Kwanza ni taarifa hii ya kwa vyombo vya habari haikutolewa na Ikulu bali imetolewa na, na ubalozi wetu nchini Rwanda kwa sababu wao ndio wanajua zaidi kinachoendelea nchini Rwanda kuliko sisi. La, lakini pili kama ulivyosema, na sisi kwa kweli tunashangaa kwa sababu kama unavyojua, mwaka jana hapo yalikuwa matatizo kidogo sisi na Rwanda. Eh, mheshimiwa rais eh, Jakaya Mrisho Kikwete akakutana na mheshimiwa Kagame Paul Kagame pale Kampala, wakazungumza vizuri wao wawili wakakubaliana na, na kwa kweli ikaonekana kama sasa mambo yameisha na tuna tuna tunaendeleza urafiki wetu ndugu wetu ujirani wetu mwema wa miaka mingi. Ghafla hapa katikati hapa ikaanza yakaanza maneno na maneno hayo kwa kweli yako kwenye vyombo vya habari kwenye magazeti ya Rwanda ama kwenye kwenye magazeti ya Kinyarwanda au gazeti ya Kiingereza kama News of Rwanda, ambayo imedai kama mnavyosikia na, na kwa kweli, kwa upande wetu sisi tunaweza kusema ni jambo la kusikitisha sana. Na pengine suluhu hasa ya masuala haya kuisha kabisa, unafikiri itakuwa ni nini? Mimi e, nafikiri upande wetu Tanzania sie tuko tuko tuko wazi kabisa, sie tunapenda ujirani mwema, uhusiano mzuri na majirani zetu wote Hatuna ugomvi na yoyote, hatuna uhasama na yoyote, sio shughuli yetu. Ni kuendeleza kuelekeza nguvu zetu kwa maendeleo ya wananchi wetu, na baada ya hapo tuangalie maendeleo ya wananchi wa Afrika Mashariki. Na kama unavyojua, Rwanda na Tanzania zote ni wanachama wa Afrika Mashariki ya kwetu. Ndio hayo, nguvu zetu zielekezwe kwenye mambo ya msingi ya kuwatoa watu wetu katika hali tuliyomo ya sasa hivi na kuwaweka kwenye hali bora zaidi. Haya mengine haya, kwa mawazo yangu, yanatupotezea muda, yanatupotezea rasilimali. Resources, tunakaa kama hivi tunazungumza vitu, kwa kweli kwa mwalamu ni vitu havina maana, tunapoteza muda. Sawa kabisa. na pengine wito ambao ungeutoa pengine kwa hawa waandishi walioko Rwanda ni nini hasa? Nafikiri kama alivyokaririwa Mheshimiwa Rais akisema kwenye ile taarifa tuliyoitoa, ni kwamba nini, kitu cha msingi ni kwamba magazeti haya na vyombo vya habari visaidie kujenga uhusiano mwema, visiwe vyenyewe sasa ndio mwanzo wa chokochoko choko ya kugombanisha watu. Kwa sababu nitakwambia kitu kimoja, hivi sikia, tuki- tukigombana na Rwanda au na nchi yoyote ile, magazeti yatauzwa? au mkiwa kwenye hali ya vurugu kama ilivyo huko nchi nyingine, tutavyosikia watu wanapigana kila siku, kuna mtu ananua magazeti pa? sasa sasa ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni kwa kweli, ni kwa kweli ni kwa faida yetu e, tulioko kwenye media na vyombo vya habari kuhakikisha kuwa nchi zetu zinakuwa tulivu, zinakuwa na amani, zinakuwa na, na ustawi, ili vyombo vyetu viweze kupata nguvu zaidi. Huwezi kupata ustawi katika namna ya ugomvi, tuwe na wajibu wa kulinda ustawi na, na utulivu wa nchi zetu, muhimu sana.