Viongozi wa CORD mlikutana kule Naivasha. Nini maazimio mliochukua? Huu ni mkutano ulioleta pamoja wabunge wetu wa muungano wa CORD ukitangulia ufunguzi wa bunge kesho, ambapo sisi kama viongozi wa muungano tulisungumuza na wabunge wetu na kuwapa mwongozo vile wataingia bunge kutoka kesho na vile wataweza kutekeleza ajenda ya muungano wetu kuhusu mambo ya ugatuzi, mambo ya kupigana dhidi ya ufisadi, mambo ya kutekeleza katiba, mambo ya kuboresha elimu. Tumeona shule za sekondari zina chaji wanafunzi karo isiyokubalika na pia kuwatayarisha wabunge wetu waendelee kuwa na msimamo ambao unathibitisha na kuonyesha ya kwamba sisi wanakodi ndiyo serikali ambayo inangojewa na inatarajiwa katika kura ijayo. Kwa hivyo unaweza kusema kwamba muungano wa KOD mmeimarika zaidi? Maanake watu wengine walikuwa wakisema miungano hiyo Kenya mlifanya haraka haraka kwa sababu ya uchaguzi. Je, mmezungumzia swala la kuimarisha muungano wenu? Kodi ni muungano ambao umeimarishwa, una nguvu na una mwelekeo unaofaa, kwa sababu viongozi wake Raila Odinga, Kalonzo na mimi tumekubaliana ya kwamba miungano ambayo tunaleta pamoja kwa ajili ya kwenda kwa kura mara nyingi huwa haidumu, na sisi tunataka muungano wetu uwe wa kudumu, kwa sababu kura iliyopita tulipigana tukashinda, lakini tukaibiwa, tukanyang'anywa, na tukisambaratika tutakuwa tumewasilia wale waliotuibia. Kwa hivyo lazima tusimame pamoja, tujue ya kwamba kati ya wa, uh, sisi watatu muungano lazima uwe na imani, ukisema ya kwamba wakati ukifika mmoja wetu yeyote yule, tutakubaliana ndiye atakuwa atabeba bendera yetu, na hiyo ni msimamo tumechukua. Na swala muhimu moja kubwa ya ufisadi, mnapanga vipi kupambana na ufisadi? Maanake inaonekana kuna ufisadi wa hali ya juu inaendelea, hata katika hii serikali mpya kuna ufisadi mkubwa sana ambao unaendelea, mambo ya reli, ujenzi wa nyumba, kuna ufisadi katika, tunahisi kuna ufisadi katika procurement ya hizi laptop za watoto na vitu vingi, na sisi tumejiandaa kama taasisi ambazo zinapigana na ufisadi hazifanyi kazi kikamilifu, na kusaidia wananchi wawe na imani ya kwamba wana uwezo wa kupigana na ufisadi. Sisi kama wanakodi tuko tayari hata kuchukua mawakili zetu na kuanza kupeleka wale ambao wanashukiwa kwa ufisadi kotini, kwa sababu katiba na sheria zetu zinakubalia, ili tuweze kuonyesha wananchi ya kwamba hatutasimama kando na kuangalia pesa zikivujwa badala ya kupelekwa kwa miradi ambayo inasaidia wananchi na swala la ugatuzi, umesema ugatuzi, na kuna swala la katiba, wengine wanasema inataka ifanyiwe mabadiliko. Mnachukua msimamo gani swala hilo? Kuna wengine wanasema lazima wapunguze kaunti zilizopo. Nyinyi kama CORD mnasimamo gani katika swala la kupunguza kaunti? Sisi hatujachukua msimamo na hatukubaliani nayo, lakini mambo ya utekelezaji wa katiba, ili tupate kikamilifu manufaa ambayo Wakenya walipigania, hiyo ni msimamo wa muungano wetu wa CORD. Pia sisi kama wanacod tumesema, ya kwamba katiba, hasa vipengele vya ugatuzi, lazima tusilinde sawasawa, kwa sababu serikali ya Jubilii haina imani na ugatuzi, na kazi yao ni kujaribu kuleta kila kitu katika Nairobi badala ya kupeleka mashinani. Kwa hivyo, tutaanza kuzungumza na wakenya wengine, ili tuone kama tunaweza kuleta referendum kwanza ya kuongeza pesa zinazoenda mashinani. Pili, kusaidia uh, tuone kwamba kura zijazo zinafanywa vizuri, ili tuziwe na electoral commission ambayo inasaidiana na serikali kuiba kura na hatimaye kama ulivyosema hapo awali, kwamba KOD imeimarika, lakini swala kubwa ni namna ya kuchagua viongozi wake, namna ya kuchagua wajumbe wake. Je, mnahisi kwamba hamtokuwa tena na mvutano, au hautajitokeza nani ataongoza KOD katika uchaguzi ujao? KOD na viongozi watatu Raila Odinga, Moses Wetangulo na Kalonzo Musyoka, na kati yetu kila mmoja wetu ana uwezo, anania na anaweza kuongoza uh, muungano wetu kwenda kwa kura tutakubaliana hatuoni lolote ambalo litaleta lita tatizo hata kidogo. Asante sana Thank Bwana you. Wetangula.