Mjumbe wa amani wa pamoja kwa ajili ya Umoja wa Mataifa na Jumuiya ya Nchi za Kiarabu, Lakhdar Brahimi anakutana hilo Alhamisi mjini Jeneva na wawakilishi wa serikali ya Siria na upinzani akijaribu kupatanisha pande zote mbili katika mgogoro wa takriban miaka mitatu wenye ghasia na maafa. Brahimi anakutana kando na kila upande kujadilia namna ya kusonga mbele katika mazungumzo. Mazungumzo hayo yalipangwa kuanza kesho Ijumaa, lakini Brahimi akasema jana, baada ya ufunguzi wa mkutano wa amani uliosubiriwa kwa muda mrefu, kuwa mikutano ya kando pia itaendelea. Alisema kuna ishara wazi kuwa serikali na upinzani wamejiandaa kwa mazungumzo kuhusu kuwezesha makundi fadhili kutoa misaada ya kibinadamu, kuachia huru wafungwa wa kisiasa na kusitisha mapigano katika maeneo mbalimbali. Wapinzani wa Sudan Kusini na serikali wanatazamiwa kutia saini makubaliano ambayo huenda yakamaliza wiki za ghasia zenye maafa. Shirika la ukanda huo la serikali na maendeleo IGAD limesema kutakuwa na sherehe za kutia saini makubaliano ya kusitisha uhasama hii leo Alhamisi. Linasema pande zote zitatia saini pia makubaliano juu ya suala la kuzuiliwa kwa wafungwa wa kisiasa na serikali ya Sudan Kusini. Igadi imetumia wiki kadha za mazungumzo nchini Ethiopia na wawakilishi wa rais Salva Kiir wa Sudan Kusini na wawakilishi wa kundi linalopinga serikali yake. Mahakama ya Mombasa imewahukumu raia wa Somalia 24 kifungo cha miaka saba gerezani kila mmoja baada ya kuwakuta na hatia ya uharamia. Washukiwa wamepatikana na hatia ya kuvamia meli kwa jina MFB Aria kutoka Iran katika guba ya Oman hapo Oktoba ishirini mwaka elfu mbili na kumi wakiwa wamejihami kwa bunduki, mabomu na gruneti. Hakimu wa Mombasa Richard Odenyo amesema washukiwa waliwafatulia risasi na kuwatishia mabaharia ndani ya, ya meli hiyo na hivyo kuhatarisha maisha yao. Lakini wakili wa washukiwa Jared Magolo ambaye ni raia wa Kenya amesema hukumu hiyo ni kali mno na kwamba watakata rufaa. Wanaume hao wa Somalia wamekuwa wakizuiliwa katika gereza la Shimo la Tewa mjini Mombasa kwa miaka minne sasa, tangu walipokamatwa na wanajeshi wa Ujerumani na kukabidhiwa serikali ya Kenya. Hata hivyo uharamia katika pwani ya Somalia unaonekana kupungua tangu mwaka elfu mbili kumi na mbili baada ya jeshi la Kenya kuingia Somalia kuwakabili wanamgambo wa kundi la Al-Shabab. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Washambuliaji wenye bunduki na ambao waligubika nyuso zao wameshambulia, wameshambulia kituo kimoja cha ukaguzi mjini Cairo na kuua polisi watano wa Misri na kujeruhi wengine wawili. Shambulizi hilo lilifanywa mapema leo Alhamisi katika mkoa wa Beni Suef, yapata kilomita mia moja kutoka mji mkuu. Maafisa wanasema washambuliaji wa hao walikuwa wakiendesha pikipiki na walitoroka mara tu baada ya ufyatuaji wa risasi. Hakuna madai ya mara moja juu ya waliowajibika kwa shambulizi hilo. Wanamgambo wa Kiislamu wamekuwa wakilaumiwa kwa mashambulizi kadha dhidi ya maafisa wa usalama wa Misri tangu kutimuliwa madarakani kwa rais Mohamed Morsi mwezi Julai mwaka jana. Mashahidi wanaripoti uporaji mkubwa wa mali katika mji wa Jamhuri ya Afrika ya Kati huku kaimu rais mpya akianza rasmi kazi yake mwandishi wa voa nick long ambaye yuko mjini bangi ameiambia sauti amerika kuwa maelfu ya watu walipora mali katika eneo linalojulikana kama pk13 lenye wakazi wengi waislamu anasema majeshi ya rwanda yaliwafukuza waporaji hao lakini uporaji ukaanza tena baada ya walinda amani hao wa rwanda kuondoka kulinda sherehe za kuapishwa kwa kaimu rais mpya Rais huyo mpya wa muda Catherine Samba-Panza ametoa mwito kuwe na utulivu wiki hii kabla ya sherehe za kuapishwa kwake ambako kumefanyika katika majengo ya bunge hivi leo Alhamisi. Polisi katika jimbo la West Bengal huko India wanasema wanaume kumi na watatu wamekamatwa kama, kama watuhumiwa wa genge lililobaka mwanamke mmoja likidai kutii baraza la viongozi wa kijiji. Afisa wa polisi kutoka eneo hilo alisema mwanamke huyo amewaambia polisi leo kuwa baraza la kijiji la Subapur liliamrisha abakwe mapema wiki hii kwa sababu alikuwa na uhusiano wa kimapenzi na mwanaume asiye wa dini yake. Alisema familia yake isingeweza kulipa faini iliyotozwa na kwa hiyo baraza la viongozi wa kijiji liliamuru genge la wanaume kumbaka. Polisi wanasema mwanamke huyo aliwatambulisha wanaume hao wote kumi na watatu. Mwanamke huyo amelazwa katika hospitali ya wilaya ya Birbom na shirika la habari la Associated Press linasema hali yake ni mbaya. Kiongozi wa maandamano yanaopinga serikali ya Thailand ameshtumu amri ya hivi maajuzi ya hali ya dharura mjini Bangkok na kuapa kufunga kila idara ya serikali ifikapo mwishoni mwa wiki. Suthep Thaugsuban ameongoza maandamano kumi katika mji mkuu akijaribu kupindua kile anachosema ni serikali fisadi na kuweka baraza la watu wasiochaguliwa kuongoza taifa hilo. Katika kujibu maandamano hayo, serikali hapo jana Jumatano ilitangaza amri ya siku sitini za utawala wa hali ya dharura, na ingawa rasmi hawatavunja maandamano, tangazo hilo linawapa polisi mamlaka makubwa zaidi. Akiongoza maandamano hii leo Alhamisi, Sutep alisema amri hiyo haina maana na haitazuia waandamanaji kuendelea na maandamano hayo. Na waziri mkuu wa Japan shinzo Abe anasema mvutano kati ya Japan na China ni kama ule uliokuwepo baina ya Ujerumani na Uingereza kabla vita vya kwanza vya dunia. Akizungumza na waandishi wa habari jana Jumatano katika mkutano wa uchumi wa dunia mjini Davos, Switzerland, Bwana Abe alieleza pia kuwa kuongezwa kwa majeshi ya China ni suala linaloonyesha uchokozi. Baadaye katika hotuba Bwana Abe alisema nchi za bara Asia zinapaswa kuzingatia uwazi zaidi ili kuepuka mafarakano.