! Kulingana na gazeti la The Punjab Online, Ferozi Khan akishirikiana na watu wengine wawili amefunguliwa mashtaka mjini New Delhi baada ya kuchunguzwa na polisi. Msemaji wa polisi huko New Delhi alisema mapema wiki hii, e, kwamba Khan alimuuza mtoto mchanga kwake Amit Kumar kwa bei ya rupi elfu arobaini na tano ambazo ni kama dola za Kimarekani mia nane na thelathini. Ajabu zaidi ni kwamba mtoto huyo aliyeuzwa alikuwa ni mjukuu wake, Ferozi Khan ambaye yamkini hakutaka bintie aolewe na babake mtoto huyo. Ishwar Singh ambaye ni kamishna wa polisi huko New Delhi alivyoambia vyombo vya habari kwamba biashara ya kumuuza na kumnunua mtoto huyo iliendelea kwa siku kadhaa kupitia jumbe za mtandao maarufu wa kijamii wa Facebook. Mtoto huyo alipatikana nyumbani mwa yule aliyemnunua Kumar, Rajit Nagar, mnamo siku ya Jumanne na anaendelea kutibiwa katika hospitali moja mjini humo. Watu watatu walohusika katika sakata hiyo Wamewekwa rumande kusubiri kufikishwa mahakamani. Ni makala vijimambo. Na tukitoka kwa hao wauzao watoto kupitia mitandao, hebu tusafiri moja kwa moja hadi barani Afrika msikilizaji. Nchini Uganda mjadala kuhusu mavazi ya wanawake unaendelea kupamba moto kila uchao kwenye barabara na majumba ya starehe nchini humo. Swala nyeti la wanawake au wasichana kuvaa skati fupi linaendelea kujadiliwa kwa kina. Wengine wanaunga mkono mavazi nadra, huku wengine wakipinga vikali. Waziri anayehusika na maswala ya uwajibikaji na maadili katika serikali ya Uganda Father Simon Lokoto anasema Chochote kinachohusiana na kutovaa ipasavyo na hivyo basi kuonyesha sehemu nyeti za mwili wa binadamu, mimi napinga uh, kabisa. Ukitembea nusu uchi katika barabara za Kampala, utakuwa sinema. Lakini wakereketwa nchini Uganda wanapinga vikali tabia ya serikali kuingilia kati swala hilo, kama huyu aliyehojiwa na kituo cha televisheni cha NTV Uganda Anasema wazo lolote huanzie akilini, hivyo basi kwanza na hayafanyie ukarabati mawazo ya wanaume kabla ya kuzungumzia suala la urembo au fasheni. Na kwa hayo kuhusu watu watembeao nusu uchi katika barabara za Uganda naona time zangu pale kwenye ukuta zinanambia ning'atuke kutoka studio. E basi, usikose kujiunga nasi wiki kesho, wakati ambapo tutapekua pekua na kuangalia ni yapi atakayokuwa amejiri e katika ulimwengu wa vituko, maajabu na sarakasi. Kama kawaida, makala haya hutayarishwa nami BMJ Muridhi nikiwa hapa jijini Atlanta kwa niaba ya Sauti ya Amerika, na kabla sija kurejesha kwenye studio zetu kubwa pale Washington DC ili uweze kupata muktasari wa habari kama ilivyo desturi yangu, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba kikulacho kinguoni mwako. Kisa na maana, dunia imejaa vijimambo oh.