Nafikiria hotuba hii itaendelea kuwapatia moyo wa Marekani kuhusu uh, fikra za rais uh, kwa mwaka huu, haswa kwenye sekta ya uchumi, kuhusiana na shida za ukosefu wa ajira na ile sekta ya kupunguzwa kwa matumizi ya serikali na pia matatizo haswa, ataangazia matatizo za kupitishwa kwa maazimio kwenye bunge. Kwa hivyo haya ni mambo ambayo yanawahusu sana Wamarekani na wangependa kusikia zaidi kutoka kwa rais mwenyewe. Kuna baadhi ya Wamarekani ambao wamekwisha kata tamaa katika masuala labda ya uchumi, wengine maswala ya ajira. Unadhani hotuba hii inaweza kuwabadili labda mawazo yao? Sifikirii itawabadili mawazo yao manake kwa hakika rais amekuwa akiangazia maneno haya kwa miaka mingi sasa. Imekuwa ni kama kinanda inaendelea kuchezwa. Sasa imekuwa karibu miaka sita, lakini ninafikiria ya kwamba ataendelea kusisitiza ya kwamba uchumi unaimarika, lakini sio pengine kwa ile kasi eh, Wamarekani wangependa lakini inaendelea kuimarika, na pia ataangazia sehemu ya uhamiaji apatie eh, wale wasio na makaratasi ya ku, au vyeti vya kubakia hapa Marekani. Atafikiria kuwa, kuwapatia moyo ya kwamba mwaka huu eh, bunge huenda ikapitisha azimio za ku kuwasaidia kwenye sekta yao, lakini nafikiria kwa hakika, nimekuwa ni kinanda imechezwa miaka sita sasa ni kama raia na, nafikiria wamekufa moyo kwa wakati huu, lakini tutaona vile mwaka huu utaenda, na pengine kama maazimio haya yatapita. Lakini pia ukiangalia sana mwaka huu wa elfu mbili kumi na nne ni wakati ambapo kutakuwa na uchaguzi wa katikati ya awamu hotuba hii labda inaweza ikajaribu kubadili mawazo ya baadhi ya wapiga kura, labda ambao walikuwa wameshakata tamaa na chama cha Democratic, labda wageuze tena mawazo yao, wakipigie kura au vipi? Maanake kumekuwa na maneno yakiendelea kwamba huenda labda wademokratic wakapunguza idadi ya viti katika baraza la Senate na hali kadhalika pia katika baraza la wawakilishi, hata ni kwamba ni uchaguzi wa katikati wa awamu. Sana sana ukiangazia historia ya um, uchaguzi huku Marekani, ikiwa na ule uchaguzi wa rais ndiposa, um, wa Marekani wanajihusisha wana sana. Lakini ikiwa ni uchaguzi huu, wakati haitoi hai, hai wapiga kura wengi, kwa hivyo itakuwa ni vigumu sana kwake, na pia jua ya kwamba ni awamu ya mwisho ya rais Barack Obama, amebakisha uh, miaka miwili kwenye hatamu hii yake ya pili kwa hivyo ni kama muda wake unaendelea kudidimia kuisha, muda unampa kisogo. Kwa hivyo eh, nafikiria ata, atajaribu vile awezavyo kuwapatia raia eh, motisha, lakini itakuwa ni vigumu maanake, pia kwenye bunge wa Republican wana shida zao kwenye chama chao haswa kwenye eh, sekta eh, miswada ya rais kwenye uhamiaji itakuwa ni vigumu maanake muda wake wake unaendelea kuisha, na amebakia na miaka miwili kwenye awamu hii yake ya pili. Hotuba hii ya rais inaweza kubadili labda hali iliyojitokeza mwaka jana, wakati ambapo kulikuwa na mivutano kati ya utawala wa Obama na bunge katika kupitisha miswada mbalimbali. Hotuba hii inaweza kubadili lolote? Sifikiri hii itabadili lolote, lakini nafikiria kwamba rais atanuia ya kwamba baada ya ucha, u, uchaguzi huu mdogo au ha, hususan uchaguzi utakao utakao ukiendelea kwenye jimbo haswa kwenye chama cha Republican. Baada ya uchaguzi huo mdogo, ndiposa baadaye pengine wale maafisa wa Republican, wakuu wa chama cha Republican, huenda mwisho wa mwaka au mwanzo wa mwaka ujao wakafikiria kuanza kujaribu kufanya kazi na yeye, lakini kwa wakati huu, upande huo mwingine wa upinzani hawana motisha ya kufanya kazi na rais, maanake awamu yake inaisha, nao pia kuna wengi wao pia wangependa kuchukua, kuchukua hati ya uongozi Barack Obama atakapotoka mamlakani. Kwa hivyo yuko kwenye hali ngumu kwa wakati huu.