Bwana kamera inasikia, ulikuwa kwenye uwanja wa ndege, umezuiliwa kusafiri, unaweza kutueleza kilichotokea? Uh, ni kweli nilipasha ni kwenda Goma, njo mara ya pili natafuta kwenda Goma, kwenda kupatia wandugu yangu pole, kwenda Goma, kwenda Beni, Butembo na njia Ruchuru mpaka nani Bunagana na kwenda Sud Kivu mzima kwenda kufanya karavani ya amani. Na mara ya kwanza ilikuwa juzi kutwa, nilienda wakasema sikulipa ndege, nikaonyesha fakture kisha wanasema tena ndege haikukuwa na mavitabu iote. Ilikuwa ni uongo mtupu. Leo mi naenda tena nalipa hii hili kompanyi manaita wanaita, tunafanya maformaliti yote, tunatafuta kupanda mndege. Wanasema watu wote wapande, wana kamera sivande sifande, aoneshe passport yake. Nashangaa kwenda Bukavu na kenda nao naonesha passport me, wanayakatala tu, wanaenda wanajifunga ugomvi. Natokea pale na watu wangu na tunapambana pale kwanja kidogo Isha, inaonekana kweli kama ni President Kabila yeye mwenyewe hapendi niende popote, na inaonekana kweli kama iko na tarisha kunitia gerezani. Unasema kulikuwa na mapigano, unaweza kutueleza mapigano yalikuwa namna gani? Na, na kwa nini mapigano yalikuwa nguvu sana? Watu wanachunga wazi a ndego, tusukuma sisi na watu wangu na sii tutajashiria, tunaenda kwetu tuko Mkongo. Wageni wanafika kama uliko na visa, wanatembea Kongo mzima. Kwa nini mimi niko mkongomani sitatembea mwinchi yangu? na mi nenda kwetu Mkivu, ile sisikie mzuri kabisa. Tunaingia kabisa mkidiktature ya nguvu sana. Na unasema kwamba wanaweza kufungulia mashtaka kwa sababu ulimkashifu mgombea bunge, unaweza kutueleza na kisu gani hicho? Nicha kusikia mahabari ngambo na ngambo, kama kesho Supreme Court uh, inaweza ku kusema kama mimi gisi nimchongeka msika mmoja gisi aliiva makura wakati wa maelection, wanasema ile ni kosa kubwa sana kusema kama mtu alivakura, na kwa hiyo watanikatia miaka mitatu e, gerezani. Mimi nasanga kusikia kama ndio inakuwa wanikatie miaka mitatu, na tribunali ilikata mambo poshe ilipita, alisema hakuna problem. Mimi nasanga basi. Kamera, unafikiri kwa nini unafanywa mambo haya yote, wanakuzuia kwenda Goma, na kwa nini wanataka kukufunga? niko naangalia, mi naona kama kweli nchi inaongozwa kama vile hatuna tena mwongozi. Iko kitu yote nizafika mwa nchi, niko nashangaa sana. Mi najua kayote inafanyika ni juu ya maelection ya 16, na inaonekana kama watu wasikia hata vizuri. Wanapatia watu wa M23 amnesty, watu walifanya vita, waliua watu. Sasa watu wakina wakamere, watu wanapenda tuni amani hawapiganie na masilaha mwatie gerezani hili hatusikie vizuri wanapenda sasa watu watakabani silaha kwa hivyo nafikiri ni kwamba ni mambo ya kisiasa ndio maana wanazuiliwa wanaogopa uchaguzi wa elfu mbili kumi na sita ni vile wanasema ndugu wanasikia mboga wanajua kama hakuna tena mtu mwingine mwenyewe population napende itakuwa tuni mini na wanasikia wanaona watakuwa na magumu ya kuiba kura asiku tunatia mastrategy ya mzuri juu population yenyewe itaangalia hakuna kuiba tena kura asante sana