Kamati ya haki za binadamu katika Umoja wa Mataifa imewasilisha madai yasiyo ya kawaida kwamba Vatican iwaondoe mara moja wachungaji wote walioshutumiwa kwa unyenyesaji wa watoto na kuwakabidhi kwenye mamlaka za kiraia. Kamati ya haki za mtoto katika Umoja wa Mataifa iliitaka Holy See kukiri kuhusu manyanyaso ya ngono kwa maelfu ya watoto na kukabidhi nyaraka zake za amani kuhusiana na suala hilo. Kamati imesema ina wasiwasi mkubwa kwamba kanisa halijakiri kuhusu kiwango cha uhalifu uliotendwa na haijachukua hatua muhimu kuzungumzia kesi kama hiyo na kupitisha sera ambazo zinaruhusu kuendelea kwa vitendo hivyo bila hatua kuchukuliwa. Waziri wa mambo ya nje wa Libya anasema nchi imeharibu shehena ya mwisho ya silaha za kemikali kutoka enzi za dikteta wa zamani Muammar Gaddafi. Muhammed Abdulaziz alisema jana kwamba Libya hivi sasa haina silaha za kemikali ambazo zingeweza kuwa tishio kwa Walibya, majirani zao pamoja na mazingira mkuu wa taasisi ya kudhibiti silaha za kemikali ahmed ozomko alitembelea eneo hilo nchini libya mahala ambako silaha ziliharibiwa na kusema operesheni hiyo ilikuwa juhudi kubwa sana libya ilitia saini mkataba wa kimataifa wa silaha za kemikali mwaka elfu mbili na nne na ilitumia miaka kadhaa kuharibu shehena yake kabla ya kusitisha operesheni mwaka elfu mbili na kumi serkali mpya ya muda ambayo iliingia madarakani baada ya kumng'oa bwana gadafi ilitangaza imegundua silaha nyingi zaidi na uharibifu ulianza tena mwaka jana. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Maandamano duniani kote yamepangwa leo kupinga sheria ya kupinga ushoga nchini Russia wakati wana michezo wa kimataifa wakijiandaa kushindana katika michezo ya Olimpiki ya majira ya baridi kali huko Sochi. Wanaharakati wa haki za mashoga wanapanga kukutana katika miji ikiwemo New York, London Paris na St Petersburg katika juhudi za kushawishi makampuni yanayofadhili michezo kuzungumza dhidi ya sheria hiyo ambayo inapiga marufuku kusambaa kile wanachokiita propaganda za ushoga kwa watu wa umri wa chini. Waandamanaji wanawalenga wafadhili kama vile Coca-Cola McDonald na Samsung. Mfadhili wa kamati ya Olympic ya Marekani AT&T alilaani sheria hiyo hii leo, ikisema ni mbaya kwa jamii mchanganyiko. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anaikosoa serikali ya Siria kwa kuangusha mabomu kaskazini mwa mji wa Aleppo. Wanaharakati wanasema mashambulizi hayo yameua darzeni ya watu wiki iliyopita katika mji ambao umeshuhudia baadhi ya mapigano mabaya sana kati ya majeshi ya Siria na waasi wanaompinga Rais Bashar al Assad. Katika taarifa ya jana, Keri alisema mabomu yalihusiana na tukio la karibuni la kushtukiza kwenye utawala wa Asad na kwamba serikali inalenga kuharibu zaidi majengo nchini humo. Mabomu kadhaa yamelipuka katika mji mkuu wa Iraq na kuua watu wasiopungua ishirini na wawili na kujeruhi zaidi ya thelathini wengine. Milipuko ya leo ilitokea karibu na eneo la Green Zone mjini Bagdad, ikijumuisha mabomu mawili ya kutegwa kwenye gari ambayo yalilipuka nje ya wizara ya mambo ya nje. Mlipuaji bomu wa kujitoa wa mhanga pia alitegua mlipuko mmoja kwenye mgahawa katika eneo hilo, Huku bomu jingine lilitokea kwenye uwanja wa Khilani Square katikati ya Baghdad. Hakukuwa na madai ya haraka ya waliohusika na mashambulizi hayo, lakini mabomu yaliyoratibiwa mara kwa mara yanahusishwa na kundi lenye uhusiano na Al Qaida nchini Iraq. Nchini Marekani wamekamata washukiwa wanne waliokutwa na zaidi ya vifuko mia tatu na hamsini iliyoshukiwa ya heroin katika nyumba moja ya kupanga wakati wanachunguza kifo cha mcheza sinema Philip Seymour Hoffman. Polisi walisema wamewakamata wanaume watatu na mwanamke mmoja hapo jana katika uvamizi kwenye nyumba ya Manhattan, sio mbali kutoka jengo la Greenwich Village, mahala ambako mwili wa Hoffman uligundulika siku ya Jumapili. Pia jana, polisi walisema heroin zilizopatikana kwenye nyumba ya Hoffman hazikuwa na mchanganyiko wa madawa ya usingizi. Chama tawala cha Thailand Pheu Thai kinataka kuvunjwa kwa chama cha upinzani cha Democratic Party, pande hizo zikilaumiana kusababisha mvutano wa kisiasa nchini humo, hivi sasa kila upande ukijaribu kumwondoa mwenzake kisheria. Msemaji wa Pheu Thai alisema aliwasilisha malalamiko kwenye tume ya uchaguzi akidai wademokrat walijaribu kuiangusha serikali kwa kuwaunga mkono waandamanaji ambao walivuruga uchaguzi wa Jumaapili. Hatua hiyo imekuja siku moja baada ya wademokrat kudai kuvunjwa kwa chama tawala, ikiwa ni malalamiko waliyowasilishwa kwa mahakama ya katiba ambayo ilisema uchaguzi wa mapema ulikuwa jaribio la kunyakua madaraka kupitia njia ambazo ni kinyume cha sheria. Korea Kaskazini na Kusini wamekubaliana hatua za kuunganisha tena familia zilizotengana kutokana na vita vya Korea katika miaka 1950 wizara ya mawasiliano ya pamoja ya Korea Kusini inasema mkataba uliofikiwa leo wakati wa mkutano kwenye mpaka wa kijiji cha Panmunjom ilikutanisha ukutanishaji huo utafanyika kutoka Februari 20 hadi 25 kwenye eneo la Mount Kumgang huko pwani mashariki ya north Korea. Mikutano imewakutanisha kwa muda kiasi cha wakorea elfu 18 zaidi ya muongo uliopita, lakini haujafanyika zaidi ya miaka mitatu. Pande zote zilikubaliana mwaka jana hazi... pande zote zilikubaliana mwaka jana kuzikutanisha familia lakini Pyongyang ilijitoa dakika za mwisho ikisisitiza kile ilichokisema walikuwa mateka waliochukuliwa na Seoul.