no wa Umoja wa Afrika umefunguliwa Addis Ababa, Ethiopia, kwa mwito wa kutanzua migogoro huko Sudan Kusini na Jamhuri ya Afrika ya Kati. Mwenyekiti wa Umoja wa Afrika anayeondoka ambaye pia ni waziri mkuu wa Ethiopia, Haile Mariam Desalegn, aliwaambia mkutano wa viongozi wa nchi hii leo Alhamisi kuwa kushindwa kuweka uthabiti katika nchi hizo mbili huenda kukasababisha ukosefu wa usalama kote barani Afrika. Naibu waziri wa mambo ya nje wa Marekani William Burns alitoa mwito pia kwa wapinzani na serikali ya Sudan Kusini kutafuta suluhu la kudumu kwa mgogoro wao. Umoja wa Afrika utakuwa mwenyeji wa mkutano wa wafadhili Jumamosi kuchanga fedha za misaada ya kibinadamu na kusaidia operesheni za walinda amani katika Jamhuri ya Afrika ya Kati. Waandamanaji wa Ukraine wanaopinga serikali wameapa kuendelea na maandamano yao licha ya kupitishwa kwa sheria inayotoa msamaha kwa wale waliokamatwa wakati wa maandamano ya miezi miwili iliyopita. Bunge liliidhinisha hatua hiyo jana Jumatano na kutoa msamaha kwa makundi yanayopinga serikali ikiwa yataondoka kwenye majengo ya umma yanayodhibiti. Wabunge walipitisha sheria hiyo Jumatano usiku, lakini upinzani huko bungeni ukapinga hatua hiyo wakati huo huo tovuti ya rais wa ukraine viktor yanukovych inasema kuwa amechukua siku kadhaa za mapumziko kwa sababu ana tatizo la pumu na joto kali tovuti hiyo hata hivyo haikuelezea muda atakaopumzika au ikiwa atafanya kazi zozote wakati huo unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc Wajumbe wa serikali ya Siria na wale wa upinzani wanaendelea na mazungumzo ya amani hii leo Alhamisi, huku mpatanishi wa kimataifa Lakhdar Brahimi akisema pande zote mbili zinaonyesha nia ya kuendelea kukutana licha ya tofauti kubwa baina yao. Brahimi anatazamia anatazamia kuwa duru ya kwanza ya majadiliano yaliyosubiriwa kwa muda mrefu mjini Jeneva kumalizika kesho Ijumaa kwa makubaliano juu ya wakati wa kurejelea tena mazungumzo hayo katika muda wa wiki moja hivi. Jana Jumatano alisema hategemei kupatikana na maendeleo yoyote muhimu ifikapo Ijumaa, lakini ana matumaini kuwa duru ya pili ya majadiliano itakuwa na matokeo mazuri zaidi. Pande zote mbili, Jumatano, zilikubaliana kutumia maelekezo ya Geneva kama msingi wa majadiliano hayo, lakini zikatof, zikatofautiana kuhusu namna ya kujadilia swala la kumaliza mapigano ya takriban miaka mitatu Nalo kundi la kutetea haki za binadamu Human Rights Watch limetoa mwito kwa serikali ya Siria kuonyesha nia ya dhati katika mazungumzo ya amani na upinzani kumaliza kile kundi hilo linasema ni ubomoaji haramu. Katika ripoti yake leo Alhamisi, Human Rights Watch linaelezea kwa kina ubomoaji wa makazi katika mji wa kati wa Hama na maeneo yanayozunguka Damascus mwaka 2012 na 2013. Inasema vitongoji vilivyoathiriwa vinafahamika kama ngome za wapinzani na kwamba ubomoaji huo unaonekana kuwaadhibu raia. Kundi hilo linasema ripoti yake ilitokana na uchunguzi kwa njia ya satellite na mahojiano na mashahidi ambao nyumba zao zilichomwa moto. Human Rights Watch inataka serikali iwalipe fidia waathiriwa. Waziri wa ulinzi wa Marekani Chuck Hagel anasema Afghanistan haiwezi kuendelea kuahirisha uamuzi wa ikiwa itatia saini mkataba wa usalama na Marekani na hivyo kuruhusu baadhi ya wanajeshi wa Marekani kubaki nchini humo baada ya mwaka huu wa 2014. Hego alikuwa akizungumza na waandishi wa habari leo Alhamisi akiwa kwenye ndege kuelekea Poland, ambapo anakutana na maafisa kuzungumzia masuala ya usalama ikiwemo Afghanistan. Alisema hatua ya Rais Hamid Karzai ya kuchelewesha kutiwa saini kwa makubaliano hayo huenda kukaleta matatizo, kwa sababu Marekani inahitaji kupanga bajeti yake kwa siku zijazo. Maafisa wa Iraq wanasema majeshi yake yamekomboa jengo la serikali mjini Bagdad kutoka kwa wanamgambo waliovamia jengo hilo na kuteka watu nyara. Inakisiwa watu sita wenye silaha walihusika katika shambulizi hilo mapema leo Alhamisi, katika jengo la wizara ya uchukuzi mashariki mwa mji mkuu. Maafisa wanasema kuna majeruhi lakini haijabainika ikiwa kuna watu waliouawa. Kwingineko huko Bagdad, mashambulizi ya mabomu yaliyotegwa ndani ya gari yalilipuliwa leo katika maeneo yenye wakazi wengi wa dhehebu la Shia na kuua watu sita. Na afisa wa ngazi ya juu katika idara ya kijasusi ya Marekani na ripoti moja ya taasisi ya utafiti iliyoko hapa Washington inaonya kuwa Korea Kaskazini inaendelea na programu zake za nuklia na makombora. Mkurugenzi wa taasisi ya kitaifa ya kijasusi James Clapper amesema jana kuwa Pyongyang imepanua viwanda vyake huko Yongbyon, kuendelea kuimarisha urenia na kuanza uzalishaji wa plutonium. Taarifa hiyo inaonekana kuthibitisha ripoti za hivi majuzi zinazoashiria kuwa Korea Kaskazini inatimiza ahadi yake ya kubadilisha viwanda vyake vya nuklia kufuatia majaribio ya tatu ya nuklia hapo mwaka