Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon ameshutumu ubaguzi dhidi wa ya wapenzi wa jinsia moja na kutoa mwito kwa wahusika wote kuonyesha utangamano wakati wa michezo ya Olimpiki ya siku moja kabla ya michezo hiyo kuanza rasmi katika mji wa Sochi huko Russia. Ban alikuwa akizungumza katika mji huo wa mapumziko wa Sochi hapo jana Jumatano, bila kutaja moja kwa moja marufuku ya Russia kwa propaganda zinazoendelea juu ya wapenzi wa jinsia moja, hasa vijana, ambayo inaonekana kama sheria ya kupinga haki za wapenzi wa jinsia moja kwa jumla. Alikumbusha kuwa sheria za kimataifa juu ya Olimpiki zinapinga ubaguzi wa aina yoyote ile. Alisema chuki ya aina yoyote ile haina nafasi katika karne ya ishirini na moja. Naibu waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Victoria Nuland anafanya mazungumzo leo Alhamisi na rais wa Ukraine Viktor Yanukovich na viongozi wa upinzani. Ziara ya Nuland imefanyika siku moja baada ya mkuu wa masuala ya kigeni ya jumuiya ya Ulaya Catherine Ashton kutembelea mji mkuu wa Kiev hapo jana, huku maandamano dhidi ya serikali yakiendelea. Uamuzi wa rais Yanukovich wa kutotia saini makubaliano ya kibiashara na jumuiya ya Ulaya na badala yake kuingia katika mkataba na Rusia ili kuwa na mahusiano ya karibu na nchi hiyo uliibua maandamano makali ya kisiasa. Maandamano hayo yaligeuka kuwa ya machafuko mwezi jana, baada ya waandamanaji kuzozana na polisi, baadhi ya watu waliuawa. Wakati huo huo, Rusia imesema itatoa msaada wa kifedha wa dola bilioni 15 kwa Ukraine ili kuinusuru na matatizo yake ya kiuchumi, lakini fedha hizo bado hazijaingia huko Ukraine. Rais wa Russia Vladimir Putin amesema fedha hizo hazitatolewa hadi kutakapokuwa na serikali mpya huko Kiev. Unasikiliza habari za dunia kutoka hapa, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika Washington DC. Maiti nane za wachimba migodi ya dhahabu kutoka Afrika Kusini zimepatikana zikiwa zimenaswa kwenye mgodi tangu walipofukiwa Jumanne jioni. Timu za uokozi zinaendelea kumtafuta mtu mmoja ambaye hajapatikana hadi leo Alhamisi, huku serikali ikiahidi kupeleleza kilichosababisha ajali hiyo. Wachimba migodi 17 walifukiwa kwenye mgodi baada ya tetemeko la ardhi kusababisha moto ndani ya mgodi huo wa mawe na kuporomoka kwa mawe makubwa kwenye mgodi wa Doornkop karibu na mji wa Johannesburg. Wanane kati yao waliweza kuondoka salama hapo jana Jumatano. Afrika Kusini ni mojawapo ya nchi zenye utajiri wa migodi ya dhahabu duniani. Wapatanishi wa serikali ya Pakistan na wanamgambo wa Taliban wamekutana kwa duru ya kwanza ya mazungumzo mjini Islamabad yanayolenga kumaliza uasi wa umwagaji damu. Mkutano wa leo Alhamisi unalenga kufungua njia ya mazungumzo ya amani katika siku zijazo. Taliban wanataka kuwe na sheria kali za Kiislamu, sharia, nchini humo pamoja na kuachiwa huru kwa wapiganaji wake na kuondoka kwa majeshi ya serikali katika eneo la kaskazini magharibi mwa nchi, lakini wapatanishi wa serikali wamesema hawana matumaini makubwa juu ya mazungumzo hayo. Wakosoaji wanalaumu waziri mkuu Nawaz Sharif kwa kuchukua msimamo dhaifu dhidi ya wanamgambo wa Taliban. Rais