Lipua mabomu wa kujitoa muhanga ameua watu wapatao wanne katika makao makuu ya polisi katika mji mkuu wa Misri Cairo, mabomu matatu ya kwanza kupiga mji huo mapema leo Ijumaa. Maafisa wa usalama wanasema mshambuliaji huyo alijilipua kwenye eneo la kuegesha magari la katikati ya mji katika mashambulizi makubwa nchini humo katika miezi kadhaa. Saa chache baadaye maafisa wanasema mlipuko mwingine karibu na kituo cha treni upande wa pili wa mto Nile uliua mtu mmoja na kujeruhi wengine kadhaa. Wizara ya mambo ya ndani inasema shambulizi la tatu lilitokea huko Giza, karibu na kituo cha polisi kwenye barabara kuu iendayo kwenye mapiramid, lakini hakukuwa na majeruhi. Vikosi vya waasi nchini Sudani Kusini vinashutumu serikali kwa kuvunja makubaliano ya sitisho na mapigano yaliyotiwa saini na pande hizo mbili jana Alhamisi nchini Ethiopia. Taarifa kutoka kwa jenerali anayeunga mkono waasi imesema hivi leo kuwa vikosi vya rais Salvakir pamoja na makundi mengine yenye silaha katika eneo la Darfur nchini Sudan vimevamia maeneo ya waasi katika mji wa Duar kwenye jimbo la Unity, Sudani Kusini. Taarifa kutoka kwa Brigadia Jenerali Lau Ruan Koang imesema vikosi vya serikali na wanajeshi wa Uganda vilivamia maeneo ya waasi kusini mwa Bor, mji mkuu wa jimbo la Jonglei. Hakuna uthibitisho kuhusu ripoti hiyo. Polisi wa Afrika Kusini wamewakamata polisi wanne wanaohusika na, na upigaji risasi wa mwandamanaji mmoja wakati wa maandamano huko Johannesburg. Maafisa wanasema mmoja wa polisi hao anashutumiwa kuua na wengine watatu wanakabiliwa na makosa madogo ya kushindwa kuripoti kifo hicho. Maafisa wanasema mtu mmoja mwenye umri wa miaka 28 aliwawa wakati wa maandamano juu ya makazi. Maandamano mengine kama hayo yametokea katika maeneo mengine ya watu masikini Afrika Kusini. Serikali ya Siria imetishia kujiondoa katika mazungumzo ya amani na upinzani kama pande hizo mbili hazitaanza kile ilichokiita vikao vya uhakika ifikapo Jumamosi. Masharti hayo yaliyotangazwa katika televisheni ya taifa ya Siria yamekuja huku pande hizo mbili zikiwa zimeshindwa kukutana ana kwa ana kama ilivyotarajiwa siku ya kwanza ya mazungumzo rasmi mjini Geneva. Wawakilishi wa serikali na waasi badala yake wanakutana katika vyumba tofauti na mpatanishi wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya amani Lakhdar Brahimi. Ujumbe huo unaopingana haujaonyesha dalili zozote za kukubaliana na wote wametishia kujiondoa katika mazungumzo hayo yaliyocheleweshwa kwa muda mrefu ambayo yameanza Jumatano kwa taarifa za ufunguzi. Uchunguzi huko, wapinzani nchini Ukraine wameweka vizuizi katikati ya uwanja wa mji katika mji mkuu mapema hii leo baada ya mazungumzo ya usiku sana na serikali kushindwa kupata mafanikio. Kiongozi wa upinzani na bondia wa zamani Vitali Klichko alisema mazungumzo ya muda mrefu kati yake, viongozi wengine wa upinzani na rais Viktor Yanukovich hayakuwa na mafanikio. Wale walioweka kambi nje ya uwanja wa uhuru waliongeza eneo lao la kuandamana mapema Ijumaa, ingawa sitisho la mapigano lililoitishwa siku moja kabla bado lilikuwepo. Vyombo vya habari vya India vinasema mahakama kuu imetoa amri ya uchunguzi katika ubakaji wa genge la watu dhidi ya msichana miaka ishirini ambaye inasemekana alibakwa wiki hii kufuatia amri ya baraza la kijiji. Baraza la wadhamini la vyombo vya habari la India linasema mahakama chini, mahakama chini ya jaji mkuu P Satasivam ilionyeshwa kushtushwa na tukio hilo. Maafisa wanasema watu kumi na tatu ikiwa ni pamoja na mkuu wa kijiji hicho wamekamatwa kuhusiana na kesi hiyo. Maafisa wa baraza hilo katika kijiji kimoja cha ndani huko magharibi mwa jimbo la Bengal wamesema amri hiyo ilitolewa kwa sababu mwanamke huyo alimpenda kijana mmoja kutoka kabila jingine. Korea Kaskazini imependekeza kuanza tena mpango wa kukutanisha familia zilizotengana tangu kumalizika kwa vita vya Korea miaka 60 iliyopita. Korea Kusini ilipokea vizuri ujumbe huo kutoka Pyongyang, ambayo ilitoa fursa ya kuanza kwa mpango huo baada ya wiki ijayo ya mwaka mpya wa Korea na katika siku Seoul so, watakayochagua. Mawasiliano ya familia za Korea hayajafanyika katika miaka mitatu kutokana na mvutano katika peninsula ya Korea. Mwaka jana, Pyongyang walikatisha mikutano hiyo ya familia siku chache tu kabla ya siku waliopanga kukutana. Mahakama ya kikatiba ya Thailand imeamua kwamba tume ya uchaguzi ya nchi hiyo ina mamlaka ya kuahirisha ratiba ya uchaguzi uliopangwa kufanyika Februari 2. Mahakama hiyo ilikutana kwa siri hii leo kabla ya kutoa uamuzi majira ya mchana. Majaji pia wamesema itakuwa ni juu ya kaimu waziri mkuu Yingluck Shinawatra na mwenyekiti wa tume ya uchaguzi kukubaliana juu ya siku mpya ya uchaguzi. Upinzani umekuwa ukitaka uchaguzi uahirishwe, lakini serikali imekuwa ikidai kwamba kuahirishwa haiwezekani kisheria. Tume ya uchaguzi imesema Jumatano kwamba ilikuwa ikidai kupata maamuzi kutoka mahakama ya katiba.