Barack Obama anasema uhuru wa kuabudu ni muhimu katika ulinzi wa kitaifa na kuunga mkono uhuru sawa na huo nje ya nchi kama mojawapo ya sera muhimu za kigeni Marekani. Obama alikuwa akizungumza leo Alhamisi wakati wa dhifa ya kila mwaka ya maombi ya kitaifa hapa Washington, ambako alisema yeyote anayemdhuru mwingine kwa kutumia imani ya kidini anadhulumu uhusiano wake mwenyewe na Mwenyezi Mungu. Aliwasihi walioshiriki katika maombi hayo kuwaombea wote waliokamatwa na kuzuiliwa kutokana na imani zao za kidini, akiwemo Kenneth Bae aliyezuiliwa Korea Kaskazini na Said Abidin aliyezuiliwa huko Iran. Makamu Rais Joe Biden na mke wa rais Michelle Obama walihudhuria ibada hiyo wakiwakilisha imani yao ya Kikristo. Maombi ya kitaifa ya kila mwaka huandaliwa na wabunge wa Marekani katika majengo ya Bunge, na kila rais wa Marekani amehudhuria maombi hayo tangu yalipoanza mwaka wa hamsini na tatu. Korea Kaskazini inatishia kufuta tangazo la hivi karibuni la kuunganisha familia zilizoko nchini humo na zile za Korea Kusini ikiwa Seoul na Washington zitaendelea na mpango wao wa kufanya mazoezi ya pamoja ya kijeshi. Tishio hilo limetolewa siku moja baada ya Pyongyang na Seoul kukubaliana kufanya sherehe za pamoja na kuunganisha familia zilizotenganishwa na vita vya mwaka ya hamsini ya Korea, katika tukio la nadra la ushirikiano baina ya Korea hizo mbili. Leo kupitia televisheni ya kitaifa tume ya ulinzi ya Korea Kaskazini ilinukuliwa ikisema kuwa zoezi la pamoja la kijeshi baina ya Marekani na Korea Kusini halikubaliki katika ushirikiano wa Korea zote mbili. Burma imewashtaki waandishi wa habari wanne pamoja na mkurugenzi wa habari wa jarida la kila juma kwa kukiuka sheria za siri za nchi kwa kuchapisha habari juu ya kiwanda cha silaha za kemikali. Kesi hiyo imeibua wasiwasi mpya juu ya uhuru wa vyombo vya habari huko Burma, ambayo katika siku za karibuni imechukua hatua kadhaa za mabadiliko ya kiutawala tangu utawala wa kijeshi ulipomalizika mwaka 2011. Taarifa hizo zilizochapishwa katika jarida la Rangoon liitwalo Unity jano hapo Januari 25 zinadai kuwa kiwanda cha siri cha silaha za kemikali kilikuwa kinajengwa katika mji wa Pauk ulioko katikati ya nchi. Serikali imekiri kuwa kiwanda hicho kilichoko kwenye eneo la kilomita kumi na mbili ni cha ulinzi, lakini imekanusha kuwa kinahusika na silaha zozote za kemikali. Na afisa wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani ameelezea tishio la Al Qaida ndani ya Iraq na nchi jirani, huku wimbi la ghasia zikiendelea huko kuongezeka huko Iraq. Brett McGurk, naibu waziri wa mambo wa Marikani, ya nje wa Marekani anayehusika na masuala ya Iraq na Iran, aliyeambia kamati ya bunge ya masuala ya kigeni kuwa jamh jamhuri ya Kiislamu ya Iraq imeendelea kuathiriwa sana na ongezeko la ghasia tangu mapema mwaka jana. Jana Jumatano kulikuwa na milipuko kadhaa ya mabomu katika mji mkuu iliyoua watu thelathini na wawili huku mlipuko wa bomu Jumanne ukiwa watu watano. Ghasia kote huko Iraq zimesababisha vifo vya wa watu alfu moja mwezi jana na takriban watu alfu tisa hapo mwaka jana, idadi ya juu sana tangu mwaka wa alfu mbili na nane